Xin giúp về cách chuyển tài liệu vào máy IPAD

xuanhung2402
1/10/2010 3:40Phản hồi: 20
Mình muốn chuyển 1 số tài liệu ở máy tính vào ipad, dạng file PDF , excel và word để phục vụ công việc. Xin hỏi là chuyển theo cách nào đơn giản nhất.
Mình mới dùng ipad nên chưa biết nhiều mong các bạn chỉ giúp.
Cám ơn nhiều!
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

KevinXXX
TÍCH CỰC
14 năm
Chuyển qua ứng dụng đọc được những file đó là nhanh nhất ...Một số ứng dụng đọc file office hay trên iPad : Document to go (word excel pwpoint,php,pdf,...),office2 HD (word excel pwpoint,php,pdf,...),Pages (word,..),Number (excel,..),Keynote (powerpoint,..) ...
Sau khi có ứng dụng rồi thì bạn cắm iPad vào PC và bạn bật iTunes lên.
---Nhấp vào iPad của bạn và chọn menu Apps.
---Nó sẽ hiện ra : phía trên là các app bạn muốn cài cùng với bố trí app trên iPad của bạn. Còn phần dưới là phần chép dữ liệu vào các Apps. Ví dụ bạn muốn chép file Word vào ứng dụng Pages để đọc thì bạn chọn vào ứng dụng Pages và sẽ thấy chữ Add kế bên. Bấm add và chọn file bạn cần đọc trên iPad và oke, thế là xong... CHúc bạn thành công
Chào bạn, sao mình làm giống bạn hướng dẫn vậy mà ko được. Mình cũng tải Document to go về cài vào máy rồi, các bước giống như bạn vậy, bấm vào Add, chọn file mình muốn add mà ko thấy có gì xảy ra cả, cũng ko báo gì hết ....? Ko biết mình có thiếu gì ko? Giúp mình với. Tks.
@KevinXXX Thnaks ban, OK
h.t.duong
ĐẠI BÀNG
14 năm
ban tim app office2 la doc duoc cho tat ca cac dinh dang cua file word, excel, ppt...
sau do dua file vao ipad = i-funbox hay ifiles ...
(cach dung i-funbox ban search se co ngay)
KevinXXX
TÍCH CỰC
14 năm
Khuyên bạn không nên dùng cách này. Cách này vừa rắc rối và mất thời gian (vì bạn phải xài thêm iFiles hoặc iFunbox). Thứ 2 là khó quản lý file mình đã chép, vì một số ứng dụng ko đọc file ở folder khác được mà nó phải copy về folder của nó để đọc,như thế sẽ sinh ra nhiều file rác và chiếm dung lượng của máy bạn.
Đây cũng là 1 trong số những nguyên nhân làm phần dung lượng mang tên Other trên iPad phình to ra chiếm hết dung lượng lưu trữ.
Bạn nên dùng cách của mình ở trên là Sync qua iTunes, như vậy vừa nhanh vừa tiện, mà ko sinh ra file rác.
Đã có office2 rồi thì cần gì ifiles hay ifunbox để chuyển file, rỗi quá thích làm mọi chuyện rối thêm à ? chuyển qua iTunes vừa nhanh vừa gọn sao ko dùng ?
Send lên Gmail đi đâu cũng đọc đc 😃 . Cách của mình
sài ipad nên dùng bộ office của nó bạn à
lúc đầu chưa quen nhưng thế mới là ipad
dùng ifile để nhận file qua wifi nha
ko giống của tàu mất
nghp
TÍCH CỰC
10 năm
@vvvvvv là cái nào vậy bạn ? tên app là gì ?
Máy có cài ibooks (trên Itunes) rồi cũng đưa file pdf vào Itunes ---->Syns la OK
RollRoyces
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy jailbreak rồi, ko syns được thì làm thế nào
thangpham27
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cảm ]n Kevinxxx nhiều
Mọi người nói rõ chút được ko ?
mình mới dùng khó hiểu quá
RollRoyces
ĐẠI BÀNG
12 năm
@0904093678 Nói rõ gì mới được chứ, tự nhiên lôi chủ đề từ năm nào lên rồi thắc mắc ko rõ ràng
Pro nào giúp mình cái đi :khoc:
Trên Itunes bạn search phần mềm ibooks, sau đó thì cài vào máy (nhớ là phải ở trạng thái kết nối với IP nha).
sau đó bạn chọn hiển thị phần mềm của may và kéo thanh trượt xuống cuối trang, ở bên tay phải có mục các phần mềm như ibooks, ofice, ... và chọn ibooks (cho pdf, các phần khác làm giống như vậy). sau đó nhìn về phía tay trái thấy có chữ ADD FILE, thì bạn tạo link và nhấn nút add thế là OK.
Mới dùng Ipad lên thắy cách này của chut xị rất hay , nhanh mà đỡ pơhair cài thêm trình quản lí files khác vào , Cũng thử chép phim HD nhạc bằng cách này thấy cũng được
Có một số ứng dụng offices như docs to go ....dùng wifi truyền files từ PC sang ipad, rất tiện !
QQ89
ĐẠI BÀNG
11 năm
Dùng iTools là nhanh nhất !
Dropbox, gG driver,.. Dùng mấy cái này đi. Pdf thù đọc thích nhất bằng ibook

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119