Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

xin hỗ trợ cụ thể 3gs 4.1 dùng redsnow up lên 5.1.1

hoang_huy1207
16/8/2012 15:4Phản hồi: 25
thật sự thì mình cũng đã hỏi và làm theo nhiều hướng dẫn nhưng vẫn k dc,nên mới tạo topic này nhờ hướng dẫn mình cụ thể.mình mới chơi ios k lâu và lần này là lần dùng redsnow đầu tiên của mình
máy mình là bản lock at&t,hệ oldboot.mình đã mua code thành world rồi restore lại dc báo đã unlock thành công,mình cũng dùng sim vn active rồi nên mình đang ở 4.1 bb 6.15 đã dùng redsnow 9.14 hạ bb về 5.13.04 thành công nhưng trở ngại tiếp theo là mình k thể nâng lên 5.1.1 theo sự hướng dẫn của các bạn khác được,k biết mình đã làm sai ở những bước gì mà cứ trở về chế độ recover mode hoài.
mình đã down về đầy đủ những app cần dùng như redsnow 9.14,tiny umbrealla,fw gốc và custom 5.1.1,cũng đã lưu shsh 5.1.1 .laptop của mình đang chạy win xp và mình cũng đã down bản itunes mới nhất.máy mình cũng k thuộc vào diện lock all bb.
lúc đầu mình đã dùng itunes restore trực tiếp lên 5.1.1 luôn nhưng liên tục báo lỗi 11 và bị đẩy về recover mode,mình phải dùng tiny để thoát ra.mình thử shift +restore fw custom 5.1.1 nhưng cũng dính lỗi 11.mình kiểm tra file host và xóa đi,kiểm tra cổng usb và đổi qua cổng khác luôn nhưng vẫn k làm dc.có bạn bảo mình build shsh 5.1.1 và dùng app snowbreeze nhưng laptop của mình hiện k đủ bộ nhớ để cài snowbreeze dc.mình dùng redsnow build shsh 5.1.1 nhưng k biết làm đúng hay k mà khi jb vẫn dính lỗi.có bạn thì bảo mình select ipsw thử fw custom xem có sóng k,nếu có thì làm luôn fw gốc.mình lại dính recover mode
ai có thể hướng dẫn mình làm cụ thể từng bước trên redsnow dc k và chỉ mình thêm mình nên kiểm tra lại những gì nữa.mình thấy có cả file host và file host.umbrealla nữa,k biết có cần đụng chạm và chỉnh sửa cùng lúc 2 file này k.có bài thì bảo xóa file host.umbrealla đi và chuyển file host đi chỗ khác,có bài lại bảo thêm dòng #74.208.105.171 gs.apple.com phía sau rồi khởi động lại máy.
mình mới mày mò lần đầu nên thực sự cần sự hướng dẫn cụ thể từng bước.bài của bạn thangbom203 và cydiatoday hữu ích lắm nhưng mình cũng pó tay.mình đã xem nhiều bài topic hướng dẫn và mày mỏ cũng hơn 1 tuần nay rồi mà k dc.mình xin cảm ơn nhiều
25 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tctvn
TÍCH CỰC
12 năm
thử mượn 1 máy khác (trâu hơn 1 chút) và làm lại các bươc! có khi không đủ bộ nhớ là nguyên nhân thì sao (vì chỉ có snowbreeze ràng buột còn mấy thằng khác như redsn0w hay itune nó cũng phải xả nén fw này nọ ra mới restore dc)

Chúc bạn mai mắn!
ít nhất ổ c còn trống 2G mới up đc
@vvvvvv ổ D của mình trống 3gb,ổ C trống 5gb hơn lận
@hoang_huy1207 cài teamview
6v coi thử xem
@vvvvvv mình có cài teamview sẵn rồi 6v,khi nào bạn onl dc,giúp mình với
@hoang_huy1207 đang ol nè
@vvvvvv tối mai mình sẽ onl cỡ giờ này.mình sẽ add nick yahoo và pm bạn sau nha,bữa nay ip mình hết pin rồi,k tham gia cuộc chơi dc ^^
Bạn ở đâu, HCM đưa mình làm 5 phút!
@cydiatoday đường Lạc Long Quân,q11 gần Đầm Sen đó a
@hoang_huy1207 Mình cũng gặp vấn đề khi up lên 5.1.1. Khi nào rảnh ghé cafe tinhte bạn cydiatoday up giùm cho mình học hỏi nhé
Lên cafe tinhte chứ bạn, tội nghiệp tui!
@cydiatoday ah k,ý e là e ở q11,còn a ở đâu để e chạy qua a thôi chứ nhờ a giúp thì e phải tìm a chứ ^^
@cydiatoday máy e reset xong treo táo luôn rồi a,bây giờ phải làm sao đây.a rảnh dc lúc nào k,cho e xin 1 cái hẹn đi.hix
itunes và redsnow đều k nhận,tiny thì nhận ra thông số máy nhưng k có có dòng exit recovery
reset máy thử xem up lên 5.1.1 dc k thì bị treo táo luôn rồi,ai cứu với 😔( itunes k nhận luôn
@hoang_huy1207 đưa về dfu
chạy justboot
@tuanhn1971 mình đưa về bình thường dc rồi.nhưng bây giờ bb từ 5.13.04 thàng 5.13.02 luôn rồi,k biết có sao k bạn
@hoang_huy1207 cài ultrasnow có sóng là đc
@vvvvvv Máy mình còn ở 4.1 mà bạn,máy mình có sóng sẵn rồi bạn
@hoang_huy1207 thế thì ổn rùi còn lăn tăn gì nữa
Mình muốn up lên 5.1.1 mà bạn,mình k up lên dc.vô redsnos select ipsw fw gốc 4.1 thì làm dc nhưng làm y như vậy với fw gốc 5.1.1 lại k dc
@hoang_huy1207 làm 1 bản custom no bb = redsnow 0912b2 rùi up bản này
Ko dc thì lh với mình nhé , thấy bạn lay quay việc up 5.1.1 1 thời gian gần 1 tuần lễ luôn rồi , mình biết bạn đang vướng ở đâu , cái quan trọng là người ta chỉ bạn chỉ chung chung mà thôi .
@anti-apple bạn cho mình xin địa chỉ dc k,khi nào rảnh mình sẽ liên lạc.giờ mình cũng nhập học rồi nên cũng lu bu quá,k biết rãnh lúc nào mà hẹn trước dc.mình chẳng hiểu là bị cái gì nữa.hồi tối qua làm thử lần nữa.vô select ipsw fw gốc xong back ra jb rồi chọn install cydia.mình đưa về dfu xong cái màn hình nó chạy code dc 3,4 dòng đầu cái nó đứng luôn.hôm qua là lần làm đầu tiên nó chạy dc code nhưng dc 1 vài dòng là đứng
@hoang_huy1207 khi nào bro rảnh lh mình qua sđt dưới chữ ký mình nhé .
@anti-apple ok bạn ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019