xin mọi người tư vấn dùm em

hacker1798
30/7/2012 6:53Phản hồi: 7
hiện em đang dùng ubuntu 12.04 lts nhưng nó gặp 1 vấn đề là xem phim trên youtube.là cứ bị giật
xin mọi người tư vấn dùm em bản linux nào tối ưu cho việc lập trình ,học tập ,giải trí ,và việc nghiên cứu linux sau này .(tư vấn bản linux nào khác đừng là bản ubuntu nữa em thấy xem phim bị giật quá) khi mọi người tư vấn nêu ưu nhược điểm của nó dùm em. Mong mọi người giúp đỡ .
7 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

minhhai990
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn đừng nói Ubuntu tội nghiệp, cái này do Adobe viết flash cho linux quá tệ, mình dùng một bản phân phối khác mà nghe nhạc ở zing còn giật nữa là, cpu toàn ~50%. Bạn xem ở trang http://www.youtube.com/html5
Xem video giật lag thì sao trách ubuntu được, có trách thì trách flash hỗ trợ cho linux quá lởm.
Hy vọng cho MTML5 thôi, adobe nó cũng ngừng phát triển flash cho linux luôn rồi.
Dùng Ubuntu cho lập trình, học tập, giải trí là đc rồi, theo cá nhân thì ko nhất thiết cứ phải đú theo 1 distro nào khác. Ngoài lề 1 chút, nv google nó còn khoái dùng Ubuntu nữa là:http://osshcmup.wordpress.com/2012/05/14/hang-ngan-nhan-vien-cua-google-su-dung-ubuntu/
@hungit192 Tụi nó khoai dùng linux với mac lắm, mình thì ghét flash dã man, nặng thấy mồ

Gửi từ HTC Vision của tôi
Dùng Slackware đi các đồng chí, hoặc là OpenSUSE như tôi hiện giờ cũng là một giải pháp ... tình thế =]]
formica
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đang dùng Ubuntu 10.04. Bản này mình xem phim trên youtube cả tuần nay chưa thấy vấn đề gì. 😁.
quả thật bản Ubuntu với Unity rất nặng về giao diện và Unity mới được vài năm nên chắc còn cần thêm thời gian để hoàn thiện. Mình đang dùng Kubuntu 12.04 nhưng nhân là ubuntu 12.04 mình xem mấy cái đó thoải mái không bị lạng.
MrK1988
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn làm theo hướng dẫn sau nhé:
bật terminal
Code:
sudo gedit /etc/apt/apt.conf.d/70debconf.
thêm dòng này xuống cuối
Code:
APT::Cache-Limit "100000000";
Lưu lại và chạy lệnh
Code:
sudo apt-get clean && sudo apt-get update --fix-missing
Giờ khỏi lo nữa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM