xin cách phá mật khẩu wifi

thanhnjt
25/6/2012 5:36Phản hồi: 55
55 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Khó lắm bạn ạ. Cao thủ phải mất vài ngày. Còn gà công nghiệp thì sang hỏi người ta cái pass là nhanh nhất.
Cac bac cho e hoi dan IT la gi vay cac bac
@trongduc1999champagne IT là viết tắt của Information Technology nha bạn 😁 là những người học trong các ngành công nghệ thông tin như kỹ sư mạng, quản trị web, viết phần mềm, thiết kế game hoặc các ngành liên quan tới máy tính, kỹ thuật máy tính 😃
lehuutoai
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đề nghị mod đóng cái topic vô bổ này đi, năm 2012 rồi mà không đăng kí dc cái net xài thì bán device luôn đi. Hack với chả hiếc!
Đúng rùi WPA2 thì khó hack lắm các bạn ạ, cách đơn giản 1 là mua con Moderm, cách 2 sang nhà hàng xóm mượn máy 30s hehe là có cái pass ngon lành.Good luck !
Vay cac bac cho em hoi la lam the nao de nhan biet cac chuan do
@trongduc1999champagne vào Wireless Property, trong mục security nó có dòng "security type"
hoặc bắt đc sóng wifi nào thì rê chuột vào đó, nó sẽ hiện mức độ sóng và thuộc dạng lock hay ko lock, nếu lock thì thường có nhiều dạng từ yếu nhất đến mạnh nhất: WEP, WPA, WPA2, SPK, WPA2-SPK. chỉ mới hack đc WEP, còn lại thì tớ thách đứa nào hack đc.
zinzinzu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@khoado93 đã chưa đc vào đc wifi nhà victim thì kiếm mấy cái này kiểu j hả bro?
ak. nghe bro pro wa'. có thể chỉ dùm cách giới hạn tốc độ giữa các cổng Lan trong mordem ADSL ko?con của nhà là TPlink 8840T. Mình mò và biết đc chỗ đó là Qos trong chỗ fix nhưng ko biết fix kiểu j! thanks
@zinzinzu Ko cần vào Wifi nhà nạn nhân, chỉ cần bấm tìm kiếm Wifi và trỏ vào sóng wifi nào nó sẽ cho bik thông tin của mạng đó, vd cường độ sóng, tốc độ sóng, chuẩn bảo mật.
Giới hạn tốc độ của các máy trong 1 Lan thì tùy vào cái Modem, nếu Modem đời mới bây giờ nó sẽ có phần mêm chạy trong nó dùng để giới hạn, còn nếu nói chuyện đc với các người sử dụng để chơi công bằng thì xài chương trình Netbalacne để giới hạn tốc độ cho từng máy (tất nhiên mỗi máy phải cài và setup như nhau) còn trường hợp bạn nói có Qos thì vào trong mục đó, mình xưa có xài 1 modem có Qos thì nó phân làm 2 phần, giới hạn toàn bộ (tất cả máy setup như nhau) hoặc setup theo lọc MAC, những MAC thành viên cho phép sẽ setup 1 kiểu, những MAC khách setup theo kiểu khác (dùng cho cty văn phòng hoặc công cộng).
Mình khuyên nếu bạn làm hộ gia đình hoặc nhóm sinh viên ở chung góp tiền thì chơi theo kiểu công bằng đi, khỏi giới hạn, chứ việc share Wifi đã chịu cho pass tất chấp nhận cho luôn băng thông. còn giới hạn chi cho mệt...
zinzinzu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@khoado93 cây muốn lặng mà gió chẳng dừng bạn ạ! mình cũng mới mua máy tính và Internet được có mấy tháng thôi, còn gà lắm
lúc đầu về cũng chả biết j, cứ thế dùng. Rồi vào 1 ngày xấu trời sau khi thấy mạng nhà ngày càng tồi mình call tổng đài đến mới biết modem nhà mình đã bị fix lại, mình ko thể log on vào nữa
Modem đặt ở nhà mình. Mình share cho 1 nhà hàng xóm thôi, còn 1 cái lắp wifi của nhà dùng. Hi vọng bạn có thể chỉ giáo chi tiết( mấy cái này mới dùng nên gà lắm)....
hardeeboy
ĐẠI BÀNG
11 năm
hii hack cho vui, mà cảm giác khi unlock đc 1 cái pass thấy tê tê thiệt =))
Hình như có phần mềm hacker wifi thì phải. thử hỏi bác go xem sao đi
starndq
TÍCH CỰC
11 năm
bác khoado93 có thể chỉ em cách hack dạng WEP ko... hì
Hienqw
ĐẠI BÀNG
11 năm
Dùng BackTrack bạn nhé. Còn chi tiết thì search google, ở vn-zoom có 1 topic nói rất chi tiết về các chuẩn wifi và sử dụng BackTrack
Thằng chỗ vợ mình làm ở Ivy Moda Vinh , nó chạy sang bên FPT shop xem điện thoại máy tính rồi tán phét với một con bên đó - sau đó xin số điện thoại làm quen ( đã có vợ rồi ) .Hôm sau nó sms xin pass wifi của bọn fpt là okie .Khi nào bọn tổng nó đổi pass thì lại sms xin lại pass .Bây giờ mấy thằng ở đó dùng wifi tẹt luôn :p
Wala
ĐẠI BÀNG
11 năm
Phá mật khẩu mà bị phát hiện là bị công an gõ cửa đấy =))))
Và bác nào chỉ cũng cẩn thận thằng bị bắt nó khai ra 😆)
Rất tiếc mình ko chỉ hướng dẫn cụ thể cho bạn, vì mỗi modem có 1 cách setup khác nhau, trên hình bạn đưa là modem Wifi hay rmodem chính?
Theo ý bạn nói thì mình hiểu như thế này. Nhà bạn có 1 Modem chính, từ Modem chính bạn share qua cho nhà hàng xóm và 1 modem Wifi đặt tại nhà bạn. và bạn đã bị thay đổi cấu hình của Modem chính hay modem Wifi?
Mọi việc rất đơn giản do tất cả Modem đều đặt và do bạn "chính chủ", chịu khó setup lại Modem và thay đổi password lẫn ID log on ( muốn reset lại ID và Password gốc của nhà sản xuất bấm và giữ 10-15s vào nút reset trên từng Modem, thường thì nút đó nằm đằng sau modem) sau đó thay đổi ngay cái ID lẫn pass log on, rồi setup theo ý của bạn. khi đó bạn có share thế nào ng ta cũng ko thay đổi đc cấu hình Modem nữa.
Việc bạn hỏi mình cách "bóp" băng thông người ta lại để trả thù thì cũng đc (gặp mình khỏi share nữa), trong hình mình đoán là modem chính của bạn, bạn bấm qua phần QoS để xem thêm chi tiết ;)
Khuyên bạn bỏ ra 1 tiếng ngồi cài lại toàn bộ Modem trong nhà, từ ADSL Router đến Wifi Router. nhưng đừng cho ai pass Wifi, vì khi bạn cho 90% bạn đã ko còn kiểm soát đc nữa đâu, khi đó ng ta share tùm lum là cả khu biết ngay àk... còn bên kia muốn xài wifi thì kêu nó tự mua Wifi router mà xài.
zinzinzu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@khoado93 Moden ADSL chia làm 2!1 cho ông hàng xóm Và 1 ra bộ phát Wifi của nhà xài
Lần trước bị ổng Fix modem ADSL ,mình gọi tổng đài người ta chỉ làm lại rồi( đổi pass luôn). Giờ cắt mạng của ổng thì mình trẻ con quá
Bạn có thể chỉ mình bóp băng thông ko?? Hình mình đính kèm bên trên chính là phần Qos(giới hạn băng thông trog Modem ADSL)
ko cho mình xin cái YM với!
-
bạn khoado93 ơi cho a hỏi tí chuyện
nhà a mới lắp wifi ,a thì mấy cái IT yếu lắm nên có nhờ thằng em cài đặt wifi dùm,a k biết trình độ thằng em tới đâu mà nó cài đặt cách nào mà mấy chú em sv nhà bên cạnh nó hack trong 5f là xài vô tư hix đã vậy tụi nhỏ sinh viên này lại còn chọc quê a là nếu kêu ai cài lại mật khẩu thì chúng hack tiếp rồi khóa wifi k cho a xài luôn thậm chí mấy nhóc này còn hăm he là sẽ phá laptop a từ xa k cho xài nữahuhu .thật ra tụi nhỏ sinh viên này a cũng quý lắm ,định cho chúng xài chung đấy chứ vì dù sao cũng ae hàng xóm mà ,nhưng nghe chúng nói kiểu nào chúng hack cũng được .riêng a thì k tin chuyện này vì lí do rằng cái hộp wifi nhà a là thằng e rể bên mỹ mua cho nhãn hiệu asus hàng nguyện hộp nhen,lúc gửi về nó có dặn a là nhờ người cài đặt theo cách của nó thì khó mà hack được,nhưng a làm mất tờ giấy ghi cách cài đặt của thằng e rể nên mới nhờ thằng em họ cũng là dân IT làm dùm..hihi ku cậu loay hoay gần 1h mới cài đặt xong nhưng a nhìn cách nó cắm jack và thao tác là a biết ku cậu làm ẩu hoặc trình độ chỉ tới đó thôi , cộng thêm 1 điều nữa là mấy nhóc sinh viên bên nhà tuy là điện tử viễn thông nhung trình độ học hành thì yếu lắm vì ngày nào a cũng qua đó chơi mà.Có đứa thì nói e dùng 1 cái đĩa này thôi trong 5f là hack được còn đứa kia thì khoe cái usb nói là gắn vào máy nó 5f sau hack được ngay hiihi mà đúng là 5f sau tụi nó hack được mặc dù sóng rất yếu ( chỉ có 1 cột sóng ).. vậy theo bạn khoado93 thì cái hộp wifi của a có cài đặt được cách mà em nói là rất khó hack k
hộp wifi asus đó thằng e rể mua hết 125 usd ,k biết là có tốt k e nhi ?
zinzinzu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thaituanngoc set wifi thành ẩn, để pass thật khó tầm 12ky tự, chọn bảo mật là WPA2-SPK twhêm quả lock Mac nữa thì cho chúng nó hack = niềm tin
nhớ đổi IP modem wifi đi
các bạn cho mình hỏi , mình được dùng ké wifi nhà bên nhưng bị giới hạn băng thông thì làm ntn. Dùng ntn thì chán hơn cái Dcom cùi của mình
Sry mọi người mấy bữa nay mệt quá chỉ lên tinhte đọc bài sơ sơ ko rep đc, có gì pm Yahoo mình giúp cho, ko thì có cái team viewer thì mình setup giùm ;)
Yahoo mình: khoadotran@yahoo.com.vn
thaituanngoc: tụi nó láo đấy a à 😃 chắc ku cậu nhà a set nhầm sang chuẩn WEP rồi. chuẩn đó mà đặt pass chỉ có 8 ký tự thôi thì trong vòng 5p là phải, ít nhất phải set thành WPA2 với 12 ký tự trên lên, chấp máy chạy 3 ngày 3 đêm mò cũng ko ra 😁. nhưng nếu là con a nói e nghĩ cũng thuộc hàng khủng rồi, Wifi mà tới 125$ kiểu này ở VN cty mới xài chứ gia đình ít ng xài (trừ khi nhà a lớn). Nếu a ở HCM, rảnh bữa nào ra caffe mang ra e setup giùm cho, ko thì có teamviewer cũng đc. ;)
zinzinzu: Cách của bạn là đỉnh nhất :D đặt pass chuẩn WPA2-SPK trên 12 ký tự + ẩn Wifi + lọc IP thì có thánh mò =)). Nhưng VN mình ít ai để ẩn wifi nhỉ :D Wifi mình để tự động sửa Pass nếu có ai đăng nhập sai quá 5 lần =)) nguyên list pass Wifi mình chỉ có ng nhà nắm. ko ai khác bik, khu vực xung quanh đây "trộm cướp" hơi bị nhiều tại có cái ký túc xá của công nhân ngay đằng sau =))
thieuthanh_tl: việc bạn bị giới hạn thì phải qua nói với chủ nhà thôi, ko có phần mềm nào mở hết băng thông khi bị modem bó đâu. nếu bạn có góp tiền xài chung thì dễ nói hơn, nếu xài ké ko góp tiền thì thôi thua rồi...
Thế có cách nào ẩn tên thiết bị không bạn?chả là mình dùng lap với mtb nên chỉ bị bó lap thôi còn mtb thì ít dùng nên không bị bó băng thông. hic hic. Chả là mình không quen nên không biết người ta ntn . Định hack nhưng nghĩ mất thời gian với lại mình vẫn còn là "dân thường" nên...nhờ bạn chỉ dùm.
😃 Rất cảm ơn hai bạn khoado93 và bạn zinzinzu rất nhiều ,a cũng ở sg nè thật ra a biết tiếng tăm cafe tinhte cũng lâu và cũng định vào uống xem mặt mấy anh tài tinhtế.hôm nào rãnh a sẽ đem wifi đến đó nhờ e giúp nhé hihi.rất vui được quen biết với mọi người
stockplayer
ĐẠI BÀNG
11 năm
vụ hack wifi xôm tụ wa, hôm nào tinhte làm buổi hướng dẫn là okie 😁
e cũng mún sài chùa. keke

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119