Xin kinh nghiệm chữa bệnh trĩ

cc_hbc
7/4/2015 13:49Phản hồi: 173
Đàn ông không rượu chè thì bị nói là không đáng mặt thằng đàn ông mà rượu chè vào thì trăm ngàn cái dở. Tệ nhất là em đang phải chịu nỗi thống khổ mang tên trĩ nội các bác ạ. E đã đi cắt 1 lần 7 năm trước, cả đời chưa bao giờ đau như thế mà giờ đã bị lại. Bác nào cùng cảnh ngộ mách nước cho em xem có cách gì hiệu quả không?
173 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chắc bác hoạt động quá nên bị trĩ chứ gì, đi cắt lazer gì đó hình như cũng khá mắt tiền
cài này cắt rồi cũng mọc lại àh, khổ lắm í
@chantroimoi74 Haiza trĩ cắt nhiều lần vậy à, 1 lần không hết hay sao
1 ngày bác ngồi bao nhiu tiếng thế ???
Thấy mọi ng mách là ăn rau diếp cá là bệnh đỡ đáng kể, nhưng phải kiên trì ăn liên tục trong thời gian dài tính bằng tháng.
@nka_5700 Rau diếp dễ ăn mà có gì đâu khó, tui khoái ăn rau này
@nhocquanquay Có loại nào dùng nhanh và tiện hơn ko? Chứ thời gian đâu mà giã ra với lấy nước uống chứ.
@boxit14 cũng tùy người, có người ăn được thì thấy ngon, người hông ăn được thì thấy tanh, nhưng lá rau này rất tốt cho người bị trĩ đó
@nguyentiendoan Ăn rau diếp cả là ăn sống hay sao bác
Hic bệnh này thì khổ lắm mấy bác ơi, tui đã từng bị táo bón kéo dài và cuối cùng cũng dẫn đến trĩ, may mà phát hiện sớm và chữa sớm nên giờ đã thấy đỡ rồi
@boxit14 Chữa cách nào vậy bác, phải cắt hay sao
@Tksforyou thử dùng thuốc gia truyền đi. Mình đã dùng và hết hẳn lun. 0907932000
@Ha Mina Bác cho e xin đơn thuốc với ạ
Để phòng ngừa bệnh này thì nên tránh ngồi quá lâu và ăn uống những chất làm nhuận trường, đừng ăn thức ăn nóng quá nhất là ăn ớt nhá
Bác uống viên bách trĩ thử xem, ông anh tui uống thuốc này thấy đỡ hẳn
@nka_5700 cái này có công hiệu không mọi người, mình cũng nghe nói là viên thuốc này uống vào làm giảm triệu chứng táo bón và trĩ biến mất dần đó
@nhocquanquay Ông anh tui uống rồi mà bác, ông ấy lúc trước đau kinh lắm, cũng tính đi cắt đó cứ, mà nghe nói cắt cứ tái lại, có người giời thiệu thuốc này mua uống thử ai nhè hợp có kết quả luôn, nói chung bệnh này là do đi đại tiện khó khăn nên mấy bác cần ăn uống nhuận trường
@nhocquanquay Bị táo bón nhẹ dùng cái này có hiệu quả ko ?
@hotboysieunhan Đúng rồi đó bác. Nói chung bị bệnh này tìm thuốc uống đông tây y đã , rồi cuối cùng nếu không giảm mới cắt thôi
Đoán nhé. Bạn làm tài xế phải ko
@NguyenVu041090 b nghĩ ngồi nhiều nên thế à 😃
ăn nhiều thức ăn mát đừng ún bia rượu là đỡ ngay thôi
@minhthu07 gì chứ không bia rượu thì hơi khó ah, ông anh tui nè, bị trĩ mà nhậu vẫn cứ nhậu đấy, giờ chỉ có nước đi cắt thôi
Ai ko ăn đc diếp cá có thể ăn lá mơ nhé :confirm:
@ducanhkc910 Lá mơ trong nam gọi là là ... phải ko bạn. Đùa chứ chắc phải kiên trì ghê lắm. Chứ bệnh này sao mình thấy ai ngồi nhiều là cứ gặp.
@ducanhkc910 ăn cũng đỡ thôi chứ k khỏi được bác ơi
quy39
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mấy bác có biết nguyên nhân gây ra trĩ không, cho em biết với, thấy bệnh này sợ quá
quy39
ĐẠI BÀNG
9 năm
@mancutie Dạ, em thấy sợ quá, em phải tìm hiểu thêm thôi. Mà bác cho em hỏi bác uống Viên bách Trĩ Kigona này bao lâu thì hết, thuốc này mua ở đâu vậy ah, thành phần có gì bác?
@quy39 Kiên trì mà uống chứ hỏi bao lâu thì chịu rồi
@quy39 Em nghĩ nhà thuốc nào cũng có cả, em thấy giá cũng không mắc, có 128k/ hộp thôi, bác xem ở đây
http://vienbachtri.com/
@Tksforyou Đọc trong này thấy nhiều thông tin phòng ngừa trĩ nữa, để thông tin cho ông anh, cám ơn chú
binhduong79
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bệnh từ miệng mà vào, có bệnh mà ko kiêng thì uống thuốc cũng như ko, bệnh này tuy ko nguy hiểm gì nhưng ảnh hưởng tới chất lượng cuộc sống của người bệnh
Mới đọc đc tin này trên fb, ko biết thực hư thế nào.Hi vọng sẽ hữu ích cho ai mắc bệnh này 😁
trĩ độ 3-4 mới cần phải phẫu thuật nhé, 1-2 thì có thể chữa tại nahf hoặc dùng thuốc được
bệnh này phải kiêng khem không thì nguy cơ bị đi bị lại cao lắm
theo mình biết thì bạn nên uống thuốc đông y. các bài thuốc có vị mát, giảm thanh nhiệt trong cơ thể ý. sẽ có tác dụng rất tốt đến bệnh.
HoThien85
TÍCH CỰC
7 năm
Sau 30 năm sống chung với bệnh trĩ,Mình đã sữ dụng thuốc này và thấy vô cùng hiệu quả,share cho các bạn nào cần điều trị,giá cực rẽ chỉ cần bỏ ra 6.500đ mỗi ngày,bạn sẽ chấm dứt bệnh trĩ,táo bón ngay lập tức

Thực Phẩm Chức Năng Trị Bệnh Trĩ Nội,Trĩ Ngoại,Táo Bón,Đi Cầu ra máu,Phân cứng ( KHÔNG HẾT BỆNH-KHÔNG LẤY TIỀN )
https://www.facebook.com/tri.benh.3
https://www.facebook.com/thuocbenhtri/

Bị bệnh này thì khổ rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019