Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Xin ý kiến nên mua Nokia 101 hay Nokia 112

quangtuanbs
13/10/2012 1:56Phản hồi: 9
Hiện mình đang có nhu cầu mua điện thoại 2 sim 2 sóng online vì có 2 sim mà.
Mình đang phân vân giữa 2 dòng này, Trước định mua Nokia 101 vì nó đơn giản và có đèn pin (các dòng đời thấp thì có đèn pin hay hơn máy ảnh).
Trên diễn đàn cũng có đánh giá về 2 dòng này, mình lập toppic này là muốn mọi người cho lời khuyên cụ thể hơn với trường hợp của em mà thôi.
Theo tham khảo thì em thấy N 101 hay bị lỗi khởi động lại và sóng chập cheng, nhưng hình như up len vesion mới thì hết lỗi đó rồi và hình như nghe loa ngoài bị rè; nó có ưu điểm là giá rẻ tầm gần 600k thôi. Còn con N 112 thì thấy giới thiệu là Pin khỏe, bàn phím nhấn thích, tuy nhiên nếu nó không có máy ảnh mà thay bằng đèn pin thì thích hơn (nhiều lúc đi xe máy ban đêm máy đt có đèn pin thì mở bình xăng xem còn hay không vẫn hay hơn là việc quẹt diêm cho vào bình xăng để ngó nó còn hay không 😆, một điểm nữa là máy này với tính năng như thế thì giá gần 1,1 triệu cũng ko phải là đắt nhưng so với em N 101 thì gấp đôi rồi...
Nhìn chung mình chỉ cần 1 máy âm thanh chuẩn, sóng sánh nghe gọi tốt.
Ai từng biết qua 2 dòng trên thì cho mình ý kiến nhé.
Thanks tất cả mọi người đã quan tâm ý kiến giúp mình.
9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

1280 đi hay 112 cũng được cần đèn pin thì mua mấy cái đèn pin 10>15ngàn bán đầy bên lề đường ấy
@mytouchs01 Ai cũng như bạn chắc smartphone k ra đời: mua 1280, 1 cái bản đồ loại toàn thế giới, 1 máy nghe nhạc, 1 máy chụp hình, bla bla...

Sent from my LT22i using Tinhte.vn
Nokia 112
@pham minh dao Sóng 2 sim tốt chứ bạn?
@quangtuanbs À thú thật với bạn mình không dùng Nokia 112 nên không biết thế nào,mình dùng X1-01 để nghe gọi thôi,thấy khá ổn định,bin cực bền,thấy quảng cáo chiếc Nokia 112 này còn tốt hoen nữa nên thấy trong 2 nựa chọn trên của bạn thì mình chọn 112 thôi chứ chưa có kinh nghiệm thực tế về chiếc máy này.
@pham minh dao Cảm ơn bạn nhé, mình cũng xem thông tin trên tinhte mà thôi, tuy nhiên, híc... mình vừa qua thế giới di động để ngắm nghía 2 em ấy. em 101 thì nhìn cũng được, tuy nhiên thấy bàn phím bấm không thích lắm. Còn em 112 thì bàn phím bấm cũng được nhưng nhìn xấu quá... mình trước giờ không trọng hình thức lắm chỉ cần đơn giản và ổn là được, híc nhưng mình cũng không ngờ nó xấu đến thế nữa kia.
Chắc phải chọn sang dòng khác vậy, vì em 101 thấy anh em mình chê nhiều quá không dám mua nữa.
101 thì e ko biết chứ 112 thì nhỏ bạn e đang dùng...
cam như cu ý bác, xanh lè hà.. phím nảy lên hơi lạ lạ mà e nghĩ bác nên mua 101 cho nó rẻ
Lúc trước e dùng con x1-00 hay 01 j đó có thẻ nhớ nghe nhạc cũng phê lắm bác.. kiếm mấy con 2nd xem thử ik 😁

Sent from my LT22i using Tinhte.vn
Cảm ơn mọi người, Thấy android đang nổi đình nổi đám đâm em hết mê ip luôn. Đang xem mấy em Q mobile S18 và S22 (rẻ mà thấy ca ngợi tính năng cũng ổn) vào trang web của mediamart thấy nó có video ông ổng là nokia 1280 có 299k nghĩ bụng bảo ra lấy con đó chống móm trước rồi hôm sau xem mấy dòng kia có ổn định ko thì sẽ chiến sau. Ra mediamart nó bảo là Nokia 1280 là 406k còn giá 299k là mấy hôm trước (thế mà vào trang web của nó cứ ông ổng là giá có 299k các bạn cứ vào trang web của nó là biết) - em biết là bị lừa đảo rồi, đến chẳng lẽ về không mới bảo em bán hàng cho xem Nokia 101, thấy bảo dòng này hay bị lỗi với các vesion cũ nên mới *#0000# híc... nó yêu cầu phải có thẻ sim nhanh tay lấy sim ra định lắp vào thì em bán máy bảo.... ko được anh ạ, lắp vào là nó kích hoạt máy này nọ. Oh... thế thì kiểm tra thế quái nào được nhỉ, tặc lưỡi định lấy thì nhìn thấy khe cắm thẻ nhớ hơi lởm, híc... thêm nữa nhìn xuống màn hình thì thấy nó hơi bị nhòe (kiểu như máy tính để 16 bit chứ ko để 32 bit ấy) nhấn 1 cái thì khoảng 1s nó lại trở lại sắc nét - chắc ông giời khuyên mình ko nên lấy nên em bán hàng đã viết đơn hàng rồi mình bảo viết lại thành em Nokia 112. Nói chung em 101 sản xuất hơi lởm, chắc là để ép giá thấp nhất hay sao ấy, ở mediamart bán nokia 101 có 555k thôi các bạn ah.
Về sử dụng 1 lúc thì cảm thấy em 112 này cũng ko đến nỗi quá xấu như mình nghĩ. Mỗi tội là lúc đầu định bỏ ra 299k để mua 1 em sơ cua dùng tạm giờ thành 1 trd...
Các cao thủ cho hỏi chút nhé:
1. Có cách nào nhắn tin gửi sdt cho người khác được ko nhỉ, không theo kiểu gửi danh thiếp nhé, vì gửi danh thiếp hình như tốn tiền lắm.
2. Có cách nào vào internet bằng cách kết nối với bluetooth với laptop được ko nhỉ?
3. Em này không có 3G nên muốn kết nối internet thì phải thế nào nhỉ, thấy nó bảo phải kết nối mới tải được các game miễn phí được.
Ah có chút nhận xét cho các anh em đang phân vân nhé, mình thấy dùng cũng được, nghe trong, sóng ở 2 sim đều nhau ( mình sử dụng 2 sim viettel), cầm chắc chắn, nhìn lâu thấy đỡ xấu, mình nghĩ nếu là nam thì lấy màu trắng thì hơn (mình lấy màu sám) nữ thì lấy màu xanh, Mới dùng nên chỉ có ý kiến thế thôi.
Thanks anh em nhé!
duybao205
ĐẠI BÀNG
11 năm
vừa bán 112 để mua 101 đây nè mấy bác , phím bấm ko phê tí nào

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119