xin các bác tinh tế cứu em với :(( về iphone 5s

dong tan van
4/3/2015 5:28Phản hồi: 28
chuyện là thế này em đang xài iphone 5s thấy pin chai nên em mới đi thay pin em đem ra tiệm quen thay ông anh thay em ngồi kế bên xem , chỉ thay pin thôi đâu có đụng chạm gì nó đâu . vậy mà chả hiểu sao sau khi thay pin mới vô máy không lên , cứ nhấn nút nguồn nó hiện quả táo rồi 5 giây sau im re em cắm sạc 30' mà nó vẫn như vậy nhấn nguồn thì hiện táo xong 5 giây đen thui pin cũ lắp vô cũng vậy ông anh em với em tức không biết bị gì chỉ thay pin chứ có đụng chạm gì tới nó đâu đem xuống sài gòn người ta kiểm tra thì nói máy em đã bị đóng cặp thấy có tem trên main máy , tiệm dưới sài gòn họ nói máy bị đóng cặp thì nó bị vậy tại tiệm cũng có 1 cây thay pin xong bị như vậy để 2 3 ngày nó tự lên các bác cứu em với 😔( em xin chân thành cảm ơn
28 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đóng cặp là sao hả b
@ForrestGumpR tui cũng không biết nữa chỉ có người trong nghề họ biết thui híc giờ chả biết sao nữa
vc00001
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ForrestGumpR theo mình tìm hiểu hàng đóng cặp là đóng lại bộ IC (CPU baseband, ổ cứng, rom) chứa thông tin imei và seri để phá icloud
theo như cửa hàng nói thì máy chủ thớt là máy đã được phá icloud phần cứng hoặc máy tàu dựng đóng cặp.
chia buồn cùng bác chủ : (
Chắc ăn quả lừa rồi.
@thachnhattrung lừa là sao bạn anh mình thay pin mình ngồi kế đó mà chỉ có tháo ra gắn pin mới vô đâu đụng chạm gì tới main trong đâu
@dong tan van Chắc bị lừa từ lúc mua máy đã sửa chữa rồi, giờ đụng chạm vào nó lại bong chip ra.
@haipvg mình cũng chả hiểu khi mở ra rất nhẹ nhàng vì anh mình làm rất kĩ bây giờ nên mở ra kiem tra chỗ đóng hay để vậy có thể lên không vì tiệm ở sài gòn nói có 1 cây đóng cặp cũng bị vậy để 2 ngày tự nó lên
Mà bạn chủ mua máy cũ lại à? Chứ ip5s cũng còn khá mới chưa thể chai pin nhanh như thế đc
đóng cập là máy làm lại những thứ trong máy nó không đồng bộ nên khi thay pin nó không hiểu được nên ko chấp nhận nên nó ko lên và chắc có phần liên kết gì đó trong máy còn và đã ngăn không cho mỡ máy khi đó chỉ còn là hên xui , máy 100% là hàng thay đồ
máy này là của ông anh làm chung cơ quan ổng muốn thay pin mà ổng không bết thay ở đâu nên nhờ mình đem giùm ổng nói hồi mới mua là máy mới 100% đập hộp 17,5 😔( híc nhưng khi anh mình đem xuống sài gòn kiểm tra thì thấy tem cửa hàng dán ngay tấm siu mà theo mọi người máy mới làm gì có tem cửa hàng nào bên trong đúng không ? anh mình nới nếu như mai nó vẫn chưa lên thì đóng cặp lại :(( thiệt là tự nhiên đi thay pin giùm giờ anh em mình liên luỵ :((
@dong tan van sai lầm rồi bạn ơi cái máy nguyên zin làm gì có tem trong máy mình mới đi thay võ 5s và sẵn nguồi xem nó bung máy zin của mình ra thay đây hoàng toàn bên trong không có cái tem gì hết nó chỉ có miếng keo dáng bao quả pin app nhìn rất chắc chắn trên mieng keo có inh logo app nói chung máy zin làm gì có tem của hàng máy 100% bị người ta lừa rồi hay 1 số nguyên nhân gì đó bạn nhớ kỹ lại đi có cho ai muộn máy không
@dinhmenh179 máy này là của ông anh làm chung cơ quan với mình ổng nhờ mình đi thay pin híc 😔( làm ơn mắc oán đó bạn theo bạn nói vậy là máy này đã bị bung hoàn toàn rồi và pin thì chả có miếng keo gì hết đó bạn giờ mình chả biết làm sao nữa
@dong tan van cái võ zin bị trầy của mình mình con zữ nè còn miếng keo , thằng thay mình nó ko gỡ gắn qua mà gắn miếng keo 2 mặt gì nó sợ keo gỡ máy zin gắn vào ko còn độ dính còn toàn bộ phận máy mình bê qua thì mình thấy máy zin của mình là zậy đó ko có tem gì hết có tem cửa hàng bên trong thì bó tay, bạn đã bị gày rồi còn 1 cách là nói thẵng với ông anh của bạn gì thật chất nó là hàng bung máy rồi , bạn đã bị liên quan chia bùn
@dong tan van Em tưởng vủa bác, ngay đầu topic bác bảo của bác 😁 vote bán đuê
vc00001
ĐẠI BÀNG
9 năm
bán cũng khó, giờ mang ra của hàng cùng với chính chủ kèm giấy tờ mua bán 3 mặt 1 lời thôi
híc giờ em rối quá các bác ạ
gặp toàn thánh apple! chưa nhìn thấy mà cứ phán máy dựng với máy tàu! thấy người ta nói cũng lắp bắp nói theo! máy của bạn khi thay pin có tháo màn hình ra ko?
havnn1984
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vinhkienthuy Cho mình hỏi có cách thay pin mà k phải tháo màn hình ip ra hả bạn 😁
sipo277
TÍCH CỰC
9 năm
@havnn1984 Lật màn hình và tháo rời là 2 cách. Mình thay pin chỉ vặn đúng 3 con ốc 2 ốc đít,1 ốc chân pin là xong ko gở bất kỷ con ốc nào nữa
vc00001
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vinhkienthuy thế ông nhìn chưa mà ông bảo không phải máy dựng?!
anh em đang bàn theo những gì chủ thớt nói và chủ thớt thắc mắc, ông vui lòng đọc hết từ đầu tới cuối!
thế thôi!
@vinhkienthuy không bạn máy mình chỉ tháo 2 ốc đuôi rồi thay pin bình thường không đụng chạm tới màn hình bạn mà theo anh mình nói là máy phải chsy chuong trinh mình chả hiểu sao lại bị vậy hay có lẽ nào khi thay pin mình không tắt nguồn
@sipo277 mình làm theo bạn vậy đó
Bin Hero
TÍCH CỰC
9 năm
Nếu k phải máy dựng vậy tại sao mua máy ms vs giá 17,5 chai mà lại có tem trog máy nhỉ 😆) trc h ip nguyên bản chưa active lm j có cn nào có tem bên trog đâu . Chỉ có hàng cũ ms bị thôi. Chứ máy ms mua thì lm j có ch đóng cặp nhỉ thiwts có chắc chắn ôg ở cơ quan mua máy chưa active và ngày active trùng vs ngày mua k ?

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
Mình thay pin 1 lần cho con iP 5, thay xong thì ko có sóng. Hoảng hồn ko biết có chạm đâu ko vì lúc tháo rất nhẹ nhàng, tắt máy khởi động mấy lần vẫn searching..... Thì ra là iP nó mỗi lần khởi động nó đều quét thiết bị, thay pin khác nó thấy series pin ko giống nên ko đồng bộ được phải reset network mới có sóng.
@tiachopmiennhietdoi Mình cũng từng thay và để ý nó searching như thế mãi nhưng chỉ cần vào bật 3G rồi tắt 3G là lên sóng lại.
@tiachopmiennhietdoi bây giờ phải chạy chương trình không biết như thế nào nữa bạn ạ iphone 5 của mình tự thay màn hình thay xong nó searching mãi 1 lúc sau mới có sóng hình như theo bạn nói nó phải quét thiết bị thì phải
sipo277
TÍCH CỰC
9 năm
@dong tan van Ko phải quét thiết bị gì đâu bạn. Iphone sai ngày giờ sẽ ko có sóng chỉ cần nhập wifi hoặc bật 3g cho máy tự đúng giờ bật chế đôi máy bay sẽ lên sóng liền nha ban
máy bác có thấy máy zin nào mà bên trong có dán tem cửa hàng. o đây không có nói là hàng trung quoc mà nói là hàng đã thay linh kiện đống cập thấy bác trên cmt mà coi bộ không hiểu chu de dang nói gì, còn bảo là máy thay pin có tháo màng hình ra không thật là hài quá đi bác ơi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019