xin kext all lenovo g510 mới cài mac os x yoshimite 10.10.3

27/5/2015 10:0Phản hồi: 36
hiện tại sau bao ngày nghịch ngợm thì em cài được mac osx yoshimite 10.10.3 lên lenovo g510 song song với win 8.1.
Nhưng cài mac osx song cũng chỉ là 1 chặng đường của mac rất gian nan hiện tại em cài song thì không biết bắt nguồn từ đâu cài kext như thế nào lấy kext ở đâu và thiếu những file gì em cũng không biết em viết bài này xin mọi người hướng dẫn và cho em xin bộ kext của máy em với và cấu hình như sau
Lenovo g510
core i3 4000M haswell
Card on board HD4600
Conexant CX20757 @ Intel Lynx Point PCH - High Definition Audio Controller [C-2] PCI
Atheros AR8172/8176/8178 PCI-E Fast Ethernet Controller PCI
Broadcom BCM4313GN 802.11b/g/n 1x1 Wireless Network Adapter PCI
còn thiếu cái gì không ạ em chỉ biết như thế mọi người giúp em với và giờ cần phải làm gì
36 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình cũng dùng 1 con như của bác, đang song song yosemite với win 10.
con này không có kext wifi (card wifi của mình khác của bác)
audio, cx20757 patch applehda rất khó, mình dùng kext patch sẵn trên
http://www.insanelymac.com/forum/topic/298663-applehda-for-yosemite/ cũng chỉ nhận loa, không nhận mic (mình nhờ Mirone cũng không sửa được do không có phần chuyển đổi mic - loa trong codedump). mình dùng voodoohda, nghe vẫn hay và dùng được mic
bác cài chắc dùng Clover theo UEFI
con này dùng kext trong Hackintosh Vietnam Tool là ok.
patch dsdt nữa là ổn.
bác cứ làm đi, có gì không ổn mình chỉ thêm.
mình giờ cài mac để đấy chứ không dùng nhiều.
Cảm ơn bác nhé
kext loa thì add vào đâu bác và patch dsdt lấy đâu và làm như thế nào ạ mình đọc mãi không hiểu
Mà nhân tiện cho mình hỏi cắm dây mạng có sử dụng đk mạng không bác mình không biết chon enthernet là cái nào trong clover việt nam tool
@Dương Hài Cốt bác cài mac theo hướng dẫn nào thế? và bác đã đọc được những gì rồi để mình dễ hướng dẫn.
bác cài theo guild aio hackintosh là tốt nhất.

http://tech-ecoin.blogspot.com/2014/02/aio-tong-hop-tat-ca-cac-huong-dan-ve.html
@chuate92 kext với dsdt mình đọc không hiểu bạn
@Dương Hài Cốt kexts nó như driver bên win thôi, phải cài driver thì mới nhận diện và sử dụng được thiết bị. còn DSDT thì bài viết nó ghi chi tiết rồi, mình cũng chả biết phải nói thế nào.
Giờ bác cho mình biết bác cài theo hướng dẫn nào, Clover hay chameleon, UEFI hay legacy, những phần cứng nào nhận được rồi?
@chuate92 Mình cài theo clover bạn chỉ mỗi loa nhận đk thôi đang cần mạng vs card on là ok
@Dương Hài Cốt vga muốn nhận hết thì cần patch dsdt, bác cứ tìm hiểu dần vụ này đi, nó giúp hệ thống ổn định hơn nhiều.
giờ mình hướng dẫn bác tự patch kext vga: sửa 2 kext sau
IntelFramebufferAzul.kext và AppleIntelHD5000Graphics.kext. bác cop 2 kext này ra desktop cho dễ sửa. tải phần mềm http://www.sweetscape.com/010editor/ này về dùng để chỉnh sửa file.
010 Editor - The Professional Text/Hex Editor with Binary Templates
010 Editor: Professional hex editor with Binary Templates. A fast, flexible, easy-to-use hex editor.
sweetscape.com

mỗi kext ở trên sẽ chỉnh sửa file info.plist với file nằm trong thư mục MacOS. giờ bác mở file info.plist rồi kéo xuống chỗ IOPCIPrimaryMatch (hiện 1 danh sách device đấy thêm thông card vào 0x04168086 hoặc sửa số 2 của 0x04128086 thành số 6 cho nhanh, lưu lại là OK.
tiếp đến mở thư mục MacOS ra, mở file trong này bằng phần mềm mình bảo down trên kia. bật trình tìm kiếm lên (alt+F) tìm dãy số sau: 86 80 12 04 viết nguyên dấu cách thế này, sau đó sửa số 12 thành 16, lưu lại là được.
sau khi sửa cả 2 file rồi bác dùng app như kext ultility để cài là được.

còn âm thanh thì như ở trên mình bảo dùng applehda sẽ không nhận mic nên mình dùng voodoohda.
bác tải hackintosh vietnam tool về, đến chỗ chọn kext thì nó chia thành từng mục rồi, vào từng phần xem mình cần kext nào thì cài cái đó. giờ mình dùng wifi, không có mạng nên không sang bên mac hướng dẫn chi tiết được. mỗi kext nó sẽ ghi diễn giải chi tiết khi nháy vào nên bác sẽ biết là cái nào cần
mình chụp ảnh những kext cần chọn trong hackintosh vietnam tool bác tải về xem nhé. với 2 kext vga của mình patch, nếu bác lười patch thì lấy dùng luôn.
http://www.mediafire.com/download/rrnt1f11qw9mj16/hackintosh.rar
còn dsdt với ssdt bác không patch được thì up lên mình patch hộ cho
@chuate92 Mình cài hết các cái ở trong ảnh bác gửi cho rồi bác ok nhận đầy đủ chi tiết của bác rồi cảm ơn bác nhiều lắm mà dsdt có cần patch nữa k bác bác làm hộ em với
@Dương Hài Cốt gửi bác dsdt http://www.mediafire.com/download/p4pcblwkxjefgxu/DSDT.rar
bác thử file config của mình luôn nhé.
@chuate92 Uk cho mình xin cảm ơn bạn nhiều
@chuate92 Bác ơi hiện tại thì mình add cái config.plist của bạn k may xoá file cũ cuả mình đi khi add vào thì card on board trở về 4m mình đã patch kext của bạn đưa cho nhưng không được vậy giờ làm thế nào bạn @chuate92
https://www.mediafire.com/folder/1lje6bgwtsha3a3,om4m7pthaa69979/shared
cái này dsdt vs ssdt mình trích từ win dùng phần mềm gi gì mình k nhớ patch hộ mình với
vinhkm6
ĐẠI BÀNG
9 năm
còn cái dsdt, ssdt chờ bạn chuate92 patch cho quăng nó vào noname/efi/clover/patched là xong
Cảm ơn bạn nhé mình thực sự phải chăm chú đọc nhiều về vận hành hackintosh thật rồi cứ windows gà mờ quá
Mình cài hết các cái ở trong ảnh bác gửi cho rồi bác ok nhận đầy đủ chi tiết của bác rồi cảm ơn bác nhiều lắm mà dsdt có cần patch nữa k bác bác làm hộ em với
Mình lam
mình làm lại ổn rồi bác ơi cảm ơn bác vì đã patch hộ mình và hỗ trợ việc cho mình ngày cảng hiểu nhiều về hackintosh hơn cảm ơn và đã có 1 yosemite hoàn chỉnh mượt mà như dùng mac thật nếu có wifi thì tốt quá bác cảm ơn bác đánh giá về os x thì mượt lắm bác ạ
@chuate92 bạn ơi cho mình hỏi muốn có wifi thì thay card wifi à bạn nếu dùng usb wifi thì dùng những loại nào bạn
@chuate92 bác ơi em fix card hd 4600 rồi mà vào màn hình vẫn giật giật xem video trên youtube bị nhằng nhằng màn hình nhìn chung thì nhận vram full rồi hay là chưa full qe/ci hả bác
@Dương Hài Cốt vụ wifi thì mình mình không rõ, bác tự search google thôi. bác dùng 2 kext mình đưa phải không? thanh công cụ trong suốt chưa? mở ứng dụng DVD gì đấy vào phần help chọn support xem nó nhận full chưa?
@chuate92 thanh công cụ chưa được trong suốt dvd lỗi -70017 bạn hay bị giật giật khi lướt web bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019