xin cho e một lời khuyên T.T

trọng1109
1/8/2015 16:0Phản hồi: 49
chắc có một vài bác cũng nhận ra em. cả tháng qua e hay lang thang ở topic xe nouvo 6 và cũng tính chọn mua nó.nhưng giờ suy nghĩ lại không biết có nên hay không. e mới vào lớp 12 tính mua xe máy để đi học .ngắm ngía được con nouvo 6 cũng tính đi mua rồi nhưng e kêu ba hoãn lại thêm 1 tháng để e suy nghĩ lại. ban đầu e muốn sirius nhưng mua rồi làm giấy cũng gần 25 triệu, ba e kêu thôi bỏ thêm 10 triệu nữa hốt con nouvo cho đẹp chứ e bự ngồi sirius hơi khom lưng. về xăng cộ thì 2 chiếc chênh nhau khoảng 20km/lít chắc cũng không sao. nouvo thì đẹp quá rồi, sirius thì bền trâu bò luôn. e phân vân quá, thích nouvo 6 lắm nhưng không biết mua có hối hận không nữa bởi lần đầu nhà e mới mua chiếc tay ga của yamaha nên ko rõ chất lượng.e nên mua sirius 2015 để đi luôn hay mua con nouvo 6 chạy 1 năm lớp 12 rồi năm sau xuống sài gòn học đưa nouvo cho mẹ và lấy xe wase rsx của mẹ đi học ở sài gòn. T.T e đang rất cần một lời khuyên
49 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

up
aloha199x
TÍCH CỰC
9 năm
Con trai đi xe số trông bao giờ cũng đẹp hơn. Nhưng mà mua xe cho mẹ đi chợ thì lấy nou chợp lý hơn nhé
@aloha199x bác nói sao chứ e thấy con siêu nhân mới hợp với e. mặc áo khoác đội mũ bảo hiểm có kính tráng gương che toàn bộ cái đầu, balo để ngay baga : ngồi trên con nào sẽ bị xxx chú ý dắt vào hơn ? e chưa có bằg lái
vietrung
TÍCH CỰC
9 năm
@trọng1109 Chưa bằng lái thì con nào cụng bị xxx chú ý... 😁
Thích xe nào thì mua.lớp 12 hình như chưa đủ tuổi chạy xe trên 50cc
Theo mình thì nên kiếm Cub chạy trong tgian này, gần thi đh mà để bị bắt, xui bị lập biên bản nữa phiền phức lắm. Còn nếu chọn 1 trong 2 thì nên rước Sirius FI, con số chênh lệch 10tr và 20km/l nó khá lớn đó 😆 còn nhà có điều kiện thì cứ No6 tùy bạn :3
aloha199x
TÍCH CỰC
9 năm
Mình thấy con trai đi xe ga nhìn trông ẻo lả và hơi có xu hướng công tử. Mấy em teen teen chắc thích chứ mình thích kiểu bụi bặm chuẩn men hơn.
@aloha199x xe nhìn giống siêu nhân mà. e hk thèm gái theo đâu
nouvo 6 đi bạn trẻ.lên SG học thì đi nouvo luôn chứ đừng đi wave hay si khó quen hot girl lắm 😃 lên thành phố bạn đi xe số nhiều khi thấy tủi thân lắm đấy .nói chung thời buổi này nhiều người trọng hình thức bên ngoài hơn nên mình cũng nên quan tâm đúng mức 1 tí.
tan.hd
TÍCH CỰC
9 năm
Vote Nou 6 😃
Giá đó hốt đc exciter 135 cũ còn ngon đó bạn! Chuẩn men hơn nhìu
@Hùng 123123 thôi bác, ex cái cốp nhỏ xíu ko cất được nón bảo hiểm mất là tiếc lắm
@trọng1109 Novou 6 Xấu hơn no5 nhìu!
Bác ko biết sao chứ thanh niên bây h chạy ex oai hơn hẳn xe khác
@Hùng 123123 bác trái ngược với e. chạy e nhìn quậy quá. nouvo nhìn cho giống siêu nhân riêng e thấy no 6 đẹp
aloha199x
TÍCH CỰC
9 năm
@trọng1109 Thích quá với cả đc gia đình hậu cho rồi thì quất thôi. Đi có 1 năm rồi để cho mẹ đi chợ nou hợp lý rồi có gì mà lăn tăn mãi.
angelsun
TÍCH CỰC
9 năm
klq nhưng sao có nhiều ng nghĩ đi được con Ex thì oai hơn người khác nhỉ. Em thấy nó cũng là chiếc xe hai bánh chứ có cái vẹo gì đâu, còn bác nào nói tại nó có côn tay ra dáng đàng ông thì xin lỗi ở chỗ em mấy cô dùng ex đi ruộng nhìu lắm ạ 😆
@angelsun Sr bác tại trẻ trâu quê nó thế! Tụi hs 12 nó nói thế nên e tư vấn thôi
Bạn mà mua xe số thì mua ju gp cho đẹp, cũng 30 chai mà trông to hơn, nhìn cân đối hơn. Còn đã thick nouvo thì mua luôn bạn ơi. Hồi trc mình học hết 12 cũng quất luôn nouvo lx, đến nay là 6 năm rồi, mình đã 24 tuổi còn cái xe thì vẫn bền theo năm tháng
À mà bạn đi xe này quất gái ầm ầm luôn, xe nó tán chứ người thì chỉ cần cái công đoạn cuối cùng thôi 😁. Yên tâm... Haha
@trọng1109 Lo học thì mua con Si fi chạy cho gái nó khỏi theo, chứ chạy Ju hay Nou gai nó thấy nó kết thì mệt đó =]]]]]]]
gaumunnnn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Phan Hồng Ân Em thấy con Si cũng tốt mà, máy thuộc loại bền trâu bò húc luôn. Hơn nữa thiết kế mới của Si fi nhìn bắt mắt hơn, xăng đã tiết kiệm nay em thấy còn được khen nhiều hơn đó.
@gaumunnnn Thì ý chạy con si nó tầm trung, ít bị soi hơn, đang đi học chạy mấy em kia, gái tưởng đại gia bu đầy =]]]]]]]]]]]]]]] Mua si, tiết kiệm được khoản khá khá đủ để mua những thứ cần thiết khác khi đi học đó.
@Phan Hồng Ân hê hê e xấu chai lắm nên gái ko dòm ngó đâu . chỉ sợ mấy chú áo vàng dòm ngó thôi, mỗi lần ổng dòm là bay mất 800-1tr2
Cá nhân e thì đang nhắm tới ex150 rồi...! Chiếc no5 để cho mama đi chợ
up
aloha199x
TÍCH CỰC
9 năm
@trọng1109 Up cái gì nữa? Ai bảo mua xe gì khác cũng bảo là xe nou hợp rồi thích dáng nou đẹp thế còn phân vân cái gì nữa trời @@

Mà mình cũng nói thêm 10tr mua xe có thể k tiếc nhưng thêm 20km / 1l xăng k hề nhỏ đâu nhé
@aloha199x thì thích no6 lắm lun á nhưng lăn tăn về vụ đồ bền vs xăng thôi
@trọng1109 xăng nouvo 6 không ăn nhiều như nhiều thánh phán đâu bạn.xe tay ga kiểu nào thì chắc chắn phải hao xăng hơn xe số nhưng chỉ chênh lệch nhau khoảng 5-7km/l thôi.như mình đi 2 xe 1 con wave S 100 BXC nó ăn xăng tầm 40km/1l còn nouvo 6 thì 50km/1l .nếu bạn đi ở quê thì nouvo 6 chắc chắn trên 55km/1l .
@trọng1109 nou 6 giờ phải mấy cái nou đời đầu đâu mà lăn tăn xăng bác ơi. Xăng được khoảng 50km/l vậy là tốt rồi mà.
Học 12 thì đi nouvo thôi, chứ học đại học mua con xe số khác đi cho đỡ xót, tại giờ ngập lụt triền miên mà
mitttuot
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cả 2 chiếc này đều ổn, mà nếu bác muốn lợi xăng mà nhìn vẫn đẹp và có cốp để mũ bảo hiểm thì mua Jupiter nhé.
Hai xe đều được, máy móc đều rất bền. Nhưng thấy bác mê con Nou đến vậy cơ mà, thích thì quất luôn đi, đúng ỳ gia đình luôn còn gì nữa.
heomapp
ĐẠI BÀNG
9 năm
Một xe ga một xe số, so sánh thì hơi khập khễnh cho lắm. si thì nhỏ gọn, lợi xăng hơn, xe số của Ya thì bác yên tâm. Còn Nou 6 thì nhìn chất hơn, mạnh mẽ, dàn giáo chắc chắn. Xăng con này cũng được nữa, đi đường đô thi 50km/l nhé bác. Nói vậy cho thớt dễ chọn lựa.
@heomapp Thực tế thì mua xe cho bản thân nên thấy thích thì mua thôi, xin ý kiên thì mỗi người mỗi ý đâm ra mệt hơn. Cứ Nou6 mà múc cho nó chất.
Thấy bác thớt có vẻ mê chiếc Nouvo lắm rồi thì mua đi thôi chứ còn lăn tăn gì nữa nhỉ. Dáng thì bác ưng rồi, xăng cộ thì Nou 6 ăn tầm gần 50km/l cũng ngang AB.
BKC_SG
ĐẠI BÀNG
9 năm
@taquangkhaii Nói sao chứ em thấy Nou 6 ăn đứt AB luôn, kiểu nó năng động, mạnh mẽ hơn, không tầm trung, đại trà như AB
@BKC_SG Ý của bác phía trên là ăn xăng tầm 50km/l cũng như AB đâu so sánh mảng khác mà thím nhảy lên vậy nhờ =]]]]]]]]]]]] Nói thật có tiền em cũng không mua Ab, mua Nou6 cho nó độc, vẫn còn dư 5 - 6 triệu, thích mông má gì tùy í 😁
BKC_SG
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lequangg Haha, em đâu tới mức nhảy lên như Thím nói :D :D :D cái tính nó vậy, có ý kiến gì là toạc ra luôn. Cơ mà suy nghĩ của bác với em khá giống nhau, bác tậu nou xong nhớ lên đây cho ae ít review nha.
e quyết định hốt con si fi mới, còn lại mua thêm cái laptop cấu hình mạnh mạnh tí xíu để năm sau học đh. vẹn cả đôi đường
aloha199x
TÍCH CỰC
9 năm
@trọng1109 Vãi thớt, hỏi chán chê anh em khuyên đủ kiểu vẫn khăng khăng em thích nou6.. cuối cùng chốt hạ câu lãng xẹt vãi.... Nhưng dù sao thì thanh niên đi xe số đi mình thấy vẫn ok hơn.

Còn về phần 10tr dư ra thì laptop chả mua đc cái nào mạnh manh, k nên mua laptop để "NĂM SAU MỚI DÙNG" nhé, mua máy bàn hơi hơi mạnh năm sau dùng ok. Chia sẻ của 1 thanh niên sau 5 năm học đại đã từng mua 2 cái laptop và 1 cái desktop cuối cùng toàn dùng desktop (tổng cộng hết khoảng 70 củ khoai lang sương máu nhé)
@aloha199x tại e đi học thêm ở trung tâm cách xa nhà gần 15 km nên ba mẹ sợ đi nouvo sang quá công an nó dòm ngó với lại sau này học đh mà đem nouvo xuống sợ trộm lắm nên thôi mới mua si fi, học xong đh mới mua cho chiếc xe xịn. còn lại thì tết phụ huynh đắp thêm vào mua con lap tầm core i5 trở lên được rồi. vậy hết lãng xẹt rồi nha
buixxuann
ĐẠI BÀNG
9 năm
@trọng1109 Đúng đó em, giờ đi học thì mua Si Fi là tốt nhất, xe bền, máy cũng khỏe. Xăng cũng được 65- 70km/l đó, tùy địa hình.
@buixxuann hình như si fi có cái lỗi lúc mới mua đề khó nổ hay dễ bị tắt máy khi thả ga hả a ? e hỏi bên topic si fi mà ko ai trả lời

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019