Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Xin cách khắc phục lỗi recovery .

deptraidapxichlo
14/11/2011 0:7Phản hồi: 16
Mình làm theo hướng dẫn của bạn hakuna (http://www.tinhte.vn/f459/hoi-docomo-l-04c-tong-hop-moi-van-de-root-uprom-phan-mem-931847/) để root & up rom cho con L04C , đến đoạn cài đặt recovery làm hoài không được , nên thử cài bằng rom manager .
Mình đã tải bản recovery của lg optimus one về , xong reboot lại máy thì bị treo màn hình ở logo LG mãi .Nhấn tổ hợp phím : volume down + power + home . Mãi mà vẫn không vào được recovery , cũng không vào được màn hình , cứ cứng đơ chỗ cái logo LG , không hiểu chuyện gì .
Thức mãi từ 10 hôm qua đến giờ , thử nhiều cách của các dòng điện thoại khác mà không được , mong a e giúp đỡ ...

Mình gà chuối , mới nghiên cứu android được có 1 tuần , ai biết được cách khắc phục thì giúp mình , hi vọng nhỏ nhoi mình cũng thử ...
16 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

up phát cho bác nào thấy giúp em với ....
up phát , bác nào có địa chỉ sửa chữa loại này cho em vs mấy bác ơi ..........
thuong12382
ĐẠI BÀNG
12 năm
chia bu0n cung ban! minh cung up rom cho zik v8401 viettel va cung bi nhu ban, may man la minh moi mua may nen mang di bao hanh dc! minh doc tren dien dan thay co cach nay ban thu xem sao nhe: ban thao the nho va khoi dong lai, neu k dc thi thao lun sim

---------- Post added at 02:17 PM ---------- Previous post was at 02:12 PM ----------

sr vi minh viet bai tren dien thoai va k viet tieng viet dc! loi nay la do may k dc nap rom (co the do ban rom ban up bi loi) bang mang dem tiem sua dien thoai lon (viettel, the gioi di dong, mai nguyen ...) de sua neu k dc nha

---------- Post added at 02:19 PM ---------- Previous post was at 02:17 PM ----------

sr vi minh viet bai tren dien thoai va k viet tieng viet dc! loi nay la do may k dc nap rom (co the do ban rom ban up bi loi) ban mang dem tiem sua dien thoai lon (viettel, the gioi di dong, mai nguyen ...) de sua neu k dc nha
Bác tải recovery flasher về rồi tải cái bản recovery cũ của nó về cài lại. Trước em khắc phục bằng cách này nhưng lâu rồi nên quên mất rồi. Bác thông cảm nhé.
Các bác thấy lỗi này có nghiêm trọng ko , có khả năng sữa được ko , chứ e đem cho thằng chủ tiệm cả tuần rồi , mà nó cứ nói là chưa sữa được , híc ... chán quá .

Thế máy bạn vẫn sử dụng được bình thường đúng không? sử dụng bình thường thì không phải sợ gì cả. Nếu không được mới có vấn đề phải kết nối với máy tình rồi cài recovery bằng các mã lệnh bằng tay ( cách cũ nhất và mình rất ghét cách này 😔 ).
Ps: mỗi lần trả lời bạn quote lại bài mình cho mình biết nhé
Như mình nói ở trên , điện thoại của mình bị lỗi không boot được vào hệ điều hành , đứng ở màn hình LG . Bạn thấy nên sữa chữa thế nào , có nghiêm trọng không vậy ?
Mình xin trả lời thành thật là lỗi này rất nghiêm trọng 😁. Nhưng còn bật được chữ LG là vẫn còn cứu được. Chứ 1 số bác không thể nào lên được và máy biến thành cục chặn giấy luôn =)).

---------- Post added at 06:43 PM ---------- Previous post was at 06:41 PM ----------

Bạn thử cách này xem 😃 http://www.tinhte.vn/f217/p500-cuu-may-bi-brick-908874/

Cái này chắc bạn cần :D ( của bác thachtunganh chứ không phải của mình 😃)
Thằng cu Em của EM đang up LG-GT540 lên Androi 2.3 thì nó báo một đóng mã ......... rồi nó tối thui luôn có ACE nào biết chỗ sua chũa khắc phục thì làm ơn alo chỉ chổ cứu Em với..Bác nào biết alo Em xin mạo mụi mời 01 chầu cafe ra trò ngon lành...01644044489 (20 tuổi). Làm ơn giúp Em với huhuhuhuhuhu...
tình trạng của bác giống y em giờ em đang có cục chặn giấy này
Tình trạng trên thì chỉ có thể mang đi bảo hành may ra cứu được thôi 😔. Cái cách point gì gì đấy ( giống cách jailbreak của iphone ấy) mới cứu được.
Mk co con oppo r1001 root xong vào recovery hiên logo oppo va góc bên trái dưới hiện chư recovery va lúc sau nó không vào được va khôi đông bình thường

Xin hỏi mấy bác cách khắc phục
Tình hình em có con máy tàu masstel m11
Lần tr em vọc máy mod cái app hệ thống android thế là reboot máy xong thì ko vào đc màn hình home
Và cứ khởi động lại
Máy hiện chưa cài recovery
Máy bác có ggiú dc cho em ko?
Máy hiện vẫn bật đc chế dộ fastboot
@dân nghèo 9x
@fides Giống hệt mình
@fides Bác có cách thì chỉ em với

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM