xin phần mềm vuốt màn hình để tắt ứng dụng

QuyetTien229
5/3/2012 5:36Phản hồi: 49
E thấy iphone có mấy chương trình thoát app rất hay như vuốt 4 ngon tay chụm vào hay tạo một nuốt home trên màn hình. tại sợ nuốt nguồn hư nên e đi kiếm chĩ thấy cho iphone là nhiều nên mong mấy pro chỉ bào một số chương trình tương tự như vậy
49 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

icarus12345
ĐẠI BÀNG
12 năm
đúng rồi, trêh IP có app hay lắm, bạn vuốt chéo màn hình, lắc máy, ụp ngược, vuốt ngang bên trên, hay rung... là ứng dụng đó close.
ai biết trên android có shared cho anh em với nào
Nel2010
ĐẠI BÀNG
12 năm
đánh dấu để chờ tin tức từ các pro 😃
Lúc trước có tìm nhưng ko có, chỉ tìm đc Virtual Button Bar là nó lun có cái mũi tên ở màn hình, mình click vào đó nó sẽ hiện mấy Button mà mình chọn trước như Home, Menu, Search, Back, tắt màn hình...
peterh
CAO CẤP
12 năm
Mình có 1 cách. Ai đang xài go launcher thì nó có chức năng này sẵn đó.
icarus12345
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao không chỉ luôn đi,m cũng GO nè
Hiện tại thì mình tắt/bật màn hình bằng cảm biến ánh sáng (kết hợp với cái bao da nắp gập là hết ý) nên chỉ còn dùng nút home để close app. Tuy không đúng yêu cầu của bạn nhưng cũng giảm tải 1 phần cho các phím cứng 😃
em cũng giống bác này toàn dùng widget còn về thoát phần mềm thì em nghĩ ở android hầu hết các phần mềm đều có phím EXIT chỉ có iphone là không có thôi nên cũng không lo lắng lắm về phím cứng
icarus12345
ĐẠI BÀNG
12 năm
trời pác thử dùng mấy cái phần mềm mà hay tạo popup xem, phải ấn nút back nhiều nhiều,
vấn đề là có cách nào thay nút back không, em ví dụ nhé: vuốt từ phải qua trái phía dưới cùng chẳng hạn, là back, đỡ phải ấn nút nhiều
Cái này có hản 1 launcher được phát triển mà,thực hiện mọi thao tác giống activator của iOS luôn........e dùng con galaxy nexus mod cho nó mất 3 cái nút trên màn hình để cho FULL nên toàn phải dùng phần mềm kiểu này thao tác mà...🆒 ae tham khảo đây nhé,cũng dễ dịch dễ xem http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1330150
Đa tạ, xài rất đã, nhưng tiếc là mình chưa xài hết được tính năng của nó, mới xài được mấy cái double swipe à, còn mấy cái vẽ hình thì chưa biết xài sao 😁
Nhưng mà cảm nó vẫn là bản beta nên chưa hoàn thiện lắm,bác có thể dùng kèm smart taskbar như có bác vừa nói,cũng khá được
phongkute
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đang dùng touchpad. webos thì tính năng này có sẵn (mà hình như nó là bản sắc riêng của webos và playbook os 😁), còn android thì là cm9, 3 phím cơ bản đều là phím cảm ứng nên cũng chẳng dùng phím cứng bao giờ :D
xmen533
TÍCH CỰC
12 năm
Mún thoát nhanh thì chạm home 1 cái là xong mà bác,android cứ xài thôi,lúc thiếu ram nó tự kill ứng dụng mà. 😃
ngoc8908
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thế máy có ram nhiều nó chưa kill ngay dc, đợi nó ram đầy mà kill thì đến bao h :happy:
Thế thì tốn pin lắm bạn à. Cpu phải hoạt động nhiều
@quelenph0 Nang binh 0982604879
manhma
ĐẠI BÀNG
11 năm
@quelenph0 chuẩn men, người ta còn đang phải down ứng dụng tự động đóng kill cho đỡ đầy ram --->khỏi ngốn pin mà bác kia bảo thế thì...@@
duicuidien
ĐẠI BÀNG
12 năm
smat taskt bar gi do em ko nho lam
duicuidien
ĐẠI BÀNG
12 năm
http://www.tinhte.vn/threads/751284/
tham khao cua bro nay ne
thấy cái zmooth cũng ok lắm chỉ vuốt qua trái là thoát qua phải là menu còn hình chữ U ngược là home
xài go laucher đi, preferences ->géture setting ->glide dơn action -> go laucher shortcut -> lock screen, thoát ra vuốt xuống ok
có ứng dụng nào mở máy bằng cách vuốt màn hình ko bác
Vuốt cảm biến ánh sáng thì có bạn, search LightLock trên market có đó.
sao xperia neo ko xài đc light lock zậy bạn...mình dowm về ko đc
cảm ơn bác rất nhiều cái app này,con htc hd2 của e hỏng gần hết phím,có cái này dùng hay quá nhưng sao nút back k dùng đc nó báo là "unable to execute as root" bác chỉ giùm em với,thank bác nhiều
Mình đang dùng song song LMT launcher mà bác mr.xpeed đã giới thiệu ở trang 1 (cái này hơi bị delay 1 tí), với ứng dụng Taskie có trên Market (app này để chuyển giữa các task, dùng mượt hơn LMT launcher). Dùng cả 2 thấy rất tuyệt, hehe. Mình đã up 2 apk LMT vs Taskie Unlock lên mediafire cho bác nào muốn thử:

http://www.mediafire.com/?0x23bvcn475nqx3
http://www.mediafire.com/?846qilkc44zo344

Bác đang dùng máy nào, nếu là EVO 3D thì có thể thử app Ponury Gesture Mod miễn phí có sẵn trên Market (vuốt ở màn hình cảm ứng để mở máy vs khóa máy). Mà những ứng dụng kiểu này sẽ tốn pin lắm đấy ^^
Thử link này xem bạn http://www.mediafire.com/?v1dya1icfj4jfoh

---------- Post added at 09:07 AM ---------- Previous post was at 09:00 AM ----------

Cái taskie có vẻ như là nó gọi lại từ history chứ không phải switch sang cái app đó. Mình đang dùng smart taskbar, có thể mở ra recent apps list hoặc app drawer tùy thích. Nhưng smart taskbar có một nhược điểm to đùng đó là màu mè chán quá 😔
Bác nói đúng, taskie nó chuyển giữa các app recent, chứ ko phải chuyển giữa các app đang chạy. Còn smart taskbar đúng là màu mè thật =)).
Dù sao đến giờ mình vẫn chưa tìm thấy app nào hay như activator vs swipe trên iphone vs N9 :(
Hay 01268661939

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019