Xin thông tin Lenovo P700

love2083
4/8/2012 2:14Phản hồi: 641
641 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thông báo Cần Thơ có hàng rồi
jeremia
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã đập hộp 1 em, là một trong những lô hàng P700 được chuyển đến tay người dùng. Cảm nhận sau 1 ngày sử dụng là tuyệt. Màn 4" IPS đẹp và trong, tốc độ thực thi mượt mà, đôi lúc mở nhiều app thì hơi lag 1 chút xíu. Chất lượng build cũng khá tốt, cầm máy cực kỳ đầm tay. Camera đủ xài chứ chưa đẹp, có cam trước tự sướng.😁 phụ kiện lởm khởm mang chất Hồ cẩm đào. quả pin 2500mAh quả thực là yếu tố đáng chú ý nhất ngoài khoản 2 sim 2 sóng song song (1 sim 2G/3G, 1 sim chỉ 2G). Unbox từ 4h chiều (tầm 35%), đến giờ ngồi post comment này máy vẫn cầm cự được dù pin báo đỏ xuống đến 3%. (nghe nhận 9-10 cuộc gọi, nhắn vài chục tin cho gấu, ngồi cafe khoe máy lướt wifi test 3g tầm 3 tiếng.)Nói chung là hài lòng. Bác nào đang lăn tăn thì quyết định nhang nhé. Tầm giá 3tr9 không có em nào vượt mặt được P700 cả. Quả thật bác nào cầm máy sẽ có suy nghĩ khác về đt 2sim2song, vì trước đó mình là thằng cực kỳ ghét thể loại này.:D
P/S: Sáng mai sẽ lên hình đập hộp.hehe
rin10120
TÍCH CỰC
12 năm
@jeremia bác xã pin thì cũng xã đến 10-15% thôi chứ xuống dưới nữa có ngày chay pin đấy
còn <4tr thì em này hơn 2 con khác ở khoản pin + màn hình thôi, về rom + cấu hình thì thua
okono
TÍCH CỰC
12 năm
@jeremia Chất lượng nghe gọi thế nào bác ơi. Loa thoại có to không, xài được ngoài đường ko.
Cam chụp được text ko, ý mình là chụp chữ ấy, vi dụ như chụp tài liệu chẳng hạn.
@okono Chất lượng loa ngoài to rõ tiếng, loa thoại tròn trịa rõ ràng. Xài ngoài đường tốt, mặc dù máy ko hỗ trợ tính năng loại bỏ tiếng ồn.
Pictures sau có làm bạn hài lòng khi scan tài liệu không?

Sent from my Lenovo P700 using Tinhte.vn
okono
TÍCH CỰC
12 năm
@phuonglydom14 Thế thì ngon quá rồi, thank bạn nhiều
Cấu hình như thế là cũng được rồi. Trước xài nokia s60v3 v5 ram vs cpu thấp tè. Xài lâu lâu mới bị treo.

Bác jeremia mở bao nhiêu app mà lag vậy. Xem được nhiều ko 😁
jeremia
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mr.kid102 Em mở tầm hơn 20 cái app, lớn nhỏ nặng nhẹ khác nhau, máy vẫn đáp ứng tốt, chỉ hơi laggy 1 chút khi mở multitasking để chuyển qua lại giữa các app thôi bác ợ.
@jeremia Bác có test vài game nặng ko 🤔 Không bik game nặng có lag ko nhỉ. App thì ko dùng thì tắt nên chắc ko tới 10 app chứ nói gì 20 😁
@mr.kid102 Em vẫn đang sài E63 đây. Nên yếu xìu, treo bình thường. Ko xoắn =))
thenet
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em vừa từ Huyen Mobile về. Cảm nhận đầu tiên máy dùng khá nhanh (chưa có thẻ nhớ) em dùng 3g thấy load nhanh hơn con 3gs đang dùng (chỉ chuyển sim sang). Đang update system nên chưa nghịdduwwowcj có gì em báo cáo sau 😁
hehe 1 bác nữa đang cảm nhận giá trị của em này. Hôm nay và ngày mai, con máy sẽ phải gồng mình chịu trận rồi. Cuối cùng sẽ com mèn như sau:
Đáng Đồng Tiền Bát Gạo 😁
2591989
ĐẠI BÀNG
12 năm
hôm qua em gọi lên huyềnmobile . Nói hôm nay có hàng mà đơig dài cổ họng mà chẳng thấy gọi lại . em ở vũng tàu
chaiens
ĐẠI BÀNG
12 năm
@2591989 mình đặt ở http://hoanghamobile.com/dien-thoai/lenovo/lenovo-p700---fpt----android-403----2-sim-2-song-919.aspx

hôm nay nó chuyển máy vào
2591989
ĐẠI BÀNG
12 năm
không biết nó chuyển hàng mấy ngày nữa !
tonybom
TÍCH CỰC
12 năm
Ôi, v
Ôi, mềnh vưỡn phải chờ đến mai mới được vọc, chán ơi là chán nhà các chú FPT SG quá!
2591989
ĐẠI BÀNG
12 năm
các Bác ơi . Em gọi điện lên hoànghamobile . Nó kêu có hàng . Đặt hàng qua mạng có uy tín không nhỉ . Các bác cho em ý kiến
@2591989 Uy tín 100% bạn ơi. Người ta 1 cửa hàng lớn. Không phải là mỗi trang web đâu. Không lẽ vì 3.7tr mà đóng cửa hàng bao nhiêu tiền bạc xây dựng lên 😁
chaiens
ĐẠI BÀNG
12 năm
@2591989 mình cũng đặt ở đó, mai hàng về mới biết được nó có uy hay ko ;) .
thansaupdc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@2591989 mình vừa xúc 1 con ở hoanghamobile , 3m690 ko có thẻ nhớ 4g , cửa hàng hơi nhỏ nhưng cũng đông khách , chắc ko lừa đảo đâu.
2591989
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thế các bác đặt hàng sao vậy . Em chưa bao giờ mua hàng online , nên cũng hơi sợ😃
tonybom
TÍCH CỰC
12 năm
@2591989 Cứ đặt online và chuyển tiền, bên đấy sẽ xác nhận và giao hàng. Mình mới đặt chiều hôm qua và đã được xác nhận gửi hàng sáng nay rồi (= Vịtteo). Máy bảo hành của FPT nhé!
2591989
ĐẠI BÀNG
12 năm
không biết thành phố hcm có hàng không nhỉ . Nếu có em lên tp 1 chuyến . Em muốn xúc con này quá .
tonybom
TÍCH CỰC
12 năm
@2591989 Vào FPT Shop mà xúc bác ạ. Hàng có đầy rồi!
thansaupdc
ĐẠI BÀNG
12 năm
mà con p700 này làm cái nút ấn nguồn bé tí , ấn hơi khó :mad:
jeremia
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thansaupdc Confirm với bác này về vụ nút nguồn, đã bé lại còn lún, độ nảy không cao nên cảm giác bấm nhiều khi không sướng lắm. Các nút volume, camera cũng gần thế.
Bác nào đã hốt em này rồi cho 1 chút cảm nhận nhé. Thêm thông tin là đã root đc rồi nhé. Hehe.. bác nào đã update OTA rồi thì em không chắc vì chưa thử.

2591989
ĐẠI BÀNG
12 năm
em tính lên tp 23 tôn thất tùng 1 chuyến . không biết ở đó có hàng không . em ở vũng tàu .
mà p700 co dày k các bác,nặng hơn iphone3gs k,nhìn đẹp không vậy,bề dày và nặng bao nhiêu vậy.các bác trả lời dùm mình ngen,nếu nhìn p700 đẹp,e múc luôn wa
@ngayhomqua_61 ngày hôm qua đôi ta bên nhau nồng say, mà hôm nay chia ly hai phương trời xa.... :p
Do được trang bị pin 2500 mAh, 2 khay sim, màn hình 4inch> 3,5inch, nên p700 dày hơn, nặng hơn 3gs. tuy nhiên, thiết kế đó mang lại cảm giác chắc chắn và đặc biệt rất Nam tính.
Nếu không ngại dùng 2 sim ( Bình dân quá 😃 ) bạn dùng con này ok. Thân!
jeremia
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phuonglydom14 Vẫn đồng ý với bác này.hehe.. cầm nặng và chắc tay, ban đầu chưa wen sẽ hơi nặng nhưng wen rồi sẽ rất sướng. Ngoài ra cơ chế chuyển đổi SIM cũng khá linh hoạt và thuận tiện, sóng sánh ổn định. Nói chung xứng đáng với tầm giá <4tr.

2591989
ĐẠI BÀNG
12 năm
àh .cục pin 2500 như vậy thì xạc mấy tiếng nhỉ . Có nên mua cục xạc ngoài không nhỉ
jeremia
ĐẠI BÀNG
12 năm
@2591989 Sạc tầm 5 tiếng hơn chút là đầy đó bác.

co ai o tay ninh k z
thenet
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy dùng thích nhưng đúng là nút nguồn khó chịu thật. Đây là lần đầu em dùng android thấy ở mấy này có mấy cái khó chịu đó là:
_ Không có nút home nên mở máy lên phải ấn nút nguồn mà nút này bé nên hơi khó chịu.
_ Cái rung và âm bàn phím khi soạn thảo ghét thế. Làm thế nào để tắt cái rung khi soạn thảo này đi được nhỉ?
Bác nào biết chỉ em với nhé.
hungvntb
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thenet Bạn vào setting/language&input/android keyboard/ tắt vibrate on keypress đi là ok
jeremia
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thenet Cái vụ nút nguồn fải chịu thôi bác ạ, chỉ lo bấm nhiều quá lại lún vào+chai thì chết, nên tìm soft thay thế nút nguồn để đỡ phải nhấn em nó nhiều.
Vụ tắt rung thì bác vào Setting -> Languages & Inputs -> vào setting Android keyboard và tắt vibrate,sound đi nhé.

thenet
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hungvntb thanks bạn nhé phải nhấn vào cái ô bên phải nó mới ra 😁 tớ lần đầu dùng androi nên ngố thế đấy :D
troi oi.đang phân vân sony arc xách taỵ 5tr7 o hnammobile và lenovo p700.a e hãy phân tích dùm mình đi?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019