Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

xin phần mềm nghe nhạc lossless

minhhang129
4/6/2011 15:30Phản hồi: 20
bác nào cóa phần mềm nghe nhạc lossless trên winphone thj share em với😁
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thedeepain
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình nhớ ko nhầm thì windows phone 1.1 connector cho mac có hỗ trợ Apple Lossless (ALAC)
minhhang129
ĐẠI BÀNG
13 năm
máy mình lại dùng win7 😔
Convert qua m4a cũng được ^^! Ko thì mp3 320kbps =))
Nhạc LOSLESS hiện tại có 3 đuôi cơ bản, FLAC, , WAV, APE. Mà trình nghe nhạc hiện tại của win phone7 k hỡ trợ đuôi nhạc 3 định dạng của LOSLESS. Đây sẽ là 1 điều thiếu sót rất lớn đối với những người nghe nhạc LOSLESS trên đt ( điển hình như minh). Hy vọng bản mango sẽ hộ trợ đọc nhiều định dang nhạc hơn, hoặc có phần mềm nghe nhạc và xem fiml chuyên dụng như bên Android.
Nếu Convert qua m4a thì còn gì là nhạc LOSLESS nữa bạn
NHân tiện đây mình cũng xin chia sẽ 1 cách nghe nhạc LOSSLESS (LL) (nhung chỉ hỗ trợ đuôi nhạc định dạng WAV ( 1 bài nhạc thời lượng khoảng 5p tương đương 50Mb 900kb/s) - còn 2 định dang FLAC , EPE máy không đọc được nhé) trên máy win7 mà k phải Convert qua m4a.
Đầu tiên các bạn cài chương trình Windows Phone Device Manager

http://www.tinhte.vn/phan-mem-cho-windows-phone-7-444/phan-mem-quan-ly-windows-phone-7-windows-phone-device-manager-touch-663019/

Sau khi cài đặt vào máy từ setting - TouchXperience - File Explorer - My ringtones - chép hết vào đó, khi nào bạn muốn nghe nhạc thì cũng vào cách như vậy chọn bài hát mình thích để nghe và nghe 1 lần chỉ được 1 bài thôi, nó k tự nhảy tới bài kế tiếp => chán
Chú ý là không mở nhạc nghe được ở mục Music + Video nha các bạn.
Hy vọng thời gian tới sẽ có phần mềm nghe nhạc chuyên dụng cho win7.
Muốn nghe nhạc hay các bạn đầu tư 1 tay phone nghe nhac thì sẽ cho chất lượng âm thanh tốt hơn tay nghe theo may, đặc biệt là phần bass . Mình đang dùng con HD 201 của sennheider , giá rẻ nhưng nghe thấy cũng hay.
mình không bao giờ thưởng thức nhạc Lossless trên điện thoại cả !
đã chơi đến chuẩn nhạc này thì phải chơi cho đàng hoàng. Còn điện thoại thì M4a của itune là ngon lắm rồi !
đã chơi nhạc lossless thì phải có dàn âm thanh chuẩn mới cảm nhận được sự khác biệt, chứ nghe nhạc lossless trên điện thoại thì hơi phí (phí dung lượng, phí thời gian copy)
[MENTION=506113]vinhhuynh[/MENTION]: Hd201 trở cao dùng để nghe trên laptop hay pc chứ dùng nó cho điện thoại thì kéo hơi mệt.
@karanka1989 Chả hiểu sao Senn HD201 của e nghe Flac trên đt lại hay hơn lap mới lạ (e dùng note 1 Hàn, nghe bằng TTpod của Tàu). Lap đang xài là Acer Timeline 4820 (core i5 450M). Liệu có phải là card sound của lap lởm quá ko nhỉ. Lởm hơn cả đt á 😔
Bạn thì dùng từ chơi, còn mình chỉ dùng từ nghe thôi, vì trình nghe nhạc của mình thấp, và mình chỉ có cái điện thoại đẩ nghe nhạc nên mình muốn tận dụng nó để phục vụ cho việc nghe nhạc của mình vì mình thấy nó nghe hay hon mấy bản nhạc mp3 chúc xíu. Nghe nhạc theo mình thì có những lúc mình nghe 1 bài hát thấy nó rất hay, nhung cũng 1 bài hát đó vào 1 thời điểm nào đó mình nghe cảm thấy nó dở. Nên mình chép nó vào đt khi nào mình cảm thấy vui thì mở lên nghe vài bài thôi, như vậy thấy rất tiện lợi.

---------- Post added at 04:57 PM ---------- Previous post was at 04:51 PM ----------

Dung lượng trên máy 16Gb để làm gì bạn, copy 5Gb nhạc vào máy cũng mất 1h chứ bi nhiêu, Mình thấy losless trên đt cũng phân biệt được chất lượng với mp3 rồi, cây nhà lá vườn mà, có gì xài nấy. HD 201 gắn vào đt cho âm bas tốt hơn cái tay nghe của đt nên mình sử dụng nó để thay thế tay nghe.
16Gb tưởng có vẻ cao nhưng với wp7 có lẽ là hơi thấp, máy mình 8gb cài dc chục game, vài chục bài nhạc, 5 clip, vài chục mb ảnh, còn dư dc 1Gb 😔, mp3 320kb với lossless nghe trên laptop còn khó phân biệt nữa bạn, (hoặc là tai mình tai trâu)
Vậy nếu máy bạn 16Gb bạn cài thêm gì vào nữa, Game ah, hay nhạc, hay hình ảnh video lip , . . . . Việc sử dụng bộ nhớ máy sao cho phù hợp với yêu cầu và sở thích của mỗi người thôi. K ai giống ai hết , Mình thấy đối với nhiều người bộ nhớ bao nhiêu cũng gọi là thiếu, còn với 1 số người k cần thiết lắm và với mình vài Gb là đủ.
Sáng đi làm, chiều về nhà với gia đình ( Bao gồm baxa va baby). Thời gian đâu chơi game, xem video lip, nầy nọ , .... Vậy k cần bộ nhớ máy nhiều
Bạn nên nhớ topic của bài viết là xin phần mềm nghe nhac LOSLESS và mình cố gắng làm cách nào để đưa được nhạc LOSLESS vào cái đt win7 để nghe trong khi máy k hỗ trợ phần mềm nghe nhạc chuyên dụng. Và nghe nhạc trên đt nó cũng có cái vui của nó, chẳng hạn như bạn đang đi đâu đó, hay có hẹn 1 vài người bạn mà trong lúc ngồi đợi , hoặc ở công ty vào buổi trưa k có làm gì, nghe 1 vài bài nhạc trên cái đt của mình k tốt sau, hay lại phải xách theo cái laptop và rinh nguyên 1 dàn máy nghe nhạc theo để phục vụ việc nghe nhạc của mình .
(Còn bạn nói k phân biệt được nhạc LOSLESS hay 320kb = đt thì mình cũng đồng ý, ngay khi mình nghe = đầu phát nhạc chuyên dụng ở nhà mình còn k phận biệt được nữa là nói chi trên đt.)
Có những người xài đt cài tất cả những gì có tren mạng hoặc được bạn bè chia sẽ vào cái máy mà k biêt là mình có cần sử dụng đến nó không, có phù hợp với mình k, hay là cài vào chỉ để nói với bạn bè rằng, cái gì mình cũng có cho nó oai.
Thứ 2 tuần mới, công việc mới, chúc anh em diễn đàn nhiều niềm vui và 1 tuần làm việc hiệu quả.
em nghĩ bác nên làm 1 con headphone hoặc ear ngon ngon + nhạc 320kbps là đã ngon rồi vì thứ nhất con phone ko chuyên nghe nhạc nên nó phát nhạc chỉ tạm chấp nhận được , thứ hai nghe được lossless với con tai nghe cùi thì phí cả công copy mà lại rất tốn dung lượng
em thấy android cũng có phần mềm nghe lossless mà ^^
bạn tải nhạc losless tại đây nè http://....../EEntP
xong dùng phần mềm power amp nghe.bảo đảm hay lun
dung lượng cũng không nặng lắm đâu,dưới 40mb
Mà android bây giờ music player gốc cũng nghe lossless tốt (e đang xài 4.1.2 cho Note 1, ko biết các máy khác có thế ko). WP chán thật. Đang tìm cả cái p mềm đọc sách prc mà cũng chưa có.
j.shjn3
ĐẠI BÀNG
10 năm
@luuthanhtrung Convert qua epub rồi dùng Bookviser đọc là OK mà bạn 😁
@j.shjn3 convert bằng pm gì hả bác, có convert đc một loạt không, hay phải từ quyển một.
j.shjn3
ĐẠI BÀNG
10 năm
@luuthanhtrung Mình convert online qua trang này https://cloudconvert.org/prc-to-epub. Mình thử thì convert hàng loạt được.
Hix,trang đấy e ko mở đc. Để e tìm apps convert khác vậy. Thanks bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019