Xin hỏi cách sửa imei cho điện thoại android

Quang TrầnMinh
17/2/2011 5:28Phản hồi: 13
Các bác cho em hỏi có cách nào fake imei cho điện thoại android ko? em đang dùng hd2.

Hoặc có soft nào có chức năng giả lập emei không? Vì có 1 vài phần mềm đặc thù kiểm tra imei trước khi chạy

Thanks all
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Định fake imei cho giống cái đt nào đã đăng kí beejive để đỡ mất tiền mua key hử
hiện nay thì Android chưa có, ngay cả Blackberry cũng phải nhờ đến phần mềm chuyên dụng change PIN và IMEI
chà cái này mới đây . chắc mua mobile tàu chơi imei mới ha . hehe
Chuyện không tưởng ....!
Khó khăn thế cơ ah, em tưởng giống như giả lập ip hay change mac address vậy chớ? Vì market enalbe cũng dùng cách thức tương tự thế này. Chỉ giả lập lúc nào cần thôi chứ ko phải chạy spider đổi imei luôn

Lúc trước iphone hay BB, nokia chơi tốt, hix hix
Mới đó mà trôi xa quá
chưa được bạn ạ. mình cũng tìm nhiều trên google (để "ấy" bác vietmap đó mà) mà không ra. nghe đâu phải có thiết bị chuyên dụng và khả năng cho máy làm cục chặn giấy là khá cao. hix thôi đành đợi vậy
hoaithanht
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cũng có cách đơn giản để giả IMEI đó bạn. Trên Android, để lấy IMEI của thiết bị thì người lập trình thường dùng API sau:
String android.telephony.TelephonyManager::getDeviceId()
Tham khảo: http://developer.android.com/reference/android/telephony/TelephonyManager.html#getDeviceId()

Vậy để giả IMEI, bạn phải biết cách bung code trong một file .apk ra, tìm ra đoạn code lấy IMEI, sửa lại bằng IMEI mong muốn, ghép code lại vào trong file .apk, ký lại .apk.

* Hiện tại hoàn toàn có thể thuốc VM bằng cách này, hiện tại thôi, vì họ sẽ nhanh chóng tìm cách khắc phục.

Trong diễn đàn thì có một số bài đã có hướng dẫn cách bung một file .apk để edit resource bên trong rồi kí lại file .apk để có thể cài đặt được. Đó là những kỹ năng tiên quyết.

Để bung code trong file apk, edit code rồi ghép code lại là kỹ năng cần thiết khác. Mình không hướng dẫn theo kiểu mì ăn liền vì vấn đề này cũng khá nhiêu khê, đòi hỏi tư duy mày mò, gà gà muốn ăn ngay sẽ không làm được, mà không làm được thì lại quay qua hỏi mình, phiền lắm. Ai cảm thấy hứng thú, có đủ quyết tâm thì tham khảo ở đây:
http://code.google.com/p/smali/ và có thể thoải mái gởi PM để trao đổi vấn đề kỹ thuật với mình.

Những PM không liên quan tới trao đổi kỹ thuật mình sẽ không trả lời, mong các bạn thông cảm.
tuipro
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoaithanht decomplie file nào bác :p để em vọc thử 😁
Mình có biết điện thoại android 2 sim tq mất imei khi reset có thể khôi phục lại dc bằng cách thay đổi 1 file trong hệ thống, còn đổi imei sang imei khác có khi theo cách tương tự cũng đc.
mình biết cách hổi phục lại cho android đấy bạn. bạn pm yh iu_zk_heocon đi rồi minh hd cho
*#06# là xong
@vipphuc Đọc kỹ trả lời nhé . *#06# thì trẻ con cũng biết từ con nokia 1110

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019