Xin thông tin Lenovo P700

love2083
4/8/2012 2:14Phản hồi: 641
641 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

okono
TÍCH CỰC
12 năm
Anh em cài game vô để test khả năng chơi game của em này đi.
Không biết chơi được nhiều trò ko và chơi có mượt ko nhỉ.
làm thế nào để lenovo P700 phát wifi hotspot nhỉ ? Thanks
jeremia
ĐẠI BÀNG
12 năm
@arial P700 có sẵn 1 app để tiện cho Tethering (wifi hotspot). Bác vào menu app, tìm và chọn Tethering & portable. tick vào dấu chọn portable wifi hotspot để tắt hoặc mở chế độ Tethering.
Config bằng cách chọn "Configure wifi hotspot", có các tùy chỉnh như tên mạng, mức độ bảo mật, password. Lưu ý phải mở data kết nối trước khi dùng tethering nhé. 😁
screenshot (1).jpg
@jeremia Thanks ban ! Đã làm đc .
boy7love
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có bạn nói ở Cần Thơ có hàng rồi, xin hỏi thăm ở Cần Thơ cụ thể là ở đường nào, tiệm nào vậy? giá cả và thẻ nhớ có tặng ko? Không thì em làm một con ở SG vì đang ở đây, thèm nhưng chưa mua vì đang xài con A65 chưa được 1 năm.
@boy7love Phương Tùng nhé bạn. Mình sẽ quất 1 em. Mình suy nghĩ kỹ rồi. Không mua Arc or Optimus 3D mà mua P700, tiền còn dư để dành thêm sau này quất con surface của Microsolf trải nghiệm cho sướng. P700 đáp ứng đủ yêu cầu về 1 chiếc đt thoại của mình là màn to, pin trâu, Android 4, 2 sim 2 sóng. Chỉ hơi tiếc cái là thương hiệu Tàu.
honglong12
ĐẠI BÀNG
12 năm
@jupiter-vtv Bạn nhắc lại cái thương hiệu tàu làm mình cứ lăn tăn mãi. Hiện giờ đang có làn sóng không dùng hàng TQ ở EU và Mỹ. Mình đọc báo trên vnexpress :
Hàng Trung Quốc bị tẩy chay trên thế giới

Cả EU và Mỹ đều đã phát động cuộc chiến chống lại hàng hóa Trung Quốc với lý do chính là làm giả quá nhiều và chứa thành phần độc hại cho người sử dụng.
tonybom
TÍCH CỰC
12 năm
@honglong12 Hehe, cái này thì miễn bàn thôi bạn!
@honglong12 Máy sử dụng ổn bạn à. Còn mấy cái vụ kia thì tùy theo loại mặt hàng. Nếu chính hãng thì ok, còn xuất xứ thì đâu cũng vậy. Sony, toshiba... vẫn có xuất xứ từ TQ đấy thôi.
Sent from my Lenovo P700 using Tinhte.vn
boy7love
ĐẠI BÀNG
12 năm
@jupiter-vtv cảm ơn bạn, tui cũng ko ưa Tàu nhưng phải công nhận con này Tàu nhưng cũng ổn. Jupiter VTV người của VTV Cần Thơ à? Nếu thế thì hok chừng người quen nha.
Cần Thơ mua tại fpt Hùng Vương, bạn mua ở đây nếu may mắn thì được giá gốc.

boy7love
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mcan Cảm ơn bác, mai lượn ra đó xem và xài thử coi thế nào.
Mình làm ok rồi, cảm ơn bạn nhé.

2591989
ĐẠI BÀNG
12 năm
sáng nay em mới quất 1 em ở huyenmobile . Cảm nhận thật tuyệt . Mà lần đầu tiên em sài android . Bác nào biết chuyển qua tiếng việt chỉ em với .
@jeremia Bạn ơi, làm sao có chỗ gõ tiếng việt vậy, mình đã up lên bản có tiếng việt rồi, đã hiện tiếng việt nhưng vào chỗ ngôn ngữ và nhập thì ko thấy chỗ ghi gõ chữ tiếng việt, chỉ có 2 cái đầu tiên, cái hình thứ 2 của bạn đó
tonybom
TÍCH CỰC
12 năm
@love2083 Bác phải vào Play tải về app Go tieng viet rùi chọn mặc định nó thì mới gõ tiếng việt được chớ!!!! Search "Go tieng viet" là thấy!

Còn cái tiếng Việt mà bạn nói đấy là giao diện thoy. Cheers!
@tonybom của bác Tran Ky Nam phải ko bạn, nên chọn cái 2 hay 3, cái nào xài ổn định hơn ?
tonybom
TÍCH CỰC
12 năm
@love2083 Bản 3
aurora4655
ĐẠI BÀNG
12 năm
hom wa minh cung moi lm 1em o huyen mobile 3t6. Ve nha ba xa ket wa doi lay luon em nay.

Ps@huyenmobile mua them em nua co dc giam gia ko vay
Xin loi moi ng, minh chua vai dat tv
honglong12
ĐẠI BÀNG
12 năm
@aurora4655 Chương trình giảm giá cho thành viên tinh tế hết ngày hôm qua là hết. Mình phải đặt hàng hôm qua mới được giá đó. Họ bảo hết hàng, khi nào có gọi điện cho mình. Chắc con này đang hót hoặc chỉ KM mỗi con P700 nên khi mình hỏi giá KM, nhân viên hỗ trợ nói P700 luôn. Hôm nay thì phải comment mới được giảm giá 100k, nghĩa là 3,65 tr.
Mua con P700 này cũng được an ủi là dù hàng tàu nhưng rất nhiều người quan tâm chứ bỏ thêm gấp đôi số này thì cũng chỉ được hàng smartphone tầm trung mà cũng chưa chắc có nhiều người quan tâm đến vậy.
hôm qua mình dùng 1 ít, thấy như vầy:
3G thì có lúc nhanh lúc chậm, chẳng hiểu do đâu, vào web nghe nhạc, xem tin thì nhanh, vào xem truyện như mấy trang kiếm giới, lương sơn bạc thì chậm, mình dùng cái chương trình có chữ G+, về sau lên tải opera mini về thì vào bình thường, chắc do mình ko biết cách chọn trình duyệt, bạn nào hay lướt = trình duyệt nào thì chỉ mình với
Pin thì không biết như vầy gọi là nhiều ko, mình mang ra tiệm update liên tục hơn 4h còn hơn 40% pin, xong nghịch 1 ít xuống 36%, 5h sang nhà bạn ,nó mượn phá 1 chập còn đến 15%, từ 8h đến 12h đêm mà từ 15% tụt xuống còn 13%, thì chắc để chờ và nghe gọi tầm đc 3 luôn
Mình chỉ biết là thế, vì chưa dùng cảm ứng nên ko biết đánh giá sao, dùng sao nói vậy để các bạn đánh giá hộ mình
tonybom
TÍCH CỰC
12 năm
@love2083 Tớ nhận máy về lúc trưa hôm qua, sạc đầy xong và vọc từ 15h đến đúng 0h thì còn 10%. Chưa biết sau khi sạc nhồi 3 lần thì pin sẽ ổn định và cầm được lâu hơn ko nữa.

3G nhanh chậm là do nhà mạng thôi bác. Duyệt web thì tớ dùng mặc định và Opera Mini. Nay đã có Chrome rồi đấy bác muốn thử thì cài xem sao.
nghialac
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao fpt sai gòn chưa có hàng vậy,có biêt chổ nào bán chưa,
tonybom
TÍCH CỰC
12 năm
@nghialac Bạn hỏi bên Huyenmobile thử xem 6262 1818
nghialac
ĐẠI BÀNG
12 năm
chưa có bạn ạ,đã dặt hàng ben fpt nam kỳ khỡi nghĩa hôm kia, nhưng đến bủa nay vẫn im ru, nó còn không biết máy chừng nào có.
bạn đã sài con này chưa, cho mình ý kiến về chất lượng máy tý.
tonybom
TÍCH CỰC
12 năm
@nghialac Trời, ý kiến đầy rồi đấy, bác còn hỏi?!
@nghialac chạy xuống fpt shop Lê Thị Riêng Q1, mình đặt dưới đó, chiều gọi điện dặn, tối có hàng luôn 😃
fpt SG có hàng rồi, bạn phải gọi lên check, hoặc lên trực tiếp đặt tiền 😃
Hôm mình mang máy ra cài, ngồi tý mà thấy có đến 3 4 cuộc gọi đến hỏi mua p700, trong khi shop còn mỗi 1 máy đã được người khác đặt, nói chung là em ấy mới ra nên hot 😃
nvtn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có bạn nào biết vì sao Opera mini hnay ko vào internet được qua wifi ko? Dùng chương trình của máy vẫn đc, hoặc kết nối qua 3G thì vẫn vào đc.

nghialac
ĐẠI BÀNG
12 năm
có video xem cho đã con mắt, mình mê nó rồi ,mà chưa được mần em nó
hqviet
CAO CẤP
12 năm
Ngon trong khoảng tầm tiền ấy. Đc cái pin thì quá tuyệt.
jeratul
TÍCH CỰC
12 năm
bác nào giỏi tiếng tàu vô đây dịch cho anh em làm với nào
http://bbs.lephone.cc/forum-64-1.html
em thấy ở đó cũng có vài cái ROM cook đấy ;)
2591989
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác ơi . Có vỏ ốp lưng chưa vậy
@2591989 bên em có ốp lưng với dán màn hình
mà cháy hàng rồi bác ạ
Thứ 5 tuần sau hàng mới về, bác nào đặt thì đăng ký nhé
ốp lưng nillkin và dán màn hình nillkin cực chất
http://dungpv.us
thenet
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Dragon_son con này nút nguồn nhỏ không nắp lưng đã khó bấm rồi. lắp nắp vào thì có bấm được không bác? Em order miếng dán trước nhé.
ủa,mua máy mới ng ta ko cài cho mình sao?tại sao fai cài đặt?máy ko cài sẳn ah`?sr vì mình chưa xài anroid bao giờ.hơi cùi bắp chút.mình định lụm 1 con xài.có gj ae chỉ giáo nha.
buomidol
ĐẠI BÀNG
12 năm
MÌNH ĐANG SỬ DỤNG EM NÀY TỪ ĐẦU TUẦN ĐẾN GIỜ. NẾU CÓ THÊM FLASH NỮA THÌ TRÊN TUYỆT VỜI KÔ CÓ KHUYẾT ĐIỂM NÀO ĐỂ BÀN CÃI NỮA.

MÌNH VỪA GẮN THÊM THẺ NHỚ 16GB CHO EM NÓ -> VÌ LÝ DO KINH TẾ NÊN BẠN NÀO CÓ NHU CẦU MUA SỬ DỤNG THẬT SỰ THÌ BUZZ YM OF MÌNH LÀ buomidol2010@yahoo.com GIÁ TẠM BIỆT EM NÓ LÀ 3.800.000D BH FPT ĐẾN 13/9/2013 CHO THÂN MÁY CÒN PIN THÌ ĐẾN 13/3/2013, FULL BOX LUÔN NHÉ!

P/S: MÌNH Ở SG, Q. TÂN BÌNH
tonybom
TÍCH CỰC
12 năm
@buomidol Sao bùn vậy bác 😃
Ôi ngon, phải xúc em này thôi.
dps
ĐẠI BÀNG
12 năm
muốn soạn thảo excel và word, thì tải app nào có bạn nào biết ko ạ?
tonybom
TÍCH CỰC
12 năm
@dps Bạn tải Ofice Suite nhé! Có cả powerpoint và pdf
dps
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tonybom Cảm ơn bạn. Nếu tải về sài mình thấy ko thích có thể gở bỏ dc ko ? hic mới sài android!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019