Xin hỏi cách kiểm tra bảo hành của IPhone 4

gaconsooner
16/3/2012 9:21Phản hồi: 17
hôm rồi dắt ộng anh gà mờ đi mua Iphone 4 tại RÂu Vàng, Bùi Thị Xuân. Mình lâu rồi không nghiên cứu thị trường Apple do đã quá khổ tâm với em Iphone 4 ATT lock phải sài sim ghép nên cũng không rành lắm, đành chọn mặt gửi vàng cho yên tâm.

ông anh múc 1 con IP4 serial 611486SGA4S model MC318LL, IMEI 012958000426291 nguyên seal, nguyên kiện, trùng IMEI, trùng serial vỏ hộp và khe SIM. Mình cũng test máy thử thấy Wifi, sóng gió, 3G rất ổn định, màn hình không có vấn đề

Tuy nhiên.... sau 1 tháng, ông anh mình bảo có 1 số vấn đề:

1) sóng hay bị tuột
2) pin down rất nhanh, 1 ngày là sạch nhẵn pin
3) trước ông có sài cây Ip4 world do chính mình mua bên Sing về, ông bảo là màn hình con hàng RV không rõ nét bằng so với con ở Sing

Hôm nay, ổng nhờ mình chép hộ mấy game vào con IP4 mua tại RV. Lúc đang cắm sạc vào nguồn điện (chạc 3), mình rút sạc ra thì cái sạc bung ra làm 2 phần, đứt dây điện bên trong lun. Mình từng ở Mỹ và cũng đã từng đánh nhiều con IP về VN, nhưng đây là lần đầu thấy IP có những tình trạng như thế này. Mình dò serial + Imei trên apple store nhưng được thông báo như sau :

We're sorry, but this is a serial number for a product that has been replaced. Please check your information and re-enter your serial number. If your information is correct, you may need to contact us

Mình hơi hoang mang vì biết là dạo này tình trạng lừa đảo rất tinh vi, bạn nào có kinh nghiệm xin chỉ giáo cho mình với
17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cứ làm theo hướng dẫn, nếu gọi cho Apple từ Viet Nam thì bấm 1-201-0288 sau đó bấm tiếp 800-708-5413.
Please tell us where this machine is manufactured...Kiểu như máy bị Apple từ chối BH.
Model MC605J nha cung cap Carier 10.0 la lock hay world vay
, neu la loc lam sao de kg sai sim ghep vay
gaconsooner
ĐẠI BÀNG
12 năm
may world ban a, cai nay minh mua cho ong anh, hien tai con cua minh la ban ATT sai sim ghep
Bạn bảo ông anh gà mà bạn còn gà hơn. Chui vào râu vàng LOL. Máy này 1 là máy trả bảo hành, 2 là máy báo mất.
Kiểu này bị lừa rồi,đây là những máy mà người dùng trước báo mất hoặc là hàng trả bảo hành bị apple từ chối bảo hành
Mua máy mới sao cần phải đúng ngày active vậy , lệch 1 tuần thì sao .... có ảnh hưởng gì đến máy không ? help me .... i'm newbie @@!
lệch 1 tuần thì ai biết 1 tuần đó người ta làm gì cái máy hả bạn,mua máy tìm hàng chưa active vẫn yên tâm và đảm bảo hơn 😃
Ý mình nói là mua hàng chính hãng viettel or vina cơ @@! không phải cửa hàng nhỏ lẻ , lỡ mình bóc seal ra , rồi chọn ngôn ngữ , kích hoạt icloud... blah blah , tại chổ lun nhá , rồi không thích màu đen rồi đổi sang máy trắng , thế nó phải đóng seal @@! vậy là lệch rồi @@! . Cho mình hỏi , ngày active máy là tính từ khi mình cắm sim vào sử dụng hay sao , mình không rõ lắm @@!
Seri 61 hàng trả bảo hành check apple sẽ ko thuộc quản lý của apple nữa

---------- Post added at 10:13 PM ---------- Previous post was at 10:09 PM ----------

Máy bạn lock nhật để ko sài sim ghép và muốn unlock bag tool thì xem bb hay gọi là modem fw là bao nhiêu 1.59 thì có thể unlock bằng tool còn 2.10 3.10 4.10 thì phải dùng sim ghép vì các bb này chưa có tool unclok
Không bao giờ có chuyện đó đâu bạn,bọn nhà mạng đâu có ngu,bạn đưa hết tiền cho nó,ký giấy tờ xong rồi nó mới đưa máy cho bạn,bạn mà chưa đưa đồng nào đòi sờ cái máy còn không được cơ mà,ngày active tính từ ngày lắp sim và cắm vào itunes bạn à 😃
Vậy đã giao tiền là coi như máy của mình lun hả , nhỡ mà móc trúng cái máy nó lỗi wifi , chết điểm màn hình thì chấp nhận chờ 2 tháng bảo hành hả bạn @@! Sao tui loạn mấy vụ này kinh ,,,,,,,
gaconsooner
ĐẠI BÀNG
12 năm
vấn đề máy báo mất thì mình biết rõ vì ở bên Mỹ khá lâu rồi, cái này là khi đăng ký dịch vụ mạng, đóng thêm khoản insurance cho máy, nếu mất máy thì sẽ được hoàn trả 1 máy mới ....! nghe vô lý nhưng mình từng mất 1 em BB 8100 và được hoàn trả lại đàng hoàng, tất nhiên là sau 2 tuần claim. Còn về vụ này của Râu Vàng thì mình chịu, chỉ có người VN hại người VN mà thôi hix hix
Mình mới mua cái ip 4s model A1387 series: c39gmgfldtd5 imei: 013002006999875 nhưng sao mình kiểm tra trên mạng thì bảo là chưa active, nhưng lại hết bảo hành của apple rồi. xin các bác giúp mình thắc mắc này với nha.
thanks all!
Apple bảo hành được tính từ thời gian máy Active,máy bạn kiểm tra thì chưa Active nhưng thời gian bảo hành là hết,như vậy nơi bán máy cho bạn đả lừa bạn rồi đó.Thân chào.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019