Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Xin tư vấn mua modem wifi cáp quang

mjnkchiffre
30/6/2014 8:25Phản hồi: 338
Tình hình là em không chịu nổi cái modem cùi bọn fpt khuyến mãi nữa, wifi gì mà để tầng 2 thì tầng 3 có 1 vạch =.= các bác tư vấn cho em nên dùng loại nào modem kiên wifi mà cí cổng cáp quang, wifi khỏe được không ạ. Thank kiu chiu chiu

Sent from my HTC One_M8 using Tinhte.vn mobile app
338 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thanhmc
TÍCH CỰC
10 năm
muốn phẻo thì chơi wifi rời, có máu thì
Wifi Linksys Cisco, ko thì buffalo ngoài ra cùi bắp khác bỏ khỏi mua nha bác
mjnkchiffre
ĐẠI BÀNG
10 năm
Modem có cổng quang mà không wifi thì em nào ngon ah bác

@mjnkchiffre Router ngon mà ko wifi ngon hiện giờ có con BHR-4GRV với 4 Lan gigabit ,chạy 24/24 chịu dc nhiều user
thanhmc
TÍCH CỰC
10 năm
con này ngon nhất và cũng mắc luôn draytek
mjnkchiffre
ĐẠI BÀNG
10 năm
K cần nhất đâu bác 😆 tầm <1tr có em nào k ạ, tìm modem có cổng quang mà ít quá 😔

thanhmc
TÍCH CỰC
10 năm
vậy khuyên bác đừng nên đổi xài của nhà mạn là ổn rồi, cáp quang mới mà modem nó mác lắm, như vnpt nó cấp cho totolink f1 giá bèo lắm cũng gần 2c rồi,
cadic1008
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mua Draytek đi bác, em dùng gần 2 năm rồi - ngon lắm
Bác có thể alo qua bên bên em tư vấn free, còn bác muốn mua ở đâu cũng được,Em thấy con đó xài la ok roi, Do nhà bác xài 2 tầng, chắc nhà rộng phải không nè, chỉ có mấy con cao cao mới đi nổi 2 tầng thôi, nhưng nó tuỳ thuộc vào vị trí modem nữa, vật cản nữa.Nen để con đó xài đi, nâng lên cao xíu cho nó mát mẻ.không thì bác có thể dùng Draytek,Dlink,Cisco hay Buffalo đều ok.
Bạn hãy thử nâng cấp firmware trước xem sau nhé!

Đọc kỹ hướng dẫn trước:
Code:
http://forum.anphat.vn/showthread.php?t=79084
Về wireless nếu môi trường xung quanh ít nguồn nhiễu thì có thể tối ưu bằng cách:

1. Chỉnh Country Region thành Brazill (1-11)

2. Chỉnh Channel Width thành 40MHzChannel NumberAuto

mix
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mạng của bạn có chuyển quang không? Nếu có bộ chuyển quang thì làm em D1100H buffalo làm modem cáp quang ngon. Mình đang chạy em đó sóng tốt chạy ngon 24/24 luôn
Huy_kaka
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cũng cùng câu hỏi và nhu cầu như bác này. Cơ mà các bác có thể cho em 1 vài cái tên moden cụ thể được không ạ, tầm 1 tr đến 2tr, thanks các bác nhiều, wifi chuẩn ac càng hay
leduyenha
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cứ mua con wifi tp-link dùng tính năng repeater wifi là xong, đặt nó tầng 2 hay tầng 3 (không cần cắm dây) có mà sóng căng đét toàn nhà (đừng ham hố mua loại 2, 3 râu vừa đắt mà sóng không mạnh hơn mấy, tiền đấy mua mấy con 740N (giá 270k) lắp nhiều nơi, độ phủ sóng còn rộng hơn nhiều.)
@balaxetamon Mình mới nghe vụ này, vậy là nó thay thế cho cục chuyển quang và chức năng modem bị tắt đi và chuyển sang cho cục router của mình tự mua, mình hiểu thế không biết đúng không.
mix
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thenhan3 Được chứ bạn nhớ đặt khác dải ip của modem chính. Hoặc nếu con modem tặng đó là modem quang thì bạn báo nhà mạng đổi thành chuyển quang và lắp wifi mua vào. Nếu ko biết thì báo nhà mạng họ đến hỗ trợ lắp đặt cho nhé.
mix
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thenhan3 Hiểu thế là chuẩn rồi bạn
@Huy_kaka Không cần mua bộ chuyển convertor bạn à. Bạn có thể tận dụng lại con md để làm conver. Nếu không bít thì nói rõ model modem fpt mình sẽ hướng dẫn
Mua 10 con 740 đi bạn, rồi xài duoc khoảng 1 năm roi thay phiên nhau đem bảo hành vì sóng chập chờn, hay mất kết nối
vnhat
TÍCH CỰC
10 năm
@hainp88 bán hàng thì cũng không nên dìm hàng hãng khác bạn ơi, nhà tôi dùng 3 con 740N 24/24 cả năm không tắt luôn mà vẫn ổn định, kể cả con phát 841N nữa, repeat nhau không có vấn đề gì
@vnhat Em ó sao nói vậy,hồi xưa mua xài cũng bị, có gì mà dìm nè bác, em bán đủ hết bác ak, tplink, dlink, totolink, linksys, Buf nữa......em không làm tenda.
Bác muốn mua em bán chứ co j đâu mà dìm hàng nè, hjhjhj, Lên đây các bác nóng tính thế
Em nói vui mà bác nghĩ em dìm hàng, thật là buồn hết sức, có ai vác tiền mua 10 con về để dành xài không nè, em nó còn nhỏ, không biết ăn nói, các bác cứ hiểu lầm tội nghiệp em nó
Bác muốn mua em bán chứ co j đâu mà dìm hàng nè, hjhjhj, Lên đây các bác nóng tính thế
@vnhat bác nói quá chuẩn. bác chủ top làm mấy con tp link 740 về treo mỗi tầng 1 cái xem nó có manh hơn ko 😁 e thì cứ tầng 1 1 cái cho TV, 1 cái trên phòng sóng lúc nào cũng căng đét :v
bạn tìm những con xài chip của atheros, hoặc của broadcom, thì độ ổn định sẽ cao hơn nhé, thông số kĩ thuật có thể tìm trên google
Huy_kaka
ĐẠI BÀNG
10 năm
[​IMG] [​IMG]

Cái moden nhà mình được VNPT khuyến mại đây này, cái này nó cắm trực tiếp chứ không có bộ chuyển quang như nhà bác trên kia, chắc em lắp sau bác, vì em search trên mạng thấy bộ chuyển quang cũng đắt nên em muốn mua một thằng như thế này cho gọn nhà luôn, thay cho em này
@TienNguyenNhat Em mới lắp cáp quang VNPT, được tặng cái modem wifi HG824A công nghệ GPON mà thấy chất lượng cùi bắp quá, nhất là sóng wifi quá chán. Bác tư vấn em giải pháp nào phù hợp nhất ạ. Ngân sách khoảng 3 củ ạ. Bác giúp em phương án tốt nhất nhé vì em cần mạng tốc độ cao, đã lắp gói 26M rồi mà thực tế nhiều lúc vào web còn treo lên treo xuống.
@watasi Cho hỏi bạn ở tỉnh nào vậy?
Trường hợp đang sử dụng modem GPON mà muốn hoạt động ổn định thì có thể mua access point (AP) (theo mình thì mua hàng của Buffalo/ Gear/ Totolink loại từ 1-2tr)
Sau đó cấu hình modem GPON thành bridge để sử dụng là được rồi ^^
@TienNguyenNhat Em ở Hà Nội ạ, bác có thể cho em một mode cụ thể được không ạ?
Nhà mình mới đăng ký lắp cáp quang của viettel nó mơia đến kéo dây và lắp cho cái cục gì mà nó đấu dây cáp vào trong cục đó rồi nửa tháng rồi nó không đến lắp tbiết bị để dùng ngày nào cũng phải gọi lên tổng đài để bảo nó đến lắp nghiệm thu mà nó còn chưa đến
Bác cho em hỏi nhà em dùng cisco e1200 có làm rep sóng được ko . và con buffalo ag300h hay con g450h ngon ạ
Tôi cũng vừa lắp fiber vnn free modem HUAWEI HG8045A thật là củ chuối. Vào website chính hãng mà search không ra nó luôn.
Firmware không có hỗ trợ DNS cho domain NO-IP.
Mỗi lần reboot modem thì thông số đã cấu hình bị dísable hết, muốn chỉnh sửa thì phải reset lại từ đầu (không biết modem bị lỗi?)
Gọi lên báo thì nhân viên kỹ thuật xuống bảo là nó auto đóng băng, buồn cười thật.
Bạn nào bị tình trạng như vậy không?
Đúng là hàng free có khác... Chán cái ômg VNPT HCM này ghê.
Đã yêu cầu đổi con TOTOLINK F1, chưa biết ra sao nữa đây.
@Mai Văn Hùng Tôi cũng vừa lắp gói FM 12mb, cũng modem Hưaei HG8045A này, thật tình mà nói thất vọng vô cùng với VNPT, chỉ có tuần đầu tiên test speedtest là đúng 12mb nhưng tuần thứ 2 trở đi test lúc 19h đến 23h chỉ có khoản 2 đến 3mb, gặp cái Modem củ chuối làm mạng chậm như rùa, gọi điện phàn nàn rút rồi mình cũng nản nhưng lở đóng tiền trước 1 năm rồi.
VNPT là nhà mạng lớn nhưng làm ăn không chân thật, thật sự nhiều lúc cáp quang 12mb của VNPT còn thua cáp đồng 4mb của SCTV vì mình xài song song 2 mạng, rất bực bội vì lối làm ăn như vậy.
Các Bác cho hỏi cái modem Huawei HG8045A mình test thì thấy phát chuẩn g, giờ mình muốn phát chuẩn N có được không? hay mình mua modem khác và hiệu nào uy tín vậy các Bác?
Thanks
@ninale Modem bạn đang sử dụng là công nghệ GPON bạn ah, trường hợp bạn gặp nhiều khách hàng cũng đã gặp và đã hỗ trợ tốt. Mấy người bạn của mình cũng bị tình trạng tương tự khi lúc đầu sử dụng. Bạn có thể điện thoại trực tiếp tổng đài CSKH 800126 để nói rõ tình trạng cụ thể sẽ được hỗ trợ khắc phục.
cuti7x
TÍCH CỰC
9 năm
@TienNguyenNhat Xong rồi,minh cung dc 1 em Huawei HG8045A . GPON là ko thoát nổi cái modem Hoa vĩ cùi bắp,mình hỏi thì dc biết là ko thể thay đầu cuối bằng cái modem khác. Giờ chỉ có cách mua router wifi khác rồi đấu qua,nhưng người nói set đuọc NAT con hoa vĩ,người nói ko,ko hiểu có dùng được với IP CAM ko nữa. Chán nản quá. Bọn VNPT ăn tiền bọn Tung của bắt dân dùng đồ lởm. Con modem Hoa vĩ (Huawei HG8045A) này tìm cả thế giới ko biết nó ở đâu ra luôn,trang chủ của nó cũng ko có...shit.
Em ó sao nói vậy,hồi xưa mua xài cũng bị, có gì mà dìm nè bác, em bán đủ hết bác ak, tplink, dlink, totolink, linksys, Buf nữa......em không làm tenda.
Em nói vui mà bác nghĩ em dìm hàng, thật là buồn hết sức, có ai vác tiền mua 10 con về để dành xài không nè, em nó còn nhỏ, không biết ăn nói, các bác cứ hiểu lầm tội nghiệp em nó

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019