Xin giúp đỡ về back up TA.

Soul_poor
25/4/2015 14:41Phản hồi: 8
Mình đang dùng máy xperia L,trước khi cài roomcook CM12 mình đã backup TA và vẫn giữ file này trong máy tính.Sau khi dùng room CM12 mình đã flash về lại bản room stock lúc trước.Tuy nhiên máy đã không phục hồi lại được dữ liệu cũ (lúc máy chưa cài CM12).
Trước khi cài room cook mình có dùng tool "Sao lưu và phục hồi" ( có sẵn trong máy ) để sao lưu lại và lưu trong thẻ nhớ. Không hiểu sao trong quá trình chuyển đổi bản room thì file này bị mất.
Bây giờ chỉ hy vọng trong file back up TA kia còn dữ liệu cũ.Các bác chỉ giúp em cách back up lại file kia vào máy với.
Thank các bác nhiều nhiều!
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

wuhoatu
TÍCH CỰC
9 năm
Thớt root máy rồi dùng Backup TA Tool để restore lại thôi mà.

CẢNH BÁO BRICK MÁY: KHÔNG RESTORE TA BACKUP CUẢ MÁY KHÁC CHO NHAU ĐƯỢC, KỂ CẢ CÙNG ĐỜI (VD: cùng Z1 6903 nhưng DRM Keys máy nào đi với máy đó, không restore lẫn được).
Cảm ơn bác nhé.để mình làm thử.
Bác ơi.em root rồi nhưng mở back up toàn báo lỗi thế này là sao nhỉ?
Bác ơi mình restore báo ok rồi,máy cũng đã restart rồi mà vẫn như cũ bác à.ko có thay đổi gì hết.
vào phần '' Sao lưu và cài đặt '' trong máy cũng không có file back up đâu cả.bác giúp em với.
wuhoatu
TÍCH CỰC
9 năm
Làm gì có file backup nào nhỉ??? Thớt restore xong rồi vào dial gõ *#*#7378423#*#*, sau đó vào menu SERVICE TESTS / SECURITY nếu thấy một loạt key như hình (có thể số lượng key khác nhau tuỳ máy và tuỳ thị trường) đều OK và Active

Nghĩa là DRM Keys đã được restore.
Mình chỉ muốn restore file back up TA để lấy lại '' Ghi chú '' thôi.Mọi dữ liệu công việc mình đểu ghi vào tool ''Ghi chú'' có sẵn trong máy.Giờ restore cũng không lấy lại được.
Hix.đành chịu chết.
wuhoatu
TÍCH CỰC
9 năm
Backup TA dùng để lưu lại DRM Keys chứ đâu phải để lưu dữ liệu thớt ơi. Backup dữ liệu thì tốt nhất là dùng Sony Companion chứ dùng Backup trong máy đến khi update lên, khác version cũng không restore lại được nữa lầ.
Uh thế à.mình cứ tưởng back up TA lấy lại được cả dữ liệu.không lấy lại được mấy cái Note thì chết thật rồi.thank cậu nhé.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019