Xin tư vấn về stream DSLR với máy chiếu

simdanang
5/4/2014 15:42Phản hồi: 6
Chả là nhu cầu sắp tới của em cần quay một chương trình và phát trực tiếp lên máy chiếu ngay tại đó.
Và em đang tính sử dụng em Nikon D3200 để quay (vì ko cần tính chuyên nghiệp nên chỉ có đc em này), và phát trực tiếp lên máy chiếu. Phạm vi di chuyển của máy quay là trong bán kính 50m kể từ máy chiếu.
Mong mọi người tư vấn giúp mình giải pháp để thực hiện được, nếu như D3200 này ko dùng đc thì dùng máy gì và dụng cụ hỗ trợ như thế nào.
Em cảm ơn.
6 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

avid_liquid
ĐẠI BÀNG
10 năm
50m tới máy chiếu, mình sợ dây HDMI ko tải đủ tín hiệu 😃 hihi làm live đơn giản mà lại phức tạp nếu xa quá 😃 mình nghĩ bạn dùng máy quay handycam làm cho lành - chưa biết bạn chỉ làm live hay còn ghi lại hình nữa
simdanang
TÍCH CỰC
10 năm
@avid_liquid cảm ơn bạn,
Mình chỉ cần live thôi ko cần ghi hình, và mình cũng nghĩ là phải dùng handycam, nhưng dùng handycam thì kết nối qua A/v Out thì 50m có quá xa ko nhỉ.
Mình còn 1 giải pháp nữa có nghĩ tới là dùng 2 laptop, modem wifi, và DSLR.
Mình sẽ stream hình ảnh vào laptop 1 (đeo trên lưng chẳng hạn) và làm cách nào đó laptop 2 (kết nối với máy chiếu) sẽ nhận hình ảnh của laptop 1.
Không biết giải pháp trên có hợp lý và dễ thực hiện ko
avid_liquid
ĐẠI BÀNG
10 năm
50m đối với dây AV là bình thường bạn ơi - tuy nhiên đây chỉ là tín hiệu SD thôi.
Giải pháp 02 của bạn thì mình chưa làm bao giờ nên ko biết tư vấn thế nào - tuy nhiên thấy nhiều chỗ dùng Streaming thông qua trang www.ustream.tv mà tín hiệu vẫn rất tốt.
Mình nghĩ bạn có thể thử cách này 😃 chúc thành công.
bác avid_liquid cho mình hỏi nếu như muốn kết nối máy quay với máy tính để bàn, giống như truyền hình trực tiếp máy quay hiện lên thế nào thì màn hình máy tính hiện lên giống vậy thì làm thế nào ạ, máy quay mình có cổng ra A/V, HDMI và USB 😁
avid_liquid
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Zaraki Máy quay của bạn có cổng A/V. HDMI và USB như vậy là máy quay handycam - bạn không thể kết nối máy quay này vào máy tính được nếu ko có thiết bị chuyển đổi bạn à. Vì cổng HDMI trên máy tính là cổng OUT tín hiệu chứ không phải cổng IN. Nếu muốn tín hiệu từ máy quay vào máy tính qua HDMI thì có card kỹ xảo này: http://www.blackmagicdesign.com/products/intensity/
@avid_liquid mình cũng đang có nhu cầu này
vậy là phải mua thiết bị này hả bạn? Có cần gì nữa không?
và truyền qua cổng HDMI có phải là tốt nhất không?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019