Xoay MH theo chiều sử dụng cho N900

kevinvu_ha
13/3/2011 23:44Phản hồi: 300
300 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thành thật mà nói dùng cài này không hay lắm, chơi game đua xe nghiên là bị giật, web thì quay dọc lại bị mất chữ. đã gỡ ra sau khi cài thử.
tuy vậy chứ đa số các ứng dụng của n900 điều phù hợp với màn hình ngang nên khi chuyển sang màn hình dọc thấy khó sử dụng và hình như 1 số bị mất hình đó các pác... vd: conky..., office ko sử dụng được...! hichic chờ nó ra bản hoàn thiện thui...
mà mình thấy nó xoay xoay ko bt tốn pin nhìu đây xài vài tuần xem sao?:p
hhduong
ĐẠI BÀNG
13 năm
minh cai dc ra man hinh roi nhung khi an vao do no lai bao loi
Hehe, sau 1 ngày sử dụng mình thấy pm này khá hay, hình như nó làm cảm ứng nhạy hơn thì phải, vuốt nhẹ như điện dung ;)
Let'sviet
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cam ung cua N900 tu truoc toi goi co khi nao la ko nhay dau, nhieu khi con nhay hon dien dung ay chu!😁
làm j đến nỗi như bác hoaikhong00 nói đâu. khi nào ko thích xoay nữa thì ấn vào cái đồng hồ rồi click vô Orientation lock là ok thôi mà.
E đồng ý vs bác heroxvn
xin chào
tôi không cài dc nó cứ báo lỗi như thế này rồi tắt
community ssu is not installed now exit
có ai biết cách fix ko mình muốn gỡ bỏ hoàn toàn rồi cài lại nhưng không biết cách có ai có cách nào chỉ mình giúp với
Bạn phải làm theo thứ tự các bước mà mình đã hướng dẫn.
Bạn không cần phải gỡ bỏ rồi cài lại đâu.
Nếu đã down cssu config về rồi thì để yên đó.
Tiếp tục add thêm kho cssu enable từ links mình đưa ra trong bài viết.
Nhớ "yes" để đồng ý tất cả mọi yêu cầu của em nó.
Cái này cũng như add thêm 1 kho ứng dụng nữa thôi chứ không có gì khó hết.
cái cssu config chỉ là để tùy chỉnh.Sau khi cài xong>máy tự động restart thì cái config mới hoạt động nhé.
Đơn giản lắm.Bạn cài lại đi.
Chúc bạn thành công ........😁
tui da cai roi. ko biet cac ban ra sao chu tui bi 1 loi kha' phien! tui change theme thi cai' desktop ko thay doi duoc icons, background nua. reboot lai moi duoc. noi' chung, soft nay lam desktop out-of-date. chu topic chi cho minh cach' uninstall nhe', chu' minh uninstall bang App Manager vs Faster App Man luon roi ma van ko duoc (tuy uninstall roi ma N900 van cu' xoay?!) sorry online bang N900
Nếu muốn chương trình ngưng xoay thì vào applet chọn "Auto-orientation enabled" (Xem hình)

Nếu muốn chương trình xoay lại thì vào applet chọn "Landscape orientation enabled" (Xem hình)

sau khi cài xong, mấy cái này mất tiêu! chỉ còn mỗi cục pin và volume! còn app ngoài destop thì một đống, không thê nhấp vào cái bánh răng để sắp xếp chúng được!
Thử reboot máy lại chưa nè?
reboot máy lại rồi!

---------- Post added at 04:36 PM ---------- Previous post was at 04:29 PM ----------

trời! ai cũng đòi flash lại máy! chết cha! tui chưa thử cái này!
midflow
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chán cái nữa là mymenu bị gỡ mất. Giờ vào nhìn 1 đống apps lộn xộn mà nản 😔
tui biet cai do' roi. nhung neu' chon che' do do' thi khi vao Phone ko xoay doc duoc. tom' lai, soft nay cung y nhu Rotation thoi, phien chet' di duoc
bác Vũ cho em hỏi : ở bước 3 sau khi vào trang web chọn testing thì chọn add thêm kho ứng dụng nữa , máy dâu có hỏi gì nữa đâu vậy có đúng k bác vũ
có gì mong bác chỉ giúp cả bước 4 nữa . thank
Hình như có hỏi bạn có muốn cài đặt không nữa ý chứ.
Cứ hỏi cái nào thì yes cái đó là được;)
Thời gian load hơi lâu nên mong các bác kiên nhẫn chút(vì em N900 là hay nhõng nhẽo lắm cơ )
Xong thì nhớ vào cssu config trong menu để tuỳ chỉnh nhá.
Có nhiều chức năng để lựa chọn nên các bác cứ thử hết đi.😃
Mình cài lâu rồi.Thấy ok nên không del em nó đi.:rolleyes:

Cảm ơn các bác đã quan tâm và ủng hộ.
Soft này của mohamad AG là admin của diễn đàn maemo.org.
Nên các bác cứ yên tâm là không bị đụng em nào trong kho AP hết.
:bounce: thank chủ thớt nhé...
ứng dụng hay phêt.thanks
bác vũ : như em đã hói bác sau khi add thêm kho ứng dụng mới , em chờ 1 lúc nữa thì máy hỏi có cai CSSU Community (bước 4) em ok rồi đợi thêm 1 lúc nữa nhưng máy củng chẳng có hỏi có cài thêm gì nữa không , em đã xóa đi rồi cài lại cả 10 lần nhưng lần nào cũng vậy . Mong bác vũ or bác nào cài rồi mà gặp tình trạng này xin chỉ giúp
Em rất rất thank
tôi cũng vậy giờ ko cài dc nữa lần đầu còn có cái icon mà nó ko rétart mới đau chứ
từ lần sau trở đi nó báo là already install nhưng chẳng thấy cái icon như trước
mà vào cái css config thì lại báo community ssu is not installed now exit lại bỏ vậy
lúc nào rảnh flash lai máy nghịch một thể
mình cũng bị như vậy.cuối cùng remove cài lại
remove cả phần SSU(cái này mình chả nhớ có đúng tên ko nữa)update lại thì máy báo khởi động lại và chạy đc
Đính chính một lỗi cho em này là khi Actice xoay cho tất cả ứng dụng chơi game dùng cảm biến gia tốc sẽ bị out ngay! ( NFSU và Asphantl 5)
Phần mềm đã cập nhật, nó cho tạo 1 nút điều khiển vào chỗ báo pin, ấn vào là xoay, ấn phát nữa là mặc định. Khỏe thật hết lo chơi game bị lỗi.
It's the Applet!
Nhìn chung là tạm được, có cái để so với mấy thằng đt kia thôi, chứ vẫn còn khá chậm!
trung900
ĐẠI BÀNG
13 năm
da tesh thành công và sử dụng hiệu quả
dieu_tbd
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nói chung là ổn đấy chứ. Một số ứng dụng như Tin nhắn, xem ảnh.. chưa hợp lí tí thôi. GIá như màn hình chính cũng xoay đc thì tốt nhất!
có ai làm thanh công ko?

mình cài xong khởi động cssh báo lỗi
thằng em nó ngố lắm. các bác hướng dẫn bằng ảnh đi. thank

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019