Xin ý kiến các bạn về loa bluetooth Kingone K5 và DOSS DS-1190

30/7/2014 17:8Phản hồi: 92
92 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

danghoa_nd
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình đang dùng con K5 của Xuân Vũ thấy tiếng hay mà nhưng với điều kiện nghe trong phòng nhỏ thôi. Rơi 2 lần từ đỉnh tủ quân áo của con nhưng may mà ko sao. Nhưng chẳng hiểu sao giá con này loạn thế, Mình mua hơn 1tr mà trong SG có chỗ bán 700K 😔
@danghoa_nd Đó là chuyện bình thường bạn ạ. Giá của các phụ kiện với đồ chơi công nghệ lúc nào cũng cao hơn nhiều giá gốc của nó. Miếng dán màn hình nhập về chưa đến 10k nhưng ra TGDĐ hay 1 số cửa hàng nó dán 100k luôn.
700k bạn nói là giá bán buôn của 1 số hàng trong TPHCM, ngoài HN đa phần đều trên dưới 1tr hết.
@danghoa_nd Bạn còn sài con này không vậy vẫn dùng tốt chứ, mình đang định xúc
danghoa_nd
ĐẠI BÀNG
9 năm
@pham duc quyen Cá nhân em dùng thấy rất ok, nếu với giá như của bác nào mua có 700K thì múc ngay ko cần nghĩ. Nhưng cái ghét nhất là bật tắt, chuyển mode nó cứ xì xào cả Tiếng Trung 😔. Nhưng mua mấy đồ âm thanh tốt nhất là bác cứ nghe thử, tai mỗi người cẩm nhận khác nhau
Mình giới thiệu bạn một con chất lượng cũng rất tốt
Loa Bluetooth SARDiNE SDY-019
Giá: 690.000đ
Bảo hành: 12 tháng

Chiếc loa được trang bị hệ thống bass mạnh và độ sâu đáng kể. SARDiNE SDY-019 có chất âm thanh ấm áp, thể thiện một cách to và rõ ràng.

Kích thước của SARDiNE SDY-019 khá nhỏ gọn, nhưng sở hữu sức mạnh và khả năng trình diễn âm nhạc không thua kém các dòng loa 2.1 cỡ lớn. Tính năng nổi bật của sản phẩm là kết nối Bluetooth, cho phép hoạt động với các thiết bị di động, máy tính bảng, laptop và các thiết bị kết nối Bluetooth khác.

FM
Bạn có thể dễ dàng tìm kiếm được những cung bậc cảm xúc cao nhất thông qua radio FM với SDY-019 cùng hệ thống âm thanh stereo nổi bật, trong trẻo.

THẺ NHỚ MICRO-SD
Sản phẩm hỗ trợ thẻ nhớ lên đến 32Gb và tương thích các định dạng âm thanh thông dụng như MP3, WMA, WAV, APE, FLAC giúp SDY-019 trở thành một thiết bị mp3 tuyệt vời.

MÀN HÌNH LED
Một chức năng hữu hiệu không nhỏ của SDY-019 là đồng hồ LED & báo thức. Bạn hoàn toàn có thể an tâm sử dụng nó như một chiếc đồng hồ báo thức đặt ở đầu giường với độ chính xác tuyệt đối của đồng hồ điện tử.

TIẾP NHẬN CUỘC GỌI
Hãng SARDiNE trang bị cho SDY-019 tính năng ‘đàm thoại rảnh tay’ với micro tích hợp sẵn, điều này vô cùng thuận tiền cho những bạn sử dụng loa trên xe ô tô. Nhận cuộc gọi & kết thúc thiết bị sẽ tự động trả lại trạng thái đang hoạt động.

PIN
Đại đa số loa bluetooth đều sử dụng pin ngoài, điều này gây không ít bất tiện cho người sử dụng trong việc thay thế.SDY-019 sử dụng pin chất lượng cao lithium tích hợp, giúp quá trình xạc đầy tối đa chỉ 3 giờ và sử dụng trong 8 – 10 giờ liên tục. Bên cạnh đó, đây là pin lithium 5v sử dụng cổng sạc USB tương tích với tất cả các nguồn sạc điện thoại như Iphone hay smartphone đời mới.

Bác mua hàng tại
Binai Shop
www.binaishop.com
Hay đấy, bạn cho vài ý kiến đánh giá về cái loa này nhé. So sánh trực tiếp với 2 cái loa chúng ta nói ở trên thì sao?
haiduongbros
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em vừa mua trên Lazada em kingonek5 giá 649k
@haiduongbros Chất lượng thế nào bạn, về kết nối âm thanh và pin. đang tính xúc ẻm
haiduongbros
ĐẠI BÀNG
9 năm
@pham duc quyen mình dùng được thời gian rồi, đẹp lắm, chất lượng âm thanh nghe tiếng bass quá đã, cũng khá bất ngờ vì loa nhỏ mà âm thanh không nhỏ chút nào, pin nghe cũng lâu lắm
akiravjp
TÍCH CỰC
9 năm
Mới xúc e này trên lazada nghe hay đó chứ. Công nhận ghét mấy tiếng thằng tàu thật -_-
Mình đang bán con này nên mình khẳng định với các bạn mua với giá 700k trở xuống dính hàng fake luôn. Đồ Tàu nếu là hàng chính hãng cực tốt nhưng giá cao nên nhiều thương gia ngày nay nhập hàng fake đặt giá cạnh tranh không lành mạnh. Với Kingone K5 chính hãng chất lượng âm thanh cũng như pin và khả năng kết nối rất ổn. Tuy nhiên, Kingone K5 sử dụng nghe nhạc electro, underground hay dance thì ổn hơn vì dải trầm có lấn át 2 dải còn lại. Điều này chỉ được khắc phục với mẫu Kingone K9. Bạn nào like bass thì nên lấy Kingone K5, tiếng bass cực kì uy lực. Ở Hải Phòng bạn có thể tới Datashop.vn để nghe thử xem hàng xịn nó như thế nào.
danghoa_nd
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hero78 Vậy hả bác. Em lại cứ ấm ức mua hơn 1tr mà bây giờ có ~700k,hic. Bass con này kinh quá, em để trên bàn mà mở to quá bị rơi 2 lần xuống đất 😔
Cũng vừa lấy trên lazada em k5 này giá giá 649k tặng thẻ 8G. Nghe cũng hay
Mọi người ai dùng con k5 này rồi cho mình hỏi: mình mới mua được mấy hôm. Kết nối bluetooth thì ok nhưng mình cop nhạc vào thẻ nhớ thì cứ phát hết bài cuối cùng là bị đơ ấn các nút đều ko tác dụng gì,máy ko tự phát lại bài đầu tiên. Tắt nguồn và tháo thẻ nhớ ra rồi lắp lại thì nó vẫn nhớ và phát bài cuối cùng rồi lại đơ. Mình lấy thẻ khác lắp vào cũng bị như thế. Hay là loa của mình bị lỗi ?
cuopbien1985
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ xuanbach4188 con kingone của bạn sửa được lỗi trên chưa.
Hay bạn xóa bỏ bài hát cuối đó xem sao.
Mình cùng vừa đăng ký mua con K5 này trên lazada ko biết thế nào
Mình mới lấy K5 mấy tuần đầu dùng rất ổn nhưng giờ bị dính lỗi:
Cắm sạc vào cứ báo xanh đèn(full charger) trong khi hồi đầu cắm sạc báo đỏ, cắm rất lâu mới xanh. Giờ thì xanh đèn nên chả vào điện. Có bác nào bị thế ko 😔
caohan94
ĐẠI BÀNG
9 năm
em mới triển quả k5 trên lazada đc gần 2 tháng thì 1 bên loa bị rè cmnr còn đâu. chắc dính phải con bị lỗi. giờ hok kiếm đâu ra cái để thay. lúc đầu nghe công nhận thích thật.
caohan94
ĐẠI BÀNG
9 năm
em mới triển quả k5 trên lazada đc gần 2 tháng thì 1 bên loa bị rè cmnr còn đâu. chắc dính phải con bị lỗi. giờ hok kiếm đâu ra cái để thau
em bị rè loa, tàu nó vẫn là trung quốc bác ạ. nghe mới đầu hay thật. bác bóc ra thay thử cục pin khác vào xem sao.
@caohan93 Thank bác. Nhưng pin con này là loại pin gì và có thể mua ở đâu ạ
caohan94
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tuantuan880 pin vỏ màu xanh xanh , loại loa tàu vẫn dùng thôi. e cg hok âm hiểu đâu. e đang định bóc hết cmnr rồi độ loa thùng vào... hj
@caohan93 Thank bác
anhbboy
TÍCH CỰC
9 năm
Bác tham khảo con Creative muvo mini đi, chất âm nghe tốt, tích hợp nhiều công nghệ : chống nước, kết nối NFC, có micro... Đảm bảo dùng bền hơn mấy em K5..nhiều.
http://banloadidong.com/product/creative-muvo-mini/
Có ai xài con kingone k99 chưa cho e xin ý kiến với e mua loa ở tuankhanh.com.vn mua đâu dx 20 bị bể dải bass khi nghe lớn em đem đi bảo hành rồi cung đổi cho em cái khác và cái khác củng bị như vậy không phải tiếng bass nào nó cung bị bể.ai dùng rồi cho e cái ý kiến
hoangvu1226
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cho đào mộ phát:Các bác dùng K5 tới thời điểm này thì chất lượng nó ra sao rồi ạ,vì mình tính xúc 1 em hehe
danghoa_nd
ĐẠI BÀNG
8 năm
Em không biết gần đây thì chất lượng như thế nào nhưng em mua cách đây hơn 1 năm với giá 1tr150K thì đến nay dùng vẫn ngon cả âm và PIN mặc dù bị rơi 2 lần vì bass mạnh quá 😔. Bác mua thì cứ qua nghe thử xem vì em có biết 1 ông nhập loa Earise cùng 1 mã mà có 5 sản phẩm giá khác nhau từ 700K đến 1tr5, tùy thị trường nó bán. Thế mới biết bọn TQ ảo thật
hoangvu1226
ĐẠI BÀNG
8 năm
Uh mình tham khảo giá con K5 này cũng nhức cả đầu,loạn giá tùm lum,với lại không biết con này có hàng nhái ko nữa,tại có người review nghe 2 3 hôm loa bị rè,rồi còn nghe 1 thời gian thì pin ở trỏng bị lỏng @@
Không ngờ topic do mình tạo ra giờ vẫn có người quan tâm như vậy.
Giá K5 hiện giờ đã về đúng với giá trị thực của nó, các bạn tìm được chỗ rẻ có thể vào tầm hơn 600k-700k, chất âm theo mình là rất tốt trong tầm giá đó. Loa có chất lượng gia công tốt và hình thức rất đẹp, tuy nhiên phần lưới kim loại nếu để va quệt bị trầy ra nhìn sẽ hơi xấu.
Mình dùng từ lúc đăng bài này đến giờ pin vẫn còn ngon lành. Tuy nhiên như mình đã nói, pin bên trong gắn keo lỏng lẻo nên nếu bị va chạm hoặc xóc nó có thể bị bong ra, tuy nhiên các bạn có thể tháo ra lắp lại không mấy khó khăn.
Nhược điểm mà mình ghét nhất đó là phần tiếng Tàu khi bật và kết nối với loa. Các bạn có thể chọn loa DOSS-1190 sẽ không có tiếng Tàu mà chỉ phát ra tiếng Anh, tuy nhiên Doss thì không có màu trắng (bù lại có màu đen) và không có khe cắm thẻ nhớ.
hoangvu1226
ĐẠI BÀNG
8 năm
@NguyenXuanBang Chà con loa của bác sống thọ nhỉ 😁:D Chất âm vẫn tốt như ngày đầu hở bác hehe mình đang phân vân con K5 với con loa của Xiaomi nên còn hơi đắn đo hehe🆒
@hoangvu1226 Chất âm với cái tai trâu của mình thì thấy nó vẫn như hồi đầu thôi. Ngoại trừ vụ tiếng Tàu liểng xiểng thì mọi thứ còn lại: giá, ngoại hình, chất âm đều tạm ổn.
Mình chưa nghe trực tiếp Xiaomi, tuy nhiên tham khảo bài này bên Xuân Vũ: http://tainghe.com.vn/tong-hop-nhung-mau-loa-di-dong-tot-nhat-tu-thap-den-cao.html thì thấy 2 loa này đều rất tốt trong tầm giá, mà tầm của Kingone thì cao hơn Xiaomi.
hoangvu1226
ĐẠI BÀNG
8 năm
@NguyenXuanBang Mình cũng đang đắn đo lắm tại nghe bảo K5 ngon hơn !MÌnh chỉ sợ nghe 1 thời gian bị rè hay giảm chất lượng,với lại nó hơi to nên tính di động cũng bị giảm đi hehe
@hoangvu1226 Về lý thuyết: to hơn thường hay hơn, nhỏ quá thì tiếng thường không ấm (bass kém), khi mở to tiếng dễ bị bể. Bạn muốn nhỏ hơn mà bass khỏe, âm lượng lớn thì thử Mini boombox xem, mỗi tội giá hơi đắt.
hoangvu1226
ĐẠI BÀNG
8 năm
@NguyenXuanBang Ok cám ơn bạn nhé hehe mình sẽ ngâm cứu kỹ hơn rồi quyết định:p😁
hoangvu1226
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mà không biết có ai mua con K5 này ở Lazada chưa nhỉ 😁 mình tính đặt mua ở đó 1 con :D
icasla
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình mới mua con này bên Xuân Vũ, giá 699k. So với Xiaomi Square box thì K5 nghe hay hơn rất nhiều.
K5 có âm lượng khá to. Nghe trong phòng rất ấm.
hoangvu1226
ĐẠI BÀNG
8 năm
@icasla hehe ngon quá bạn,hy vọng là em nó tuổi thọ cao nữa thì ngon 😁
@icasla Mình chưa nghe thử Xiaomi nhưng cái này có vẻ đúng như mình dự đoán.
@hoangvu1226 có điều kiện thì cứ mua đi, K5 được gia công bởi DOSS nên độ bền cũng khá đấy,mình dùng gần năm rồi mọi thứ vẫn ổn. Riêng cục pin nếu nó bị bong keo thì gắn lại cũng rất dễ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019