Xin Tư Vấn HDMI Không Dây Ezcast

anhxtanh1488
4/8/2014 7:19Phản hồi: 272
272 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

pún pò
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mấy bác cho em hỏi là tầm 500k mua được con nào chiếu hd, không bị giựt trong khoảng 5m k vậy ?
Em dạy học mà lười mang cái laptop theo với lại trong cặp luôn thủ sẵn con tab s2 nên muốn xài nó chiếu thẳng qua máy chiếu trong lớp luôn ấy.
Máy chiếu nằm ngay giữa lớp nên e cần tầm phát cỡ 5m để đi lại, chỉ chỏ các kiểu.
500k chắc chỉ chiếu đc văn bản, khéo vẫn bị giật ấy.
pún pò
ĐẠI BÀNG
8 năm
Khoảng bao nhiêu thì chiếu powerpoint tạm được vậy các bác ? Em chỉ cần nó rõ với lại hơi giựt cũng k sao, đừng có quá giựt gây khó chịu k tập trung được là em hốt liền
pún pò
ĐẠI BÀNG
8 năm
Máy chiếu trường em treo lũng lẳng ở giữa phòng thì mấy con ezcast mấy bác bàn đến có dùng tốt k vậy ?
@pún pò Thường thì cái nào cũng dùng đc miễn là máy chiếu có hdmi. M đi lắp những con rẻ hơn ko lắp bjo nên ko biết. Nhưng dùng cái ko giật có phải thick hơn con lag ko, hơn có mấy trăm k. Mà bhanh 12t.
pún pò
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cho em địa chỉ với tên đc k bác ?
@pún pò Bác ở đâu? Có lấy e lấy giúp cho, hướng dẫn bác luôn. 20k ship.
pún pò
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình ở thủ đức, tphcm bạn. Mình vẫn muốn trải nghiệm thử trước khi mua bạn nên bạn cho mình biết địa chỉ nếu bạn ở tphcm được k ?
@pún pò Úi, m ở hà nội. b lh số này vậy, 08.3938.1498 b gọi trước khi qua nhé. Trong giờ hành chính. TpHCM thì m ko nắm đc giá đâu.
pún pò
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mà cho hỏi bác ơi. Con này dùng ở nơi k có router wifi vẫn được chứ bác? Tại mình thấy nó tự phát được sóng
Đc bác, nó bắt wifi và phát wifi nữa. Nên ko có wifi vẫn sử dụng bthuong.
Mình có dùng con Ezcast M2s, thấy nó gửi mail giới thiệu con Ez 4k và Ez 5g lâu rùi mà chưa thấy bác nào bán nhỉ. 4k với 5g chắc bao mượt luôn. Nếu có rì viu ổn sẽ nâng cấp mạng wifi lên Ac luôn. Nhưng bản thân Ez wifi N đã kém rồi lo biết nó chạy sóng
5ghz chắc tầm sóng còn kém hơn nữa. Thế nên đang phân vân quá.
Mình dùng con này với pp để thuyết trình và dạy học. Cực ngon
t01
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hoanggiaovien1 Bạn cho hỏi, con này tên gì, kết nối laptop để trình chiếu bài dạy tốt ko, nếu ko có mạng wifi thì có kết nối đc ko? Cảm ơn bạn.
lhduong2002
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ios 10.1 có dùng được không các bác nhỉ
bogiavanlaem
ĐẠI BÀNG
7 năm
@lhduong2002 bữa mới tést con này ( http://www.quannien.com/ct/chi-tiet/184/miracast-1080-p-chinh-hang-.html ) vẻr 1 mà chạy dc 10 luôn , chắc ver2 là điều chắc chắn
bogiavanlaem
ĐẠI BÀNG
7 năm
bữa thữ bên này free nè có 6 loại cho bạn lựa luôn , mà nếu chạy mượt nên dùng loại 2.4/5 G 2 băng tầng chạy xa mà không delay giật lag xuất được hình 4k luôn http://quannien.com/ct/chi-tiet/208/miracast-1080p-2-4g-5g-ver-2-.html
LiemPT
CAO CẤP
7 năm
Mình thấy con Mira Screen có CPU là AM8252 (http://www.lazada.vn/thiet-bi-truyen-du-lieu-thong-minh-len-tivi-may-chieu-mirascreen-2275952.html), còn con Ezcast M2S có CPU AM8251 (http://www.lazada.vn/hdmi-khong-day-ezcast-m2s-dongle-den-1981655.html), như vậy cùng của hãng Dongle thì con CPU AM8252 sẽ ngon hơn con CPU AM8251 đúng không nhỉ?
Cách sử dụng thì con Mira Screen này sử dụng wifi chung được nên tablet, điện thoại vẫn vừa stream video, âm thanh lên màn hình vẫn xem nội dung trực tuyến từ wifi được chứ không phải sử dụng 3G để xem nội dung trực tuyến.
bogiavanlaem
ĐẠI BÀNG
7 năm
mira screen xem phim rất lag hay bị đột tử nữa , có hàng loại 1 tầm 8xx k thì xài dc
LiemPT
CAO CẤP
7 năm
@bogiavanlaem Mình vừa lấy con Mira Screen từ Lazada và vừa kết nối để trải nghiệm, thông tin luôn tới mọi người:
- Mình kết nối xem tín hiệu tốt, xuất hình ảnh mặc định là 1280x720, mình chỉnh sang 1980x1080 cũng vẫn xem tốt. Hâu như không lag (xem film từ iPad xuất sang thì có thể có lúc bị nhoè hình chút xíu nhưng sau đó lại bình thường). Nếu xuât hình ảnh tivi trực tuyến thì xem ko hề lag chút nào (nhà mình dùng truyền hình cable nên tivi phòng ăn ko có HD, mình mở HD trên iPad bằng VTVCab ON rồi ai trên airplay trên tivi xem rất nét).
- Đặc biệt, con LG 3D (42LM6200) ko chạy được file ISO, mình lấy VLC trên iPad để chạy file Iso 3D đó và xuất hình ảnh lên Tivi cũng vẫn xem được 3D bình thường, rất tuyệt!
- Âm thanh giải mã đầy đủ 5 kênh, 7 kênh theo film, Dolby,...
Mỗi nhược điểm là chạy được 30' mình sờ thử thì rất nóng, ko biết nóng như thế có nhanh bị đột tử ko nữa. Cần phải xài liên tục để có gì trong 6 tháng boả hành có đột tử thì còn được bảo hành.
Nhà mình dùng internet cable quang của VNPT gói 12MB và chạy thử với cả 2 tivi cách 3m, cách 6-7m vẫn truyền tín hiệu ngon lành.
Con Mira Screen này có ăng ten wifi rời (đi cùng bộ nguồn) nên có thể bắt tín hiệu wifi tốt hơn.
-
LiemPT
CAO CẤP
7 năm
Rất bực mình là ứng dụng MyK+ không chạy khi để chế độ Airplay Mirroring. Có cái đầu K+ phòng khách rồi, nhiều khi muốn nằm giường xem trong PN trên TV phòng ngủ thì lại ko dùng MyK+ để stream lên tivi được!
hien_vip12
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cho em hỏi em đang có cái tv 32' thường có cổng hdmi, ko phải smart tv, ko kết nối dc wifi ,mấy cái hdmi không dây này mua về có dùng dc k hay phải mua cái android tv box
bogiavanlaem
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hien_vip12 được bạn , bạn nên lấy loại dùng chip đài loan không chạy phần mềm dùng trực tiếp sẽ tốt hơn http://quannien.com/ct/chi-tiet/208/miracast-1080p-2-4g-5g-ver-2-.html
zero11187
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình hiện đang có 1 PC và 1 PS4, cả 2 đều nối với 1 đầu TV qua cổng HDMI. Không biết có thiết bị nào có thể kết nối cả 2 thiết bị này vào TV cùng lúc không ? (Ví dụ khi cần chỉ cần bấm 1 nút là có thể chuyển sang xuất hình ảnh cho PC hoặc PS4).
@zero11187 Có bộ chuyển đổi, dùng bằng nút gạt hay loại có điều khiển. 1 loại khác nữa là có dây 2 vào 1 ra, nhưng 2 thiết bị phải 1 bật 1 tắt mới dùng đc. Theo m biết là vậy...
zero11187
ĐẠI BÀNG
7 năm
@dungmccntt Ý mình như thế này : dùng 1 đầu chuyển đổi, kết nối 2 thiết bị không cần dây, cả 2 thiết bị đều có thể bật nhưng 1 lần chỉ xuất tín hiệu của 1 thiết bị, có thể dùng 1 công tắc để chuyển đổi nguồn tín hiệu.
Bạn nào biết chỗ bá ezcast m2s giá tốt chính hãng ko chỉ mình với tks nhiều ạ
Cái ezcast m2s có cần mhl không mà sao gắn vào cái tivi sony mhl thì dc mà cái panasonic thì không vậy mấy bác.
@minhthong0824 Ko cần Mhl đâu bác à. Cứ Hdmi là đc. Nhưng mà tivi nào có 2 cồng hdmi thì cổng thứ 2 cắm sẽ ko lên. Con toshiba nhà mình cắm vào cổng 1 lên còn cổng 2 ko lên.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019