Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Xin giúp đỡ USB 3G không vào được mạng

tmtm
17/8/2010 11:59Phản hồi: 14
Cái USB E1750 của em thỉnh thoảng lại gặp phải sự cố như thế này

Vẫn kết nối được bình thường nhưng không thể vào được mạng. Ban đầu em nghĩ do mình dùng Sim lỗi nên thay Sim xịn vào vẫn vậy. Em thử cài lại D-Com mà vẫn không được (mọi khi cài lại là Ok) nay thì vẫn vậy. Thậm chí em đã Ghost lại Win mà tình hình vẫn thế. Bác nào đã gặp trường hợp này thì chỉ giúp em cách xử lý với!
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

manhquyet90
ĐẠI BÀNG
14 năm
Do mạng bạn à! Chẳng phải do USB3G hay pc đâu! ke ke
Sóng sánh đầy vạch. nhận cả HSPDA Vina mà lại là do mạng.....chả hỉu sao nữa...
Em cũng nghĩ vậy. Quả thật chẳng hiểu tại sao nữa, sóng vẫn tốt, nếu bảo nóng quá thì cũng chẳng phải vì nhiều khi em dùng mấy tiếng có vấn đề gì đâu, mà nhiều khi mới cắm vào dùng 1 lúc đã bị rồi, mà tần suất bị lỗi này tương đối cao.
manhquyet90
ĐẠI BÀNG
14 năm
Chiều qua xảy ra tình trạng này liên tục !Hôm nay thì hết rồi !
hay là kết quả của việc unlock nhỉ?
hailong259
ĐẠI BÀNG
14 năm
coi thử cái đèn usb có sáng k, nhấp nháy là rớt mạng, mấy cái loại usb này thỉnh thoảng nóng quá rớt mạng ấy mà
manhquyet90
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đúng là do mạng các bác à !Mình dùng data card 3G cũng thế! Các bạn cứ hiểu như là laptop của ta kết nối vào cục phát wifi thành công nhưng cục phát wifi đó chưa được kết nối với modem ADSL nên không truy cập mạng được ! Trường hợp ở đây tương tự thế !
thangbom
ĐẠI BÀNG
14 năm
mình dùng Vina, qua thẻ 5530 (lắp trong máy) thỉnh thoảng cũng bị tình trạng này... đúng là các nhà mạng vẫn bị bệnh này chung mà...
manhquyet90
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đúng là do mạng mà bạn ! Mình nói mà mọi người không tin !ke ke
Khả năng là vậy, em dùng Vina và VT thì thấy Vina hay bị lỗi này hơn. VT cũng có lần bị mất 2 -3 hôm, hỏi 19008198 thì bảo là đứt cáp quang :eek:. Giờ thì chỉ thấy Vina bị lỗi này.
Mình dùng 2 máy một lúc. Cắm sang 1 máy cài Win 7 (64b) thì không chạy được (mặc dù tối qua chạy bình thường). Cứ báo kết nối rồi không vào được mạng. Nhưng dùng sang máy win XP thì lại chạy tốt. Chuyển về máy kia lần nữa, lại không được. Liệu có phải do mạng không hay là do máy mình
do cài đặt giữa usb và máy win7 của bạn thôi chứ mạng ko có vấn đề gì đâu.
thongnh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình cũng bị hiện tượng giống bạn, nhưng mình dùng 2 win đều 32 bit, và USB 3G e173u-1 của Mobile Phone.
Ban đầu mình cắm USB 3G vào máy winxp thì không vào được mạng (tuy kết nối vẫn báo thành công như bình thường), sau đó mình rút USB 3G ra cắm vào máy win7 (32 bit) thì lại vào mạng được bình thường, sau đó lại rút ra cắm lại vào winxp thì vẫn không vào được mạng. Mình chẳng hiểu sao nữa, có bác nào biết bệnh này không làm ơn chỉ cách khắc phục.
vipanh16
ĐẠI BÀNG
12 năm
Khắc phục lỗi không vô được website hay yahoo của 3G Viettel
08/03/2012 23:53:29
Thiet ke website - Nhiều người sài USB 3G hay wifi hay mạng cáp đều rất dễ gặp lỗi không vô được website khi đã có mạng và có thể text ping tới các trang web,Lỗi : Không thể kết nối đến máy chủ proxy của Chrome hay firefox cả IE
Thiet ke website - Nhiều người sài USB 3G hay wifi hay mạng cáp đều rất dễ gặp lỗi không kết nối được mạng hay vào website hay yahoo khi đã có mạng và có thể text ping tới các trang web dù mới lúc nãy còn lướt web ầm ầm

Lỗi :
[h=1]Không thể kết nối đến máy chủ proxy[/h]của Chrome hay firefox cả IE
Việc đầu tiên hãy thoát tất cả phần mềm đổi proxy hay IP của bạn như ultrasurf ..v...v...
Kiểm tra bạn có đặt sai IP hay DNS trong card mạng mà bạn đang kết nối . Nếu có hãy để tự động cho nó nhé
Sau đó hãy xem trình duyệt của bạn có bị cài proxy thủ công hay không
+ Với Chrome vào cài đặt (1) chọn Tùy Chọn và tiếp tục như hình đến bước số 6 nhớ bỏ dấu check và check duy nhất như mũi tên

+ Với FireFox : Bạn chọn : Công Cụ ---> Tùy Chọn ---> Nâng Cao --> Thiết Lập ( ở mục kết nối) Chọn không dùng Proxy
Sau Đó các bạn click Start --> Run gõ lệnh Ping tới 1 website nào đó
VD : Ping leminhvina.com để kiểm tra DNS và kết nối internet

Nếu giống như trên thì máy bạn đã DNS đúng và kết nối được tới sever website bình thường
Tiếp theo các bạn thử vô 1 trang website bất kỳ bằng trình duyệt của các bạn đầu tiên là Firefox nhé sau đó tới Chrome hay IE
Chúc các bạn thành công .
Với USB 3G của Viettel có thể bạn đã vô website được với FireFox nhưng chrome và IE với yahoo thì không các bạn cần làm thêm một bước nữa
Tìm file host theo đường dẫn
C:\Windows\System32\drivers\etc
Dùng notepad để mở file host và thêm vào vài thông số
98.136.48.32
67.195.186.241
98.136.48.100
98.136.48.100
98.136.48.110
98.136.48.110
98.136.48.110
124.108.120.31
lưu lại RESTART và vào yahoo hưởng thụ nhé .Nếu vẫn lỗi thì gỡ trình cài đặt của Dcom 3G rồi cài lại nhé
Chúc các bạn lượt web vui vẻ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019