Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Xin Launcher tốn ít RAM nhất trong các Launcher trên Android

trantrungtu
25/4/2013 12:44Phản hồi: 184
184 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

các bác cho e hỏi tí.e dùng launcherpro sao ko khóa được màn hình vậy
cài next laucher đi mượt đừng hỏi
trandinh135
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình dùng qua nhiều launcher thấy adw là nhẹ nhất. Rất tốt cho những máy cấu hình yếu. Lại có rất nhiều tùy chỉnh.
nguyentri8x
ĐẠI BÀNG
11 năm
vote cho Holo launcher, tìm bản plus nhé, dùng được icon pack của go launcher luôn đấy
launcher mac dinh la Ok !
chẳng có ai giúp ak
@quethutkcb bảo dùng next lau rồi. mượt vãi chuởng
@quethutkcb Bác thử thằng này xem:
Smart Launcher Pro vJarvis.c Apk
Hoặc thằng này:
Action Launcher Pro v1.5.7 Apk
@games4all giao diện kiểu này ko khoái lắm. thích giao diện đơn giản có thể dùng launcher +
Đây, nexus S của em cũng 512MB Ram, chạy Nova thì 251mb, còn chạy mặc định thì 243. Ảnh luôn cho chân thật => Nova tốn có 8MB, chạy khá ổn định và nhanh
Screenshot_2013-04-30-18-56-38.png Screenshot_2013-04-30-18-57-19.png Screenshot_2013-04-30-18-57-46.png
tungzn5
TÍCH CỰC
11 năm
xperia home launcher 0.9.1c vừa nhe và ít tốn ram nhất
nemus luancherhay thật khá là nhẹ, lại có chức năng khóa ứng dụng bằng mật khẩu ko cho ng khác xem ko cần thêm phần mềm perfect app protect
adw laucher
nhoc1rang
ĐẠI BÀNG
11 năm
MÌnh muốn hỏi là cái Smart launcher làm sao mà mình có thể chọn được cái thanh đứng như vậy, lúc đầu mình cũng có giao diện giống vậy mà bây giờ thì nó gộp chung luôn chứ hok có phân theo nhóm nữa 😔
andios
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nhoc1rang bạn giữ icon vài giây, khi nó hiện khung uninstall thì kéo nó qua ô khác là đc :rolleyes:
nova launcher dùng thích đấy 😁
Có bản Việt hóa ở đây rồi này
s3 dung laucher nao hop ly vay cac bac ?
@phuongnam-haiyen xperia z launcher

Nhặt được S4 sướng thật......
@29y6145 bác gửi em đường link đó được không ?
@phuongnam-haiyen sear google có rất nhiều nhé
@29y6145 hic ko biết mới phải xin bác mà
storm487
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình thích smart laucher, dễ tìm ứng dụng 😃
phuongbkhn
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình dùng luôn cái mặc định 😁
Thấy chủ thread ghi rất rõ là "tốn ít RAM nhất" mà sao vẫn có người giới thiệu "cái này đỉnh nhất, cái kia hay nhất, mượt nhất..." nh? làm mình vào tìm cũng không thấy cái cần tìm.

Lại có những ng nói RAM ít thì defaul. Xin thưa cứ vào RunningApp sẽ thấy, nó tốn RAM thế nào. Sense của HTC ngốn 54MB đấy.

Hy vọng mọi người chia sẻ ghi: tên Launcher - "RAM sử dụng trong RunningApp". (thằng nào >9MB có lẽ không nên up nha)!

Mình đang dùng ZeamLauncher - 9MB.
Mình khoái nhất là Apex laucher, khá mượt. Nhất là có thêm tuỳ chọn thao tác như
Vuốt lên để mở danh bạ.
Vuốt xuống để gọi nhanh cho em út.
Nhấp đúp khóa màn hình
(Cách chỉnh tùy thích mỗi người)
toanpham247
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tinyperson11 1 phiếu cho apex launcher... kể từ con Arc S quá cố, đến con Rhyme đã bị chôm, rồi con Sensation của pà xsx, và giờ đây là con Nook... apex tất, dù là hàng lậu herher... Mình nghĩ việc vào xem nó ngốn bao nhiêu ram hok thiết thực bằng trải nghiệm xem nó nhẹ hay không... độ mượt còn tùy vào bản rom mà thôi...

Gửi từ Nook HD+ Carbon Rom
Cris_1612
ĐẠI BÀNG
11 năm
Up cái. Bác nào cho m` hỏi GB thì nên dùng launcher nào mà vừa nhẹ lại đẹp. M` có dùng qua Go vs Holo thì thấy Go đẹp nhưng nặng còn Holo thì hơi đơn điệu. Còn mấy cái Apex, Nova thì toàn ICS trở lên mới dùng dc. Tks các bác
nguyentri8x
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Cris_1612 adw launcher eX bạn à
launcher mặc định
Mấy bác cứ tư vấn Nova với Apex, action..., máy thớt 2.3 mà.
Mình thấy Holo là được. Có thể sử dụng được nhiều bộ Icon của GO, Apex, Nova, có các gesture hữu ích. Mình 2.3 Ram có 256 ( lý thuyết) đang dùng cái này thấy tốt. Sử dụng cùng với widgetlocker lock screen khá hợp.

😁
@hillurs Bác cho hỏi máy bắc dùng là Xperia ? BÁC DÙNG ANDROID 2.3.4 HÀY 4.04 .m MUỐN NHỜ BÁC HƯỚNG DẪN GIÚP LÀM SAO BÁC MOD ĐỂ ĐỔI MÀU ĐỒNG HỒ,HIỆN THỊ SÓNG ....TRƯỚC M DÙNG 4.0.4 THÌ MOD ĐC NHƯNG 2.3 THÌ CHỈ BIẾT MOD THANH TRẠNG THÁI TRONG SUỐT CÒN ĐỔI MÀU THÌ CHỊU .BÁC HƯỚNG DẪN GIÚP ? THANKS
@trantrungtu Xin lỗi bạn hôm nay login mới biết. Máy mình dùng là Q-smart, mình cũng không rành lắm về mấy khoản mod rom. Có lẽ bạn nên tìm và hỏi ý kiến các bạn có kinh ngiệm.
Chúc bạn vui!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019