Xin ít đánh giá về chú Axelo của Suzuki

truongton24
28/1/2015 15:12Phản hồi: 44
Mình chuẩn bị mua xe. Đang ở 27 cái xuân xanh, không già cũng chẳng trẻ, vừa vừa. Mua cái xe tầm 30 chai đổ lui luôn thuế, nên mong mọi người tư vấn nên mua xe nào giúp với nhé. Nói thật là đang nhăm nhe em Axelo, mà ngặt cái vụ sợ đi côn không quen, thêm nữa là nghe nói hàng suzuki khó kiếm phụ tùng, tự hỏi là tới khi hư thì như thế nào 😔. Mình ở Đà Nẵng nhé, ai có kinh nghiệm thì tư vấn hộ. Nói chung mua để đi làm, và đi làm hơi bị xa, chạy đi, về là tầm 45km rồi, nên muốn lựa kĩ trước khi quyết định 😃. Thanks đã đọc 😃
44 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Axelo này đi đường trường là ok, Su chạy đầm +với tay côn đi đường dài là tốt rồi. Bạn yên tâm đi côn tay không khó lắm đâu đi quen rồi thì thích lắm không muốn về xe số hay tay ga nữa.
Su máy bền nên khó hỏng được nếu bạn chăm sóc, bảo dưỡng, thay nhớt,... thường xuyên. Còn phụ tùng thì dòng Axelo này cũng dễ kiếm nhé ra Tân Thành nhiều lắm.
luckystar999
ĐẠI BÀNG
9 năm
@pakito75 Mình đi ax đoạn 50km ko hề biết mỏi lưng là gì nhé.
@JaydenJSA Mình là thành viên mới. Cũng định mua con axelo mà có nhiều ý kiến quá mình k biết làm sao. Bác nào có kinh nghiệm rồi chua sẽ cho mình với. Vấn đề phụ tùng thay thế có khó tìm k, mình ở xuyên mộc BRVT. Nghe nói là đề máy nổ khó nữa.nói chung là mình mù tịt về cái xe này mong các bác nhiệt tình giúp đỡ. Thank
@maikhanhluan Con ax ngày xưa mình mua, ông anh lấy chạy mấy năm nay, chạy 80k km rồi, leo lên vẫn êm ru và ngọt ngào, cái vụ khó nổ mình chả gặp bao giờ và có thì là do xăng gió chưa chuẩn thôi, cái xe đó êm và đầm, bạn chịu dáng nó thì ko phải nghĩ.
Phụ tùng axelo bán đủ ở đại lý, ko quá khó kiếm đâu, giá rẻ, bác đừng nghe mấy thằng óc bò nói phụ tùng su mắc, có đại lý au thì có bán, và trừ khi chạy va chạm, té ngã, còn lại thì ax chạy hết tour đồng hồ vẫn chả cần bổ máy, chỉ cần thay nhớt, lọc đúng kỳ thì vi vu đi cày bạn nhé.
@cucucu Bác qua thớt của bác chỉ giáo ae với
truongton24
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thanks bạn đã đóng góp ý kiến nhé. Tân Thành là ở đâu bạn, mình ở Đà Nẵng, nên mua xe chỗ đại lí nào là được nhất vậy bạn?
@truongton24 ĐN thì mình không biết rồi, tại mình ở SG cũng đang chạy Axelo .
meocon409
ĐẠI BÀNG
9 năm
@truongton24 Đồ thì vào hãng là có thôi bác giá hơi mắc nhưng được cái khỏi sợ đồ giả hoặc có thể kiếm các món của xe khác thay thế vào được
@meocon409 bạn này nói đúng rồi, vào hãng mà mua phụ tùng dù mắc tý nhưng chính hãng.
truongton24
ĐẠI BÀNG
9 năm
sợ là mắc quá thôi, đọc thấy nghe bị làm giá quá nên hơi sợ tí 😔. Mình đi coi xe rồi, thấy cũng ghiền, mỗi tội sợ vụ phụ tùng với nghe nói đề hơi khó nổ gì đó giai đoạn mới chạy ?
JinDo012
TÍCH CỰC
9 năm
@truongton24 bác khỏi lo nhé, axelo bị cái sáng sớm phải đề máy tầm 5p chạy mới ngọt đc. Sáng ra cứ kéo air xong đề là đc thoy. Mình thường kéo air, đề để 1p, rồi đóng air thoy.
dkt1987
ĐẠI BÀNG
9 năm
dân ta sau 1 thời gian dài xài đồ lô của tàu, bây giờ nghe giá phụ tùng chính hãng thì lại bảo sao đắt thế. haiz thiệt. trên đời này chả có cái nào ngon bổ mà lại rẻ cả.
@dkt1987 đúng ùi bác , đã ngon vs bổ thì không thể rẻ dc ( trừ khựa ra )😃😃😃
TeoAxelo
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Kỳ Kawasaki Bạn biết chiêu phá giá không! Thật sự hiện tại thằng Su không đến nổi phá giá, mà thằng Honda với Ya nó bán quá mắc (toàn đồ vn chất lượng chỉ ở mức vừa, không cao như t Su).
Su: chất lượng - giá thành hợp lý.
Hon Yamaha: chất lượng - giá thành ảo trên trời. 😃
truongton24
ĐẠI BÀNG
9 năm
😃 thanks bạn đã quan tâm. Mình coi giá phụ tùng rồi, thấy bt, mà sợ cái vụ làm giá với khó kiếm nên tham khảo thôi à 😃
dkt1987
ĐẠI BÀNG
9 năm
giá xe suzuki mình tham khảo thì chưa thấy nơi nào đôn. còn phụ tùng chỉ vào head nó là chắc ăn, ko lo nghĩ gì, chỉ sợ là nơi bạn ở ko có nhiều head suzuki nên khi sữa nó hơi cực.
xe su đi khá an tâm. ít hỏng vặt. nếu xe cũ thì ko biết. chứ mình đi con hayate thủng lốp sau vẫn chạy 30km/h gần chục km về đến nhà .trong khi con AB thì xác định là dắt bộ luôn.
Mình cũng đang tính cưới 1 em để chơi Tết này, cũng đang phân vân y chang bác chủ thớt! Hy vọng là cưới được vợ ưng ý!
TeoAxelo
ĐẠI BÀNG
9 năm
Honda thì phụ tùng rất bao la, rẻ,... nguồn cung thì vô cùng. Có cầu ắt có cung. Rất nhiều anh hùng yêu HOnDa VN nói đại khái thế này: xe mình từ lúc mua tới giờ đã hơn 10 năm không hư hỏng gì cả chỉ có thay nsd, xăm lốp, bố thắng, buji và nặng lắm là dàn nhựa; túm lại là hàng HD rất bền ... kiểu vậy.
Vì nếu đúng như vậy thì mình khuyên bạn nên quất chiếc Future 125. Nếu có hư hỏng gì thì cũng loanh quanh mấy cái lặt vặt trên thôi, khỏi lo đến việc phụ tùng khó kiếm nhé.
Còn xe Suzuki nói chung và chiếc Axelo nói riêng thì: theo bạn, phụ tùng thay thế thông thường là những cái gì nào? Cái pitton, cái supap, cái nồi,...hay nguyên cả bộ đồ lòng, nguyên cục máy? Các dòng xe máy phổ thông hiện tại tại, xét về độ bền-chất lượng máy móc (theo đánh giá cá nhân) thì hàng Suzuki xếp trên Honda, Yamaha một bậc đấy. Đa số những người mua và sd xe Axelo đều có sự am hiểu chung về xe máy.
Bạn 27 tuổi rồi, đủ khả năng nhận thức vấn đề này. Cái suy nghĩ: xe máy là xe Honda, xe HonDa là xe máy, chỉ có xe HDa là bền - đẹp - tiết kiệm xăng; xe Suzuki vừa đi vừa đẩy, phụ tùng đắt đỏ, khó kiếm; xe Yamaha đẹp nhưng uống xăng và mau xuống máy. Dẹp cái suy nghĩ đó đo nhé.
Xin lỗi bạn chủ thớt, vì góp ý không gần với thắc mắc của nạn!
truongton24
ĐẠI BÀNG
9 năm
@TeoAxelo Đã nghe nhiều về vấn đề này rồi bạn, mình chỉ thắc mắc vì bạn bè ít đi xe suzuki, mình cũng chưa trải nghiệm xe suzuki bao giờ nên không rành lắm 😃. Thêm nữa là nghe cái vụ axelo hay bị khó nổ máy, nên mình có chút phân vân. Còn hư hay không, xe nào chả hư. Tốn xăng hay không, đi đúng cách làm tiết kiệm mà 😃
TeoAxelo
ĐẠI BÀNG
9 năm
Khó nổ thì mình chưa gặp; nhưng đang chạy giữa chừng lên ga đột ngột bị tắt máy, đề-đạp đủ kiểu không nổ thì có đối với con Axelo này
@TeoAxelo Nghe ae nói hình như do đổ xăng 95 đề khó nổ thì phải o_O
TeoAxelo
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Foxxy Cái vụ đề khó nổ chắc là tuỳ xe, Axelo of mình thì chưa bao giờ khó đề (hoặc đạp), cứ làm một phát là nổ, mình để lâu nhất là 4 ngày ko chạy. Đúng là xe mình toàn chạy xăng 95, xăng 92 không nhạy nổ = 95 chứ bạn!
@TeoAxelo Vấn đề này mình nhớ ae trong topic axelo bàn luận rồi. Bây giờ sáng sớm trước khi chạy chống đứng nổ garanty cho em nó nổ chừng 30-45s là ổn, vi vu cả ngày đề phát là nổ.
@TeoAxelo Bạn chỉnh lại xăng gió đi nhé. Để granti to lên tí là ok
mẹ ơi, đang chạy mà tắt máy thì có nước xác định 😕
TeoAxelo
ĐẠI BÀNG
9 năm
@zZzLamiuzZz Cái lúc đó đang lên cầu vượt mới mệt ấy chứ; may mà mình xử lý nhanh: bóp côn ngay, lấy chân chèo chèo vào mép phải thành cầu rồi dắt bộ lên đỉnh cầu, trả trớn xuống.... vào hãng nó nói nguyên nhân là: "hên xui"! 😔
mới mua em nó được 2 tuần, cảm thấy rất hài lòng khi đi đường dài,còn em nó nếu để qua đêm thì bác phải để galranty tầm 30s ,tầm 200m đầu đi chậm thôi xong sau đó thì đi êm,khá bốc,số 3 tăng tốc rất nhanh,đặc biệt đi đường dài thì phê :3
Mình mới mua 1 con Axelo cách đây 1 tháng đây. xuống đường luôn là 26t3, ở TP HCM. Đây là con côn tay đầu tiên mình sử dụng đấy.
Xe chạy số 3 êm quá kéo lên 70 hồi nào không hay, hoảng hồn bóp côn thả từ từ 😃
Rất hài lòng bạn ạ
thachthuv
ĐẠI BÀNG
9 năm
Pan nầy theo mình có thể do:
- đội supap do chỉnh khe hở quá nhỏ
- chế hòa khí chỉnh xăng quá dư làm đóng khói đen kẹt supap
TeoAxelo
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thachthuv KTV bên Su World tư vấn giống bạn. Mình nghĩ xăng không dư, bugi hơi đỏ gạch, xăng tầm 58km/l nội thành.
decon
ĐẠI BÀNG
9 năm
Trong tầm giá 29tr trở lại AX là lựa chọn tốt nhất
Chắc qua tết rước e này về, chứ ex giờ thấy cay quá
tiepvan1801
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mới xúc em nó các bác ạ. Nói chung là phê.
Xe Su mới hay bị tắt máy vậy á,xưa giờ rồi chứ ko phải mới.Chạy ít bữa tự hết à =))
mình cũng ở Đà Nẵng và cũng đang đi Axelo được 1 năm rồi, chạy 10.000km không phải sửa chữa gì (trừ 1 lần bị đinh đâm lủng lốp xe, phải đi vá). Xe chạy êm ru, chỉ bị 1 số lỗi lặt vặt như cọ thắng đĩa và chỗ cổ mỗi khi lên dốc là kêu cái cụp, nhưng cũng không ảnh hưởng mấy. Với tầm giá 28,5 tr bao biển ở Đà Nẵng thì em nó là vô đối trong dòng xe số rồi, bác cứ mua đi, không phải lăn tăn suy nghĩ. Ở điện biên phủ có Đại lý Hiệp Gia Phát chuyên về dòng suzuki đấy, bác cứ đến đấy xem xe ^^
Nha co con viva ma chay ta qua moi mua dc 6th ma nhông xich.dan áo op ẹp kêu tùa lua.con ex14 thi cang ngày cang đam va vot nua chu

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
@tuyettan0 Chém gió lộn xào :-j
Xe Su bị gì cũng có thể chứ dàn áo xe mới mà kêu và ọp ẹp là éo bao giờ có.Chỉ áo Honda mới vậy thôi chứ nhựa Su bao cứng,chắc cộng thêm ốc ác bắt nhiều vl.Ko tông ai thì đi mười năm cũng đảm bảo ko bị gì
leonheart
TÍCH CỰC
9 năm
@cross_rider Con ax của em đi 40k rồi mà dàn áo êm ru đây... thánh kia chém vl

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019