Xin ý kiến về cách chọn mua máy quay

misslankinect
21/8/2014 7:49Phản hồi: 11
Các anh chị giúp em một tí nhé!
Tháng tới, em và các bạn trong giảng đường sẽ có một chiến phượt về tây nguyên bằng xe gắn máy, nhân cơ hội này em muốn quay và chụp lại nhiều hình để làm kỷ niệm sau này. Em đang phân vân về việc chọn mua một máy ghi hình và một máy chụp hình chuyên nghiệp, anh chị nào có kinh nghiệm chọn mua máy ảnh, xin cho em một lời khuyên đi ạ, máy bao nhiêu tiền là tốt nhất ạ
Em cảm ơn nhiều!
11 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chào bạn, bạn cần mua máy quay bao nhiêu tiền?? Trên thì trường có rất nhiều máy ảnh phục vụ cho mục đích ghi hình khi đi phượt, đặc biệt mình đang dùng con Action Cam HDR-AS100VR của Sony, máy này cấu hình tốt, hỉnh ảnh full HD, và có hỗ trợ đồng hồ Live-View Remote để điều kiển máy quay. Nếu có tiền nên mua con này, chất lượng và tốt!
Theo kinh nghiệm của mình bạn nên chọn các dòng máy quay thể thao hiện tại, có nhiều chức năng như chống rung, không mờ nhòe khi đang ghi hình đang di chuyển, ... Hãng Sony vẫn là ưu tiên hàng đầu của mình, nếu bạn có mua nên tìm hiểu về dòng này
bạn có tầm bao tiền

máy chuyên thì chụp phải có kinh nghiệm và biết dùng vì nó kô chỉ là đưa bấm

theo mình nếu mua thì nên chọn Canon G, G12, G11,.... dễ xài và chụp khá đẹp, là thuộc dòng máy compact cao cấp, giá tầm 5-8t

còn về ghi hình ảnh, có thể mua 1 con dạng SJ4000, tầm 2t, quay HD khá ok, rẻ hơn Go Pro và dòng Sony Action Cam

tầm 6-8t thì mua Go Pro hoặc Sony cam là tốt nhất
@venom_guilty Mình định dùng con Action Cam của Sony, hok biết dùng ngon hok bạn????
Mình khuyên bạn nên mua Sony Action Cam vì nó là thương hiệu Nhật siêu quay phim và siêu bền vô cùng. Mình đang xài nè, ngon lắm, quay về bạn bè xem đều khen nó quay tốt
Sony Action Cam đó bạn ơi, mình và bạn mình mua đi phượt trên chiếc xe Honda CBR150 đã lắm, quay lại cảnh vẫn đẹp trên chuyến đi luôn.
Để mua máy quay tốt, trên thị trường có nhiều loại, tuy theo tui tiền của bạn mà có những con sẽ hợp. Ví dụ với Action Cam loại này phù hợp với mọi người giá được, còn các con các của Sony thì cao cấp hơn nếu bạn pro thì có thể dùng những model cao hơn
ông cứ chọn mua con nào mà người ta mua nhiều á, kinh nghiệm của tui là vậy
con đó mình thấy xài ok,

chưa đc xài nhiều nên ko rõ ưu nhược

đc cái pin lâu thì khá ok quay tầm 3-6h thoải mái, có vài lần lên đc tâgm 10h
hôm đi xem đua xe đạp TP.HCM thấy mấy ông chạy mô tô oai phòng mà trên đầu có gắng action cam nhìn lạ ghê
@trucvothixuan bác này quay sau lưng nên gắn trên cao và mắt camera quay về sau 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019