Xin phần mềm xóa ứng dụng mặc định của máy android

hoangcnd
30/6/2010 13:33Phản hồi: 44
44 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nguyendlu
ĐẠI BÀNG
13 năm
hjc hjc, lỡ xóa mất sms mặc định rồi... h ko cài lại dc.. ai giúp với
Tungb3o
TÍCH CỰC
13 năm
Uplại Rom thì nó lại có thôi vấn đề gì đâu 😔
applanet.................................................
hugo_291290
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình xóa voice talk mặc định của máy đi thì có bị sao ko các bạn?
mabu_com
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình có đọc các comment ở trên, mình đã cài đặt Titanium Backup, sau đó chạy chương trình thì nó hiện lên thông báo : Sorry, i could not acquire root privileges. This application will *not* work! Please verify that your ROM is rooted, and try again. This attempt was made using the "su" command
xong rồi mình chỉ thấy màn hình hiển thị 1 số thông tin của máy thôi xong rồi thoát, chả có làm được j nữa. Mục đích của mình cũng muốn gỡ bỏ các phần mềm mặc định của máy cho đỡ chật không gian lưu trữ trong.
Thanks các bạn tư vấn
@mabu_com máy PHẢI ROOT mới có thể dùng TB, cũng như bắt buộc để xoá ứng dụng hệ thống.

đụng tới ứng dụng hệ thống thì dùng TB là ổn nhất;
freeze
===> thấy ổn (không fc, máy vẫn hoạt động bình thường) > backup > uninstall.
===> không ổn (ngược lại bên trên) > defrost > bình thường trở lại.
Titanium backup nhé cậu mình đang dùng đây 😁
mabu_com
ĐẠI BÀNG
10 năm
cảm ơn bạn nta139, mình đã hiểu thêm rồi 😃
k có cách nào mà k cần root mà xóa các ứng dụng mặc định k ạ..các bác bảo e vs..e đọc thấy m.ng bảo root thì k nên cho những ng muốn dùng ổn định lâu dài..e là e k có tiền nên chỉ cần dùng ổn định thôi ạ..n e muốn xóa mấy cái k dùng đi nhìn cho đỡ vướng ạ..
root luôn đi bạn bạn đừng xoá ứng dụng lung tung là được;
root thì sẽ không được bảo hành nếu máy xảy ra sự cố, chứ chả có gì mà hoạt động không ổn định cả;
có 1 cách là dùng Titanium Backup Freeze ứng dụng lại, thấy máy hoạt động vẫn ổn thì gỡ, không thì defrost;
@nta139 Vậy hả b..máy mình hết hạn bh r còn đâu..😃..có những j k nên xóa hả b..mình muốn xóa mấy cái như dropbox gmail play sách..dùng cái freeze kia thì k cần root hả b..mà thực ra mình k hiểu root ý..máy mình s3 lên 4.3 r thì làm tn hả b
@Mý_Rưỡi92 freeze vẫn phải root
root là để có quyền cao nhất với hệ thống, giống như sử dụng windows với tài khoản administrator vậy thôi;
những app không phải hệ thống có thể xóa thoải mái (vd dropbox, box, google drive, mediafire, gmail,...), không nên xóa play store (play store service...), .... cái này bạn phải tự tìm hiểu thêm thôi; (hoặc bạn muốn thì có thể post những cái cần xóa lên đây mọi người sẽ hổ trợ bạn); {những cái nào có dung lượng lớn thì xóa, chứ nhỏ nhỏ vài KB thì xóa làm gì.}
@nta139 thanks b ná..b có cách root nào dễ hiểu k gửi cho mình vs..trc có b bảo mình tìm framaroot 4.3 n mình tìm k thấy..chỉ thấy của 4.1.2 thôi..😔
trên appstorevn chỉ có ver 1.9.1 thôi??? ở đâu mà 4.1.2??? hay bạn nói ver android?
bạn cứ tải framaroot về máy, rồi chạy thử xem? mình không có dùng S3 nên cũng không rõ root như thế nào nữa... Google đi bạn.
mình nói android mà..😔..mình thử r n k đc..bị lỗi j ý..:(
Không rot có phần mềm nào không các bác.mày e nhiều phần mềm rác không dùng tới quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019