Xóa icloud vĩnh viễn, rs không bị dính tài khoản cũ

minhtuan_8x
25/12/2013 11:47Phản hồi: 57
Dẫn bài bên hip về, thấy bảo thành công. Anh em xem thử nhá!

Theo ThanhGucci (HIP) thì có 2 vấn đề cần lưu ý:
1. Nếu thoát iCloud cũ ra thì server vẫn còn lưu máy nhưng sẽ offline vĩnh viễn, nhập iCloud mới vào thì có thể tìm iPhone thông qua iCloud mới (iCloud cũ vẫn còn lưu nhưng nó sẽ offline), khi restore hay đặt lại cài đặt thì vẫn dính iCloud cũ, không phải iCloud mới.

2. Vấn đề quan trọng là khi nào thì thoát hoàn toàn, khi nào thì bị dính??? Vấn đề không phải là online hay offline, mà quan trọng là trước khi thoát nên TẮT ĐỊNH VỊ

--------------
0. TẮT ĐỊNH VỊ
1. Tắt toàn bộ kết nối mạng gồm Wifi + dữ liệu di động + 3G
2. Xóa acc cũ bằng cách: http://www.tinhte.vn/threads/huong-dan-xoa-tai-khoan-icloud-khong-can-password-tren-ios7.2212690/
3. Bật lại kết nối mạng gồm Wifi hoặc 3G
4. Đăng nhập tài khoản icloud mới
5. Bật my
iphone
6. XÓA acc icloud mà bạn vừa đăng nhập (lúc này có wifi/3g nha)
7. Reset dòng 1
8. Reset all dòng 2
9. Đem ra restore là không bị dính vụ id+pass acc cũ nữa.
57 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đã test kết quả là tạch, nếu như phá bảo mật đơn giản thế thì nó đâu còn là bảo mật nữa bro, không dễ ăn vậy đâu
minhtuan_8x
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bạn buinghiep làm đúng như thế và có thoả mãn các đk sau không:

1. Ios 7

2. No jb

3. Xoá acc rồi nhập acc mới, rồi xoá acc mới, rồi nhập lại

4. Tắt định vị
đã làm đc 10000% anh chị em tinh tế nhe....nhưng các bước phải cực kỳ chính sác ! ko là die hihi
cird172
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hoangnhupr Bak hướng dẫn cụ thể cho anh em được không
Cái này là cho máy không biết mật khẩu tk icloud cũ hả bạn
kh0c
CAO CẤP
10 năm
đã làm và ko được.
thiết nghĩ nếu mà được thì thớt này đã hót rồi chứ ko ảm đạm thế này
samatec
ĐẠI BÀNG
10 năm
đã làm 3 lần tạch 3 lần nhé,nếu được như thế chắc loạn mất @@
kh0c
CAO CẤP
10 năm
@samatec bên topic kia cũng đa số ae đều bảo là ko làm đc
xác minh 100% là kg thể restore nhé các bạn!nếu xoá (nguội) icloud thì khi restore vẫn phải active acc ID Apple nhé!Các bạn kg nên topic này nhé!
ltphu
ĐẠI BÀNG
10 năm
thank chủ topic chia sẽ. Mình đã thành công trên 2 cái 5 và 1 cái 5s. Thank nhìu!
Frank1511
TÍCH CỰC
10 năm
@ltphu thật á, đêm qa em mới thử. tạch 😔
ltphu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Frank1511 nói chung là ko phải làm 1 lần là đc. Cái này mình làm cũng tầm 2 3 lần mới đc. Bạn cứ thử đi, nếu mà Find my phone mà tắt đc là xóa đc.
Tạch 100% nhé các bạn dến sau. Đừng áp dụng mà thành gạch

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
gianghoacma
ĐẠI BÀNG
10 năm
tắt find my iphone thì dễ. restore vẫn dính
không bik mật khẩu thì tắt find my iphone = niềm tin à chău nói tới xóa acc nha.
nói chung máy ăn cắp máy đểu thì trả người ta đê mày mò làm gì
tctvn
TÍCH CỰC
10 năm
vừa test hồi tối. lúc đầu xóa dc acc cũ login acc mới vào nhưng acc mới xóa online không được vẫn phải offline hết mới xóa dc.
vọc vạch một hồi giờ login logout thoải mái khi có mạng mà chưa dám restore :v
@tctvn Restore lại bắt nhập tài khoản để active chắc luôn.

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tapatalk
tctvn
TÍCH CỰC
10 năm
@thecuong_87 sáng này em có nt nhờ anh check đấy!
không biết để lâu cái tài khoản cũ nó vô hiệu không anh :v
giờ xài 7.0.4 luôn cũng được mà hơi ức chế với hy vọng lên 7.1 😔
@tctvn Tài khoản cũ muốn vô hiệu hoá trên máy e trừ khi chũ cũ Remove from account thì mới được ah.

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tapatalk
Phải có cách chứ ,để vọc thử xem
tk icloud cũ mà tắt FMI thì có thể restore mà không bị bắt nhập mk active nữa không, mình đã thoát tk cũ (ofline) và nhập ic mới của mình đồng thời bật FMI rồi
jankey
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có xóa được thật không các bác,e xóa được cái acc cũ trên máy và thay đó bằng acc mới của mình rồi,nhưng ko giám restore máy vì rất sợ bị dính icloud mới,số nhọ dành dụm được ít tiền ai ngờ mua phải hàng dựng lại còn dính icloud,đời sao bất công quá
minhtuan_8x
ĐẠI BÀNG
10 năm
@jankey Rất tiếc là không được chiếm đến 99%. Bạn cứ sài đi, đừng rs nếu không phải bắt buộc! Hix!
al0club
ĐẠI BÀNG
10 năm
nếu mình mua ip5 cũ, chủ cũ thoát online cả find my phone và icloud ra. sau đó mình nhập tài khoản icloud của mình vào. sau này mà mình restore lại có bị dính icloud của chủ cũ không vậy các bạn? nhờ anh em xác nhận hộ với😔
@al0club gần như là không bị!mà lúc họ tắt có mở wifi và nhập mật khẩu ko? sao lúc đó bạn không chọn reset all setting (dòng 2) trong cài đặt lại ấy!chơi cái này là ok nhất
@al0club Giả sử tk mà nó thoát là cái thứ 2, còn cái thứ nhất nó ko biết pass nên đã thoát ẩn.
Khi đó restore dính 100%
@thachnhattrung Thì chọn dòng 2 reset là ok! Không cách nào dính được
al0club
ĐẠI BÀNG
10 năm
@annaphuong Bạn ơi nếu chọn reset all nó sẽ bắt nhập đúng tài khoản icloud vào sau đó nếu nhập đúng thì nó mới reset đúng ko hả bạn. Sau khi reset xong mình có thể nhập tài khoản của mình vào và dùng bình thường. Sau này nếu có restore nó sẽ hỏi mật khẩu tkhoan id icloud của mình bạn nhỉ.
Reset dòng 2 chỉ áp dụng cho máy chưa jailbreak.
Nếu ko tắt FMI thì khi reset xong nó mới đòi tk icloud. Nếu có tk đăng nhập vào bình thường, không có thì thành cục gạch.
Nếu sau khi reset xong mà ko hỏi tk icloud thì bạn có thể đăng nhập tk của bạn vào dùng bình thường, ko phải lo lắng gì nữa
thế này là sao hả các bác,e cũng 2nd.e bật tìm phone và tắt mạng thì có remove còn bật mạng thì k có,vậy tài khoản chính chủ của máy này thì cả bật mạng cũng fải có remove các bác nhỉ
em làm được rồi, lâu ko làm lại quên 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019