Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Xin cảm nhận của các bác đang xài Q10

tech.vn
26/5/2013 10:38Phản hồi: 318
318 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vuphh70
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình cũng đang cảm nhân em Q10, phải chi có nút gọi /tắt nhanh là tốt quá
@vuphh70 VỚi mình 1 chiếc máy hoạt động ổn định , pin tốt và công việc như q10 là ok, và sẽ mua e z30 ủng hộ Rim chứ ko dùng iphone nữa vì z30 là màn hình to lắm rồi.
@ministerNHL Z10, z30 những sp sai lầm của Rim. Tập trung vào q10, bb10 và bbm thì có lẽ đã ngon rồi
@kachiusa1892 Ko hê là sai lầm
vuphh70
ĐẠI BÀNG
10 năm
RIM bây giờ tập trung vào software nữa thì tuyệt đỉnh.
danghai789
ĐẠI BÀNG
10 năm
Rim tập trung vào bbm thì tốt hơn. Với tốc độ chat trên bbm thì chỉ có BlackBerry bàn phím qwerty mới chịu nổi. Mình bấm nhiều bán phím ảo lắm rồi kể cả Z10, bấm một hồi là mỏi tay ko chịu đc
tannt001
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đang dùng Q10 thấy ngon.
Mình vừa dùng cả Q10 và Iphone5. Thực sự mọi công việc như mail, facebook, mess, gọi nghe, chụp ảnh, ... mình đều dùng trên Iphone5. Q10 về hình dáng sang trọng, cầm đẹp, bàn phím tốt, pin tốt, chức năng theo máy như mail, Hub tốt, ... nhưng hạn chế OS10 quá lớn, Blackberry World hầu như trả phí rất nhiều cho các phần mềm đáng ra miễn phí. Các ứng dụng hầu như muốn xài phải cài đặt từ Android qua. Âm thanh voice tốt, nghe nhạc to, nhưng headphone không bằng Apple. Q10 của mình mua về gần 2 tháng nay nhưng mình chỉ xài như điện thoại phụ gọi nghe, ngoài ra không làm gì nữa vì hạn chế OS10 quá nhiều. Nếu bạn muốn trải nghiệm cái cầm tay mới mẻ, sang trọng, văn bản hay mail thì Q10 có lẽ sẽ ok cho bạn. Nhưng nếu bạn đòi nhiều hơn về 1 smartphone thì mình tin Q10 sẽ làm bạn thất vọng nếu bạn bỏ Iphone5 xuống.

Đó là điều đương nhiên, bạn vừa nói đến điểm mạnh của iphone và Q10, mình thì làm việc rất tốt trên q10, app iphone thì hack dc nên bạn có thể cài free game thì 80% là trả tiền bên trong game nên cũng free luôn
Chao ban. Minh o tphcm. Neu bb 9900 ban ban thi gia bao nhieu? Email lien he: tanloihcm@gmail.com

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn mobile app
O
Ông nổ quá đấy, 87 tuổi j so bàn phím với bold 9 k hay 99. Haizzz...
mr_rio37
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kachiusa1892 Tôi chả nổ gì cả. Tôi đang dùng và tôi đánh giá như vậy.

Sent from my iPad using Tapatalk - now Free
soituthan
ĐẠI BÀNG
10 năm
Về quan điểm của em thì thấy Q10 là 1 bước lùi về thiết kế máy kèm bàn phím qwerty, thô và xấu hơn 99xx vs 97xx, 9k rất nhiều.
Màn hình nhỏ là 1 điểm thiệt rất lớn vs lượng app đc sử dụng rất nhiều như hiện nay( duyệt web, facebook,map,...)

Em là fan của blackberry tuy nhiên ko phải fan cuồng chỉ xài đúng BlackBerry mà đã trải nghiệm đủ các hdh và các dòng máy cao cấp. Đánh giá cao em z30 hơn q10 vì những cải tiến BlackBerry đã đem lại nhiều hơn so vs 9900
Sau 2 tuần dùng Q10 AT&T, OS 10.1.0.4633, là người trước đó dùng 9000 và iphone 5, xin được có vài ý:
Bàn phím miễn chê.
Battery tốt.
Cảm ứng tốt.
Các apps trên chợ của RIM tốt. Tôi sẵn lòng trả phí nên thấy khá thanh thản.
Thiếu một số món thường dùng trên 9000.
OS 10.XX là một cuộc cách mạng triệt để, muốn bứt phá phải chấp nhận hy sinh, Blackberry không thể cứ mãi loay hoay trong cái áo cũ vốn dĩ chật hẹp và đã hoàn thành sứ mệnh lịch sử của nó. Một HĐH được nâng cấp, cải tiến, sửa lỗi liên tục là cách duy nhất để Blackberry vùng dậy lấy lại vóc dáng xưa và thực tế họ đang làm như vậy. Hy vọng bản 10.2 chính thức sẽ mang lại nhiều niềm vui cho anh em ta.
banhtieu
TÍCH CỰC
10 năm
@nghiadalat Bác lên đen hay trắng thế , mình đang định làm 1 em mà phân vân đen trắng quá , đen thì sang , trắng cũng đẹp và sạch nữa , và cái viền máy trắng màu bạc nhìn thix hơn :-s
@banhtieu đen đi bác, đen chuẩn men
vuphh70
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đang hài lòng với em Q10, nhưng thấy bảng Leaked 10.2 .xxx nhiều quá, hy vọng bảng offical nhanh
Mình đang xài Q10 trắng, đẹp nhưng lại dễ bẩn. Để khắc phục tình trạng này mình mua thêm cái bao da, ai ngờ bỏ vào không hiểu sao cái lớp trong ra màu hay sao mà dính đen thui, nhìn dơ còn hơn cả khi không có bao da😕
P/s : Khắc phục bằng cách lót bên trong 1 lớp bao ni lông và giờ em nó lúc nào cũng lung linh:p
banhtieu
TÍCH CỰC
10 năm
@robebo116 bám màu bác lấy axetol , mấy cái chùi móng tay ấy , làm phát sạch ngay , mực hay gì gì dính vào bông thấm phát là xong , dính keo thì bôi dầu nóng hoặc dầu hỏa :p
M

Mình lấy cồn lau sạch sẽ rồi. Dùng cái tẩy móng tay sợ đi luôn cái màu sơn thỉ khổ😁
banhtieu
TÍCH CỰC
10 năm
@robebo116 kaka sao bay được :v
Quá thất vọng về bàn phím Q10, bỏ hết phím tắt, bỏ nút cứng goi, trả lời và back.
Danh bạ lộn xộn, cái hub thì đúng là một bãi rác
Đang dùng thấy chán hẳn so với các đời trước
danghai789
ĐẠI BÀNG
10 năm
@NDMT Cái này do bác mới dùng nên chưa quen rồi. Mình thấy cái hub rất hữu ích đấy chứ. Bác cứ xài đi một thời gian sau sẽ nghĩ khác về nó 😃
các bác cho hỏi Q10 màn hình màu trắng có ám vàng ko vậy.
banhtieu
TÍCH CỰC
10 năm
@lamttb80 có bác , màn hình hơi rỗ và ám màu cực kì , ko trong suốt như z10 đâu hii
@banhtieu tiếc nhỉ😔
@banhtieu Ám màu thì có chứ màn hình vậy mà rổ rá gì bác
Em cũng đang dùng 1 em 9900 và 1 em q10. Em thấy cả 2 em nó rất tuyệt. Nhưng các bác cho e hỏi chút. Là màn hình q10 hơi tối đúng ko ạ. E fix full rồi mà vẫn tối.
Do mắt em hơi kém nên nhìn e Q10 hơi tối nên hơi chút đau mắt. Vì e mới dùng với lại đang dùng 9900 sáng quen roài. có thể chỉnh sáng hơn đc ko các bác. Chỉ dùm em với ạ
mkmonkey
ĐẠI BÀNG
10 năm
ko có nút back thì muốn back làm sao các bác
có nút back trên màn hình để back, có lúc thì vuốt sang phải

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119