Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Xin phép tạo Topic Hỗ Trợ Máy Tính xách Tay SAMSUNG.

laptopbox
16/9/2011 6:48Phản hồi: 121
121 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cac bac dung samsung series 3 350 cua samsung y
em dang dung rat phe,nhỏ 12.5 inch,nhẹ 1.4 kg,mạnh core i5 ram 4Gb
man hinh rat dep
gia ca phai chang 15 trieu dong qua tot
Minh mua may bên Nga
có đấy bạn ạ. nếu ko bạn tải cyber về dùng
mình xài laptop samsung R439 lâu ko xài ổ DVD bữa nay ko bật ra dc 😔 nó ko nhấp nháy đèn, bấm nút ko dc luôn. Chủ thớt coi giùm mình cái...thanks
hi bạn

vấn đề là máy bạn còn bảo hành ko ah, trong win có thấy cái dvd đó ko? còn bảo hành thì đem bh là ok nhất thôi ah
alol234
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình cũng đang chuẩn bị được cho 1 máy RC730, cấu hình tốt, hàng của hàn mà chưa biết thế nào, hỏng chỉ có nc vác đi sửa chứ hàng xách thì ai BH cho 😁
Dạo này samsung mới ra 1 số mẫu bền đẹp giá lại rẻ nữa
Chúc a e tinhte năm mới phát tài
Mình dùng con SS RV409-S01VN mua từ tháng 10/2011. Máy dùng rất vừa ý nếu không có lỗi như thế này:
Đang dùng tự nhiên màn hình tắt tối đen, khoảng 1-2giây sau thì bật sáng trở lại, các chương trình đang chạy thì vẫn chạy bình thường. Mình đã cài lại Win nhưng vẫn không hết hiện tượng này (thỉnh thoảng xảy ra). Chủ top chẩn bệnh dùm mình với nhé. Tks.
bạn đã cài phần mềm easy desktop manager chưa vậy
Mình chưa cài phần mềm này bạn à! Bạn giải thích thêm dùm mình khi cài nó vào thì nó giải quyết được lỗi như mình nói à? Cảm ơn bạn!
phần mềm đó quản lý việc điều chỉnh độ sáng tối của màn hình và một số phím nóng khác đó bạn.
Oh! Vậy là máy mình có dùng E.D.Manager rồi đó bạn. Mình có nhớ mỗi lần màn hình bị tắt như vạy thì có hiện lên thông báo có liên quan đến chữ NVIDIA, lần sau mình chụo màn hình gởi qua cho bạn coi nhé. Cảm ơn bạn đã quan tâm.
bạn lên mạng update BIOS và driver VGA lại xem nhé
em đang nhắm con này :
http://phucanh.vn/product-8835/Samsung-NP-300V4Z-S03VN-Sliver.html
có bác nào dùng qua thì cho em cái review, cảm ơn các bác :x
easy desktop manager là phần mềm gì vậy bạn? Máy NP300V4Z của mình không có, thế có down về cài được không? Chức năng ra sao hả bạn?
Mong mọi người có kinh nghiệm sử dụng laptop samsung (máy mình r439 dt 01vn) tư vấn giúp. Vấn đề mà mình gặp là khi cài game Aoe 3 vs warcraft 3, khi cài đặt xong thì máy không nhận file ..... theo đĩa. Lúc trước mình cài win thì rất rất là kén PM ..... nay tới game thì mình botay nó luôn.
mình có 1 máy samsung serial 9 xách tay từ hàn quốc về. Máy của mình mỗi lần sạc pin chỉ sạc đến mức 80% rồi đứng. Bạn có cách nào khắc phục lỗi này dùm mình được ko ?
Thân
Bạn vào phần setup BIOS rồi tìm phần Battery Extended Mod để tắt đi nhé . Dùng cái này tốt mà bạn , chống chai pin đó :x
Trong máy có PM Samsung Control Center quản lý tất cả rồi mà. Với lại cái này thấy Samsung quảng cáo là sau 3 năm mà pin vẫn còn nguyên 80%, không biết có thật không nữa.
mình cảm ơn nhé, mình se thử xem sao 😃
Chào bạn laptopbox!
Cách đây khoảng chừng 5ngàyy, mình có update VGA NVIDIA nhưng sáng nay laptop mình vẫn còn hiện tượng giống như hôm trước. Mình kèm theo cái hình này, bạn coi dùm mình với nhé. Cảm ơn bạn.
bạn chỉnh lại độ phân giải của màn hình thử nhé, lúc trước cũng có 1 em bị như vậy.
ss có mà . bạn không cài cyber thì khi mua máy ở trong driver kèm theo có mà bạn. bạn cài ra là có ngay, mình cài rồi nhưng mình thich dùng cyber hơn

---------- Post added at 09:51 AM ---------- Previous post was at 09:48 AM ----------

hay là thiếu driver hả bạn
anh em ơi cho tôi hỏi chút anh em nào biết ở đâu bảo hành samsung tốt không?
con máy tui mua hết hạn bảo hành lâu rùi. giờ phải mang ra thợ mà họ kêu không có đồ thay. nản toàn tập
bạn cho mình biết model và tình trạng hiện nay như thế nào ah, hoặc bạn ghé TTBH 180 pastuer q.1 mình kiểm tra xem nhé
lục cái thread này lên cho hội SAMSUNG xôm tụ tí nhở.
new8220
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình muốn kết nối laptop Samsung R439 với TV LCD Toshiba 32PB20V qua cổng HDMI nhưng không được.
Có ai có kinh nghiệm giúp mình với. Do rất gà nên mọi người chỉ tận tình nhé.

Cảm ơn rất nhiều
@new8220 bạn bấm pím window+p do
new8220
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nguyenthaihoc1990 Mình đã bấm "nát" 2 phím đó rồi mà không được nên mới la lên cầu cứu đó 😆
@new8220 bạn đã cài cái phần mềm esaydisplay manager chưa, bạn cài vào và nhấn FN + F4 để xuất ra HDMI
@laptopbox thu cach nay xem duoc ko ban
new8220
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nguyenthaihoc1990 Cảm ơn bạn nhiệt tình. Vấn đề của mình giải quyết xong rồi. 😃
new8220
ĐẠI BÀNG
12 năm
Laptop của mình cài tất cả phần mềm của Samsung cung cấp 😃 bao gồm Easy Display Manager. Nói chung làm hết cách theo như anh Google "cung cấp" mà không được.
Hôm qua chẳng làm gì hết mở máy lên thì ngon lành. Cảm ơn mọi người đã giúp đỡ. Vấn đề đã giải quyết xong. Close nhé.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019