Xin thông tin Lenovo P700

love2083
4/8/2012 2:14Phản hồi: 641
641 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

P700_ROW_S113_120801 Rom này bị sao zậy mấy bác ?
jeremia
ĐẠI BÀNG
12 năm
@boylaixa Thông thường khi root rồi sẽ không update OTA được bác ạ. Em cũng chưa thử vì không quan trọng chuyện tiếng việt lắm. 😁
jeremia
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mr.kid102 Đúng rồi bác ạ, hiện tại chỉ có bản 120801 là có tiếng việt và 1 số thứ tiếng khác.
@jeremia VẬY CÒN CÁCH NÀO ĐỂ CÓ TIẾNG VIỆT KHÔNG BÁC ? BÊN FPT NÓ CÓ UPDATE CHO MÌNH KHÔNG ?
chaiens
ĐẠI BÀNG
12 năm
@jeremia bản 707 đã có rồi bác nhé
nvtn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bản Rom S112 cũng có tiếng Việt mà. Va cung root được bằng chương trình root 2.0 của China.

Sent from my Lenovo P700 using Tinhte.vn
tonybom
TÍCH CỰC
12 năm
Mình thấy cần quái gì tiếng Việt nhỉ? Giao diện tiếng Anh của nó đơn giản dễ hiểu mà 😃 Hihi, Ý là em thấy vậy thôi nhé! chứ với người ko quen thì cần phải tiếng Việt để dễ thao tác và xử lý!
ban1phat1
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình đăng ký con này.
SĐT mình 0906 704 392.
Chắc chiều nay mình ghé mang em về nhà đây.
nvtn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tôi đang dùng tiếng Việt đây. Nếu máy ko co tiếng Việt, ban có thể up lên rom S112-120707 là đc mà. Vẫn root máy đc nhé

hungvntb
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nvtn Update kiểu gì vậy bạn? Có phải vào setting/about phone/ fireware update là được hả bạn hay phải cài phần mềm vào root rít mới được.
cái tai nghe chuối quá, nhìn ko đẹp gì hết.

mà khi gắn 2 sim có cần mặc định lại không, hay là nó tự nhận 1 sim 3g 1 sim nghe gọi, khi đang dùng 3g vẫn nhận tin nhắn và cuộc gọi bình thường ?
chaiens
ĐẠI BÀNG
12 năm
@love2083 Dùng bình thường. Khe sim 1 mới dùng 3G được, khe 2 không có 3G nhé. Bạn dùng sim nào để vào 3G thì cắm vào khe sim 1.
Xin chào các bạn,

Mình mới tham gia diễn đàn và cũng theo dõi thông tin về Lenovo P700 nên thông tin thêm về Lenovo P700.

1. Mới lấy hàng hôm qua, lúc 11h00, giá 3.550.000 (được ưu đãi) có thẻ nhớ 4G.

2. Sử dụng thử một ngày cảm giác rất tốt, một số nhược điểm các bạn cũng đã đề cập (nút nguồn nhỏ v.v...) nhưng cũng không đáng kể lắm.

3. Mình tạm kết luận, nếu so sánh giá và hiệu năng, điện thoại này đứng thứ nhất.

Mình cũng mới xài android nên còn lơi lúng túng, các bạn có thể giới thiệu mình phần mềm đồng bộ P700 với PC được không!? Mình sử dụng win 7.

Cảm ơn trước nhé.

Thân mến.
honglong12
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mcan Giá 3,55 tr bạn lấy ở cửa hàng nào vậy?
tonybom
TÍCH CỰC
12 năm
@mcan Xúc ở đâu được giá hời vậy bác nhỉ? lại thêm đc thẻ, đã quá!

Sau khi cầm đc em nó thì mình thấy như sau:
- Ngoại hình rất "chuẩn men"!
- Vỏ nhám, cầm chắc tay OK hơn các em trước là A60 và giờ thêm A65 cũng trơn dễ tuột
- Nút nguồn A60 còn nhỏ hơn mình dùng 1 năm rồi chưa thấy lún vào, nên chắc là OK và ko đến nỗi nào như các anh em lo đâu ạ.
Những thứ khác chưa thử chưa biết vì đang xạc pin cho đầy trước khi sử dụng như nó khuyến cáo 😃
jeremia
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mcan Bộ nhớ trên máy đã có sẵn phần mềm sync với windows rồi bác nhé. Trong thư mục USB Storage/ideatool. File ideatool_1.0.13_os.exe. Bác cài vào máy, connect P700 với PC là lên đủ contact, message, app, sync... nhé
@jeremia
Cảm ơn, để mình thử.
update lên phiên bản mới mà lâu quá trời, hơn 1h mà mới đc 34%
Cho mình hỏi nó có cảm biến từ kô? Hdh thì đầy đủ so với nguyên
bản kô? Cảm ơn. Mình thì rất cần la bàn để đi phượt.
jeremia
ĐẠI BÀNG
12 năm
@sos7803 Đầy đủ các tính năng của ICS bình thường nhé bác, GPS hoạt động khá ổn, định vị có hơi chậm tí, nhưng phải phụ thuộc vào nhiều yếu tố khác nhau nữa nên không phàn nàn j về điểm này. 😁
jeremia
ĐẠI BÀNG
12 năm
Giá 3.550.000 VND là giá ưu đãi dành cho nhân viên FTG bác ợ, con P700 của em là đợt hàng đầu tiên chuyển về FTG HCM. 😁 giá 3.550.000 VND luôn thẻ 4G class 4.
@jeremia
Giá 3.550.000 là giá dành cho nhân viên FPT, nếu các bạn có quen người làm bên đó nhờ họ mua hộ, có luôn thẻ nhớ...
honglong12
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mcan Rẻ hơn huyenmobile 50k nếu có người quen. Còn không mua thẳng của huyenmobile cũng chỉ 3,6tr theo như comment của huyenmobile trong topic này
tonybom
TÍCH CỰC
12 năm
@mcan Thanks, biết muộn quá, xúc mất dzồi! 😔
chaiens
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tonybom Mình còn xúc cách đây khoảng tháng, 5,6tr, không bảo hành :(:(:(
tonybom
TÍCH CỰC
12 năm
@chaiens Buồn hơn nhỉ, hôm trước hỏi bác kia đang phân phối em này tới 5tr2! Bác ấy còn quả quyết FPT ko bán giá 4tr9 nữa chứ!
Tình hình là FPT có hàng rồi,ai ở bình dương lại đối diện nhà sách bình minh,hàng nhiều =]]
camera công nhận đẹp ~= ip 4 lun.... chạy cũng mượt,game đồ họa thấp thì ok
tonybom
TÍCH CỰC
12 năm
Sau khi vọc em ấy nãy giờ, chỉ 1 câu: Tuyệt!

Quả là anh em nào định xúc máy mới smartphone thì xúc em này xài ko có gì phải hối tiếc!

Chuyển từ A60 sang P700 cứ như đang từ xe số chuyển sang tay ga í! 😃
tonybom
TÍCH CỰC
12 năm
@thansaupdc Thế ông đã làm biến mất số 3 được chưa ?!
thansaupdc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tonybom tui làm được rùi
jeremia
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mcan Nếu bác không tìm thấy có thể down về ở đây nhé: http://www.fshare.vn/file/PWPUKXFYC1/
chaiens
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tonybom Sáng màn hình thì nên để chế độ auto, buổi tối ko chói mắt, ra sáng vẫn xem được mà ko phải điều chỉnh.
tonybom
TÍCH CỰC
12 năm

Tình hình này chắc phải lập hội P700 thôi, bác jeremia nhể! 😃
cài từ sáng đến giờ mới xong, mệt người quá, mai vừa nghịch vừa hỏi, bác nào rành chỉ với nhé, chưa dùng đt cảm ứng bao giờ cả, chẳng biết gì luôn
tonybom
TÍCH CỰC
12 năm
@love2083 Tớ đang dùng A60 nên dọn sang nhà mới chỉ mất có 30p 😃
thích con này quá.e cũng đang định qua Huyenmobile mua, chưa dùng cảm ứng bao giờ cả.có gì các bác chỉ giáo em với nhé!
Android có soft lấy danh bạ của nokia khác qua bluetooth không mấy bác nhỉ. Chứ chuyển kiểu sim thì tên dài nó bị cụt. :-s
chaiens
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mr.kid102 có, bắn file .vcf qua blu rồi nhập vào hàng loạt đ][cj
kon này ra lúc dt mình vừa bị hư và đang băn khoăn ko bik mua dt gì, nghe dân tình xôn xao kon này quá nên sẽ mua ngay để vọc vạch
co xem duoc mp4 khong cac bac
boylaixa
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác nào biết root,cài rom cho máy...thì làm chủ hội p700 đi.tạo 1 hội cho ae dễ giao lưu trao đổi 😃
Chưa có tiền mua e nó nhưng háo hức lắm rồi 😃
@boylaixa Giống Mình
tonybom
TÍCH CỰC
12 năm
@boylaixa Đã có hướng dẫn root và link tải room trong topic này rồi đó bác. Chịu khó tìm từ trang 14 về sau sẽ thấy

boylaixa
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tonybom E có biết bài viết đó.ý e là lập hẳn 1topic chuyên p700 ạk😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119