Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Xin phép tạo Topic Hỗ Trợ Máy Tính xách Tay SAMSUNG.

laptopbox
16/9/2011 6:48Phản hồi: 121
Xin chào các anh e tinhte.

Mình xin mạn phép tạo topic riêng về các vấn đề bảo hành máy tính xách tay SAMSUNG

Rất mong các bác cùng nhau chia sẽ để hỗ trợ tốt nhất từ cho các anh e nào sử dụng và dang muốn sử dụng laptop samsung nhé.
121 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tôi ủng hộ....
tegieng92
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình tính mua 1 con Samsung q428 i5.
mình tìm các bài review trên mạng nhưng ko thấy, bạn nào đã xài thì cho mình xin ý kiến và lời khuyên.
Cảm ơn 😁
@tegieng92 e đang dùng q428 i5 đây bác, nếu bác chỉ giải trí thông thường thì máy khá là ổn, vẫn chiến dc các game nặng như NFS, thiết kế máy khá sang trọng, còn nếu bác chiến game nhiều thì chuyển qua làm e asus thì tuyệt hơn
@lonely25081992 hội samsung lên nào
Ủng hộ bác chủ topic, vì thật sự đang thất vọng về chất lượng laptop samsung.
Ngày 5/9 mình có mua 1 chiếc lap RC418 có VGA ngoài ở FPT Shop, lúc đó đang có chương trình khuyến mại giảm giá 1m, con máy giá 13m giảm còn 12m.
Nhưng mang về chưa được 1 tuần thì thi thoảng màn hình tự động tắt như sleep mặc dù đã tắt hết mọi chế độ auto sleep các kiểu, cố dùng được hơn 1 tuần thì phải mang đi bảo hành tại trung tâm của SS ở Grand Plaza, vứt đấy hẹn 1 tuần lấy máy, đến khi ra lấy máy thì bảo chưa có linh kiện thay, sửa chưa xong cũng chẳng báo lấy 1 câu, cũng chẳng nói rõ nguyên nhân bệnh là gì.
Lại đi về tay không mà không có 1 cái hẹn cụ thể. Thật sự bực mình và thất vọng về laptop của SS lắm, hay hàng lỗi nên tung chiêu giảm giá để bán tống bán tháo vậy ko biết. 😔
Bạn thử chạy chương trình 3d mark để test trước xem sao http://www.filehippo.com/download_3dmark_vantage/

bạn đã cài lại máy chưa vậy ah thường thì chổ bán nó cài win dùng thử thôi, nếu bạn cần giúp gì thì đem máy lên 180 pasteur để mình hỗ trợ bạn nhé.
E ở HN cơ ạ, máy thì bây giờ vẫn nằm ở chỗ trung tâm bảo hành, chưa biết ngày về 😔, bên đấy họ bảo bao giờ linh kiện về thay được sẽ gọi, máy ko phải của e mà mua hộ cho thằng em, mang tiếng mua hộ mà giờ máy nó như thế, áy náy lắm :(
thực ra màn hình samsung thi thoảng về chế độ sleepe khi bạn để 1 lúc lâu không dùng là chuyện bthường mà. theo mình hiểu đó là chế độ tiết kiệm pin va bảo vệ màn hình thui
Vấn đề là đang làm việc bình thường vẫn di chuột và type bàn phím nhưng màn hình vẫn tự tắt, máy vẫn chạy bình thường, lại phải bấm power để bật lên.
Mà nếu thật sự không có vấn đề gì thì việc gì bên bảo hành lại ngâm máy lâu như vậy, đến hôm nay là 1 tháng mua máy và nửa tháng ở chỗ bảo hành, vẫn chưa có hồi âm, mấy hôm trước đã gọi hỏi lại thì vẫn nhận được trả lời là linh kiện chưa về, hỏi là hỏng ở đâu thì ậm ừ bảo là có thể do màn hình. Nói thì biết vậy, chứ nghe mình tả triệu chứng thì ai chả biết nó trục trặc ở màn hình, mà chả lẽ samsung vina ko tự làm được màn hình hay sao mà chờ linh kiện lâu vậy.
bác ở đâu ở HN. e cũng đang dùng 1 con SS R439. e mua của Trần Anh, dùng dc, chưa lỗi j, máy cũng ko nóng lắm. có j bác cho e số dt ae mình trao đổi nhé
mình cũng đang xài samsung rv418. mình thấy cũng ổn, êm, tuần đầu mua mình xài hết công suất kiểm tra chất lượng máy. không thấy vấn đề gì cả. cũng có lần để chế độ powersaver, đặt khoảng thời gian cho máy thì máy tự chuyển về chế độ khóa máy(tcả chương trình vẫn đang chạy bt),màn hình tối đi.muốn mở ra để dùng phải có mk.theo cá nhân mình thì cg ổn. cg có thể do bạn cài đặt chế độ nào đó mà bạn không nhớ thì sao. còn samsung là hãng điện tử có tên tuổi về màn hình,cg có nhiều linh kiện cho máy tính và điện thoại mà.bạn cứ chờ xem thế nàonhé.

---------- Post added at 01:13 PM ---------- Previous post was at 01:11 PM ----------

ừ. cũng có thể mình không may mắn đó bạn. đôi khi xuất xưởng cg có chiếc bị lỗi. hay là do bạn chưa cài driver nhỉ

---------- Post added at 01:21 PM ---------- Previous post was at 01:13 PM ----------

mình thấy cũng ổn đấy. màn hình samsung chống cận, chống lóa, mình ngồi cả ngày mà không thấy gì cả. máy chạy êm, không nóng, giao diện hình ảnh đẹp,các chế độ trong máy mình thấy đc,khởi động cg nhanh nữa. còn của bền tại người nữa mà, chưa chắc máy đắt tiền đã là tốt. quan trọng là mình ưng là được bạn ạ. samsung chưa có tên tuổi nhiều về laptop nhưng bạn thử nghĩ xem kể cả apple còn có linh kiện củA samsung, màn hình,máy tính bàn,ổ đĩa..... của samsung đầy đó thui. cứ xài vô tư đi bạn à. không có vấn đề gì đâu.
Thì ban đầu cũng thích Samsung ở cái khoản màn hình, với lại ngoài chip với VGA thì hầu như toàn bộ là đồ của SS nên tính đồng bộ rất cao, mình không nói là cả dòng này đều có lỗi như vậy, nhưng cái máy mình mua thì bị lỗi, nhưng cái làm mình khó chịu là cái dịch vụ bảo hành của samsung vina, cho đến hôm nay vẫn chưa thấy động tĩnh gì, máy mình mua cho thằng em, ban đầu nghe nó tả cũng không nghĩ là nó lỗi, nhưng chỉnh đủ các kiểu cài lại driver đầy đủ vẫn ko ăn thua, thi thoảng màn hình còn chớp sọc chạy ngang màn hình nữa, thật sự là chưa gặp trường hợp này bao giờ. Nhưng mình tin là nó bị lỗi, nếu không lỗi thì bên bảo hành đã không ngâm máy lâu như vậy.
Tất cả các tùy chỉnh thời gian ở power settings mình đã để là never màn hình vẫn tắt như thường, mà thời gian bị tắt ko cố định, ngày ít ngày nhiều, nhưng 1 ngày cũng phải 2-3 lần. Nó không ảnh hưởng gì lắm khi sử dụng nhưng mới mua về 1 tuần nó đã như thế chỉ sợ càng ngày nó càng nặng thêm 😔
Và thêm 1 nghi vấn là FPT Shop có thể đã biết máy bị lỗi nên cố tình bán tống bán tháo, đưa ra khuyến mãi giảm 1tr dụ khách hàng, đây mới chỉ là nghi vấn, bác nào cũng mua máy SS ở FPT Shop đợt khuyến mại 5/9 thì xin các bác review xác nhận lại ạ.

---------- Post added at 08:17 PM ---------- Previous post was at 08:15 PM ----------

E ở Thái Hà nên ra FPT Shop mua cho gần ai dè ...
cái trường hợp này nhiều lúc cũng do lỗi phần mềm nữa đó bạn, bạn test ram hdd lại xem sao nhé, trong dia boot có phần mềm test đó, còn trong win bạn cài em 3dmark advangte chạy cai nay test vga và cpu hieu quả lắm dó
jim011
ĐẠI BÀNG
12 năm
Topic này để thắc mắc về các vấn đề BH của samsung, nhưng cho e mạo muội hỏi 1 vấn đề khác 1 tý. Theo em biết thì các máy thế hệ mới đều có chức năng khi sạc đầy máy sẽ tự động ngắt sạc để tăng tuổi thọ của pin, vậy laptop Samsung NP350U2Y-A03VN có chức năng đó không ạ. Nếu không có thì mình có thể dùng phần mềm hoặc cách khác không ạ
lap ss e nghe nhiều người ta nói hay bị lỗi lắm, xử lý chậm như con này hôm qua e mới xem http://www.thegioididong.com/sieu-thi-laptop-may-tinh-xach-tay-samsung,san-pham-44-646-51023-13,samsung%C2%A0300v4z%C2%A0s02vn.aspx cấu hình thì mạnh, mà xử lý chậm so với cấu hình, ngta nói do win, nhưng khi đổi máy lấy máy giống cái đó mà vẫn chạy chậm, e k bik là do hãng ss yếu hay là win nữa.
chào bạn, samsung vẫn có chức năng tự động ngắt pin chỉ xài nguồn từ adapter thôi hoặc là có chương trình Battery_Life_Extender cái này nó cho phép bạn chỉ sạc pin đẩy ở mức 80% rồi tự động ngắt chức này làm tăng tuổi thọ của pin đó bạn.

---------- Post added at 09:32 AM ---------- Previous post was at 09:30 AM ----------

chào bạn.

Thông thường các trung tâm mua bán thì hầu hết là chỉ cài bản ghost thôi nhé nên win chạy rất chậm hoặc là dùng tool ..... win ko đúng nên cũng xảy ra tình trạng này nhé, bạn nên tham khảo cách ..... win cho laptop sungsung trên google nhé.
jim011
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cảm ơn bác nhiều. Em đang cần những thông tin của bác ạ
x-jutom-x
ĐẠI BÀNG
12 năm
@jim011 bác cài phần mềm kèm theo dvd đi kèm là có chức năng đó đấy. nó sạc đến 80% là ngừng ko sạc nữa.
mình dùng laptop ss thấy nó cứ ọp ẹp thế nào ý.
lần này trót mua, lần sau sẽ ko mua ss nữa mặc dù dùng thấy cũng tạm được.
@laptopbox nếu mình chọn chế độ Battery life extender thì laptop sạc tới 80% vậy khi đã sạc tới 80% thì mình nên rút adappter ra hay sao ?
@quanghung1611 Hi bạn.
Khi đó máy sẽ lấy nguồn trực tiếp và pin ở trạng thái not charging.
Cho mình hỏi chút, có bác nào có phần mềm chụp ảnh bằng camera trong win7 ko, trước em sài asus có phần mềm chụp ảnh nhưng ss không thấy có?
cái này bạn có thê cài chương trình cyber link youcam chụp hình khá đẹp đó bạn.
xin chao.
Mình là nữ, ưa dùng hàng đẹp nhẹ nên trước nay hay dùng táo, nay thấy SS cũng có hình thức khá đẹp.
Tuy nhiên Macbook air ko phù hợp với những phần mềm minh cần sử dụng trên window mà SS thì quá mới cho mình để đánh giá.
Nhờ mọi người đã dùng SS cho những ý kiến thật lòng về laptop SS, để mình có quyết đinh chính xác.
Thấy touchpad cũng cùng 1 kiểu nhu apple phải ko, mình đang nhắm con series 3 350U. Pin SS cũng ko đc tốt phải ko? Mình có cô bạn cùng cơ quan, dùng ss tab, mới đc 1 tháng hỏng pin, giờ đang chờ ng sang Mỹ để gửi trả lại máy, thiệt khốn khổ.
Mong mọi người cùng chủ top giúp đỡ.
mình dang sử dung latop ss NP Q430. mình mới cài lai laptop hiện giờ mình không thể dùng được các phím nóng trên bàn phím. ban nào biết thì chỉ dùm với. mình cũng đã cài phần mềm touchpad rồi mà vẫn ko xài được
chào bạn.

cái này bạn cần phải cài phần mêm easy display manager vào thì mới chỉnh được phím nóng bạn ah.

http://www.samsung.com/us/support/downloads/notebooks/NP-Q430-JS03US
Mình đang dùng win xp. Hiện tại đang bị lỗi. Làm sao bây giờ
Ko post đc ảnh hjc
aloha_88
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình cũng xài con SS R439 được hơn 1 năm nay rùi, nói chung là ổn, tuy chỉ có cái Touchpad là có vấn đề, sau một time lại phải cài lại driver thì mới xài được các chức năng cuộn với phóng to thu nhỏ, chả hiểu sao nữa............ai giúp mình với!
mình đã cài được rồi, cám ơn bạn nhiều lắm
chắc bác phải đem đi sửa Touchpad đi. em dùng Touchpad khá ít. em mua 1 bộ chuột + bàn phím không dây về dùng nên bây h Touchpad vs bàn phím vẫn còn khá mới

---------- Post added at 03:28 PM ---------- Previous post was at 03:24 PM ----------

mình cũng đang dùng một lap ss. ss r439 dt09vn. về kiểu dáng thì ss khá đẹp, phù hợp vs bạn nữ đấy. về phần cứng thì bạn yên tâm, ss là hãng điện từ số 1 Hàn Quốc mà. mình dùng gần 1 năm rồi mà chưa có vấn đề gì về phần cứng hết. về pin thì cũng cần biết một chút về cách dùng. nên sạc thật no pim khi mới mua về, không nên vừa dùng vừa sạc pin. pin của mình dùng gần 1 năm mà chưa có dấu hiệu chai, thời gian dùng vẫn như thế.
tóm lại là mình hoàn toàn yên tâm khi sử dụng lap ss 😁

---------- Post added at 03:30 PM ---------- Previous post was at 03:28 PM ----------

nếu đúng thế thì tội cho bác thật. FPT e tưởng cũng uy tín lắm chứ nhỉ. nếu lap của bác mà có những biểu hiện bệnh như thế kia thì chắc là hàng loại 2 rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019