Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Xin ý kiến các bạn về loa bluetooth Kingone K5 và DOSS DS-1190

30/7/2014 17:8Phản hồi: 92
Xin ý kiến các bạn về loa bluetooth Kingone K5 và DOSS DS-1190
Trước kia em có sắm 1 loa ngoài cho điện thoại là chiếc Logitech Miniboombox, khá hài lòng, tuy nhiên 1 thời gian sau đó em đã tặng lại và có định sắm 1 con khác thay thế. Boombox có tiếng bass rất khá, tuy nhiên các dải khác thì hơi tệ. Sau khi tham khảo thì em ngắm được con này: Kingone K5

Sau khi xem đánh giá của techz thì rất hài lòng:
http://www.techz.vn/tren-tay-loa-bluetooth-kingone-k5-nho-gon-thoi-trang-bass-khoe-ylt37790.html

Trên tay loa Bluetooth KingOne K5: Nhỏ gọn, thời trang, Bass khỏe

(Techz.vn) Techz.vn xin gửi đến các bạn bài mở hộp Kingone K5, một mẫu loa Bluetooth có mức giá tầm trung và phù hợp với túi tiền của số đại đa số người dùng.
techz.vn

Em ra cửa hàng nghe thử. Cảm giác là phần bass không bằng logitech nhưng các dải khác thì cân bằng hơn. Có thể gu thẩm âm của em không tốt lắm và nghe tại cửa hàng thì không được yên tĩnh nên không chuẩn. Rất tiếc là sau đó màu trắng hết hàng nên đành hoãn lại.
Nhưng ngay sau đó thì em phát hiện ra có 1 cái loa giống hệt cái này là con DOSS DS-1190, thật bất ngờ:

Điều kỳ lạ là chiếc thứ 2 này cũng có tầm giá ngang cái đầu, chỉ rẻ hơn chút và đặc biệt nó đang được phân phối bởi các siêu thị lớn: Pico, Topcare, Mediamart, Phúc Anh và họ đều khẳng định đó là hàng chính hãng. Sau khi hỏi các bên thì họ không nói được là cái nào là "hãng" xịn, cái nào là nhái theo. Em thấy hoang mang quá, không biết nên chọn cái nào. Mà thực sự thì đi nghe thử thì nghe ở cửa hàng thường không được chuẩn cho lắm.
Bác nào có thông tin về 2 cái loa này hoặc 2 hãng này thì cho em ý kiến nhé. Cả 2 hãng này em đều chưa nghe thấy bao giờ. Cảm ơn các bác!

92 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sắp tới bên mình về loa ue miniboom,là bản nâng cấp của mini boombox, nghe chi tiết hơn, pin ~10h, khoảng cách xa 15m, có app quản lý trên điện thoại tiện lợi 😁

còn thêm loại ue Boom nghe phê lắm, mấy hôm nữa có hàng mời bạn qua nghe thử :
@KD.svhouse Cảm ơn @KD.svhouse, không biết 2 cái loa này giá tầm bao nhiêu? Hình như đều ngoài 100$ thì phải? Nhân tiện cho mình hỏi bạn có biết gì về 2 hãng loa bên trên không? Ở SV house thì chắc là quy tụ nhiều hãng loa rồi.
@NguyenXuanBang chưa có giá chính thức tại VN bạn ah, theo web hãng thì miniboom ~100$ - còn UE Boom thì ~200$ 😁
mình đang dùng con UE-Boom chuyên mang đi phượt, nghe to, pin lâu, ra ngoài trời nghe vẫn to lắm ;) trc phải mua xách tay 4tr8 😔
khi nào có mình pm bạn qua nghe thử, kết luôn là cái chắc 😆
bọn này hay cái là sẽ kết nối đc 2 loa với nhau nghe 2 kênh như bộ loa 2.0 ấy
hoặc là bạn tham khảo thêm mẫu mp260 của edifier này, nghe tiếng cân bằng hơn miniboom box nhiều, pin 12h, có cả đọc thẻ nhớ, cầm chắc chắn

chủ thớt chỉ hỏi về loa Doss DS-1190 và Kingone K5 nên bài trả lời của mình sẽ chỉ tập trung vào câu hỏi này.
Theo mình biết hãng Doss là hãng chuyên sản xuất loa di động, và chủ yếu là làm OEM. và cụ thể là làm theo đơn đặt hàng, hoặc gia công cho các hãng khác. trường hợp bạn muốn đặt hàng thì hãng Doss sẽ đóng vai trò là nhà sản xuất cho bạn tất nhiên số lượng sẽ không nhỏ tuy nhiên bạn cũng có thể tùy chọn thay đổi hoặc giữ nguyên mọi thiết kế của sản phẩm hoặc cho thêm logo thương hiệu nào đó mà bạn muốn, vì bên mình có contact trực tiếp với hãng nên biết điều này. Các sản phẩm loa của hãng Doss (mình muốn nói là chính hãng chứ không phải chỉ là có logo giống) vì vậy mà thường là không xuất hiện ở thị trường nội địa mà chủ yếu làm OEM xuất đi 1 số thị trường nhỏ lẻ ở Châu Âu... trên amazon của Mỹ cũng có bán nhưng không làm mạnh sản phẩm này.
Có thể nói Doss gần như không làm thương hiệu trên thị trường, nên các sản phẩm mang thương hiệu Doss tại thị trường Trung Quốc có cả VN, chẳng biết bên trong là của ông nào sản xuất. Gọi là hàng nhái cũng không đúng vì Doss cũng không phải thương hiệu mang tính toàn cầu, và như mình nói ở trên là hãng cũng ít lưu hành các sản phẩm tại thị trường nội địa.
đúng như bạn tìm hiểu 2 mẫu Doss DS-1190 và Kingone K5 giống hệt nhau chỉ khác cái logo, nhưng nếu tìm hiểu kỹ bạn sẽ biết mẫu thiết kế này Doss có từ lâu rồi trong khi đó Kingone K5 mới chỉ xuất hiện từ khoảng tháng 3. Thật ra mình cũng không biết Kingone là hãng nào, cũng có thể K5 là một hãng nào đó thay cái logo nhưng thật ra vẫn là Doss sản xuất, hoặc 1 hãng khác tự sx nhái thiết kế của Doss. cái bài viết bên techz nếu bạn để ý cuối bài viết sẽ hiểu là 1 bài pr chứ ko phải là 1 bài đánh giá thật sự.
theo thông tin từ hãng Doss thì DS-1190 sẽ không có khe cắm thẻ nhớ tf như sản phẩm ở link này http://www.optiontech.com.hk/doss/DS-1190.html
và trên vỏ hộp sp có số seri để check nhưng trên trang của hãng chưa có chức năng kiểm tra :d như hình dưới đây:

nói chung lại thì hãng Doss tuy không tên tuổi nhưng chất lượng tốt trong tầm giá, chỉ có điều chẳng biết hàng nào thực sự do hãng Doss sx ra nên khi mua cũng như bạn nói phải gặp ông nào có khả năng chứng minh được hàng là của hãng thì ok.

sắp tới bên mình sẽ phân phối cho Doss thêm nhiều model mới, trong đó có model này mình đánh giá là hơn hẳn model 1190 vì công xuất là 2.5w*2 và dung lượng pin là 1750MAh

Bạn có nhu cầu về hàng chính hãng của Doss cứ pm mình.

bạn nào chê kingone khen doss thế, hôm nọ đặt kingone gửi cho mấy mẫu xem tình hình chất lượng thế nào, mở ra thấy luôn một đống loa Doss này 😃

2 brands, chung một chủ nhé
@tainghe.com.vn Như vậy là 2 loa mà mình hỏi là như nhau hả bạn? Thực chất loa của Kingone là do DOSS gia công phải không?
@NguyenXuanBang để sang tuần mình sẽ có bài đánh giá cụ thể giữa các mẫu của kingone với doss nhé 😃 còn hiện tại mình thấy bác lấy kingone thì hay hơn đó, mình có luôn 2 mẫu cho bác test 😃
Thích tiếng cân bằng, bác làm con MP260 của Edifier nhé, nhiều màu đẹp, tiếng trong trẻo, cắm được cả thẻ sd
http://tuankhanh.com.vn/san-pham/loa-bluetooth-cao-cap/ mình mới mua con màu trắng k5 có 700 ak,bên này bán sĩ đi các cửa hàng hehehe
@teddy_pretty Like mạnh tay cho bạn. Chỗ mình rẻ nhất cũng 1050k. Mà mình kiếm mãi con màu trắng không được. Vụ này mà được hậu tạ bạn ngay mét lòng với cút rượu 😁
thiết kế hao hao giống con monster iclarity bạn tham khảo xem sao
mình lấy co màu trắng đấy,ghé buổi sáng lúc 9h nó mới khui nguyên 1 thùng,thấy màu trắng táp liền cái đầu tiên kekeke
@teddy_pretty Sướng nhé! Mình đang đặt hàng xem có được không! Địa chỉ của bạn rẻ giật mình luôn!
h chỗ nào bán ko chuyển hàng tận nhà,hihi tốn 30k tiền gửi EMS là đi khắp viêt nam
Devil311
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đợt trc dùng aisimom 2 và bây h là aisimom 3.đang muốn nhích thử con moka xem thế nào :3
@Devil311 Mấy cái bạn nói hình như đều là 1.0 hoặc 1.1 (1 bass+1 treb) thì phải. Mình thích con Kingone K5 này là vì nó là 2.1 đầy đủ, cũng giống như Mini boombox vậy 😃

Đã tìm hiểu xem 2 thương hiệu này của nước nào chưa ?
@loa.com.vn Trung Quốc bạn ạ! Bên bạn không có 2 thương hiệu này à? Hay hỏi xoáy mình o_O
@NguyenXuanBang tìm thương hiệu Mỹ hoặc châu âu mà dùng bạn ơi cho nó yên tâm về chất lượng âm thanh cũng như độ bền
loa này của HỒNG KONG cũng có tiếng,chỉ thua danh tiếng loa DIVOOM của singapore thui.Chất lượng cũng đc chấm 5 điểm trên 10 chứ ko đòi hỏi cao ở loa di động giá tiền như này đc.có tiền hốt BOSS đỉnh nhất thui.
Tình hình là sau khi nhận con loa với ngoại hình đúng như ý muốn thì em thất vọng quá các bác ạ:
Chất lượng âm thanh nếu theo gu thẩm âm của mình thì kém hẳn Mini boombox chứ không phải "trên 1 level" như quảng cáo. Dải âm bass quá tệ, ngày trước con mini boombox của em để trên mặt bàn gỗ nó cộng hưởng rất hay, còn con này thậm chí phải ngồi trước mặt mới thấy bass, đứng xa 1 đoạn là chẳng nghe thấy gì mấy luôn. Các dải khác có thể chấp nhận được.
Kết nối bluetooth không ổn định, để gần nhưng lâu lâu nó bị vấp 1 tiếng.
Đặc biệt mỗi lúc bật lên, rồi kết nối, nó phát ra tiếng nửa Tàu, nửa tây to tướng mà không thể nào tắt được. Vẫn biết là tiền nào của nấy nhưng mà nghe quảng cáo nhiều nên hơi thất vọng các bác ạ.
@NguyenXuanBang Bạn lấy con Kingone K5 ah
THấy dùng được thì cứ dùng, ko chịu được thì phi cho nhanh đỡ rước bực
@NguyenXuanBang
Sặc, cái đó thương hiệu Tàu, mà tàu nó có làm cái gì tốt bao giờ đâu hu hu .... rút kinh nghiệm lần sau đừng tham rẻ mua thương hiệu tàu
Khổ nỗi nó có rẻ đâu các bác, em cũng không ham rẻ. Mini boombox giá khoảng 1,2 tr-1,4tr. Con này ngoài HN toàn 1,05tr-1,4 tr, quảng cáo nghe cũng hoành tráng lắm. Em kiếm được mối bán buôn mới rẻ hơn. Hôm qua tháo ra mới thấy linh kiện bên trong thật lởm khởm, thậm chí cục pin nó chẳng thèm gắn chặt, chắc đi đường nó sóc bị bong ra, giờ lắc nó kêu lọc sọc, em phải gắn lại. Bi đát nhất là tuy mang tiếng 2.1 nhưng thực ra củ bass của nó chỉ có màng cao su mà không hề có dây điện. Nó cộng hưởng từ 2 loa treble bên trên nên rung rung thôi. Thảo nào mà tiếng bass nghe chán vậy 😕
Bòn tàu chỉ làm được 1 thứ là hình dáng bên ngoài giống hàng xịn ,còn lại , chất liệu, công nghệ độ bền bọn nó pó tay
3 bạn chuyên về loa cho mình hỏi , mình mới lấy 1 cái loa Bose soundlink mini chính hãng ,trên web Bose ghi nghe 7-8 giờ nhưng khi sử dụng mình bật max volume thì chỉ được 3g là hết cỡ loa tự tắt , và loa rất nóng trên 50-55 độ C , mình gọi chi bên Bose Việt Nam thì nói nghe Max volume đuợc khoảng 4 giờ đúng ko ạ , sao mình chỉ nghe được 3 giờ .mấy bạn đã test qua em này cho mình nhận xét cái nha . còn cái ue boom trên youtube 1 bạn nói nếu bật 50% thì nghe hơn 10 giờ nhưng nếu bật 75% volume thì cũng chỉ nghe được 3 giờ là hết pin pko ạ @@
loa.com.vn
TÍCH CỰC
9 năm
@hotboy115
max volume thì ko được lâu đâu, 7-8h là tối đa trong điều kiện nghe bình thường, mức âm lượng bình thường,
Nếu bác tìm mua loa KingOne K5 thì bác tham khảo tại >>> Loa nghe nhạc KingOne K5 chính hãng nhé bác.
duylinh9
ĐẠI BÀNG
9 năm
may quá, trước phân vân k5 vs mini do đọc bài Pr ghê quá, nhưng sau ko tin tàu nên quất hàng logitech. mua xong em miniboom ms đọc đc topic này, tí thì dính con k5 :3 😁 😕
@duylinh9 Em K5 bị mỗi nhược điểm là lúc bật và thông báo các thể loại như kết nối bluetooth, báo hết pin đều có tiếng trung và tiếng anh nên nhiều người không thích. Còn chất âm với mức giá này thì không có gì để bàn
Bác nào không tin lúc nào qua bên mình so sánh với em mimi boxbom và K5 đang có ở cửa hàng, đảm bảo em K5 chất âm hay hơn luôn nhé. Tiếng K5 sáng, chi tiết và âm trường thoáng đãng hơn
Nếu có điều kiện các bác lên hẳn JBL charge 2 này thì vượt trội hẳn luôn :D http://tainghe.com.vn/jbl-charge-2.html
danghoa_nd
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tainghe.com.vn Trước khi mua em cũng đã tham nghe thử cả 2 con và đã xúc em K5 bên bác 😃. Cái em ghét nhất của nó là cứ xì xèo tiếng Tung Của mỗi khi bật, hết nối hay chuyển mode nhưng vì chất âm nên vẫn chấp nhận. Nhưng sao trong Nam giá rẻ thế bác nhỉ, nếu như bên bác cũng rẻ như thế thì tốt quá, xúc em nữa cho thằng em 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019