Xoay MH theo chiều sử dụng cho N900

kevinvu_ha
13/3/2011 23:44Phản hồi: 300
300 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình bị lỗi không lưu danh bạ được.ai bị giống mình không?
Không uninstall được, chỉ có cách flash thôi bác ạ. Mà làm biếng quá, bao nhiêu thứ ở trong, flash lại chắc phải mất mấy ngày mới khôi phục lại như cũ được. Cũng có lúc hơi bực nó một tý nhưng cũng không nghiêm trọng lắm, để chờ xem có fw mới không thì flash luôn thể.
mình cũng không uninstall được. ngại flash quá. nhưng rất may trước khi gỡ cái SSU mình để chế độ default nên giờ cái menu vẫn xoay ngọt nhưng không xoay những app khác hay bị lỗi. cái nữa là có thêm 5 desktop nũa mà không phải cài gì.nhưng thấy N900 kém mượt mà hơn lúc cài shop nay .... chia sẻ ^^
đã flash lại và đang ngồi cài lại pm đây, hic... Xoay thì cũng hay nhưng dùng ngang quen rồi, với lại thật sự nó xoay cũng không ngon lắm, nhiều cái rất bất tiện (chụp ảnh xoay luôn, chơi game xoay, nếu tắt chế độ tự động xoay thì cuộc gọi đến nó cũng vẫn nằm ngang và cái nút để end cuộc gọi lại không nằm trong màn hình nữa). Sau 1 tuần sử dụng đã quyết định flash để gỡ ra. Nhưng cũng cảm ơn nhiệt tình của bác chủ 😃
Dù sao đây cũng là bản testing.Đang trong quá trình hoàn thiện nên còn 1 vài lỗi.
Mình xài thấy ok nên để đến khi nào có up FW luôn rồi flash luôn thể.😃
Mỗi người 1 ý các bác àhh.Có người thích thì cũng có người không thích.9 người 10 ý...
Mình post lên để các bác nào thích vọc thì vọc thôi.N900 cưới về mà không vọc thì giống như bị yếu sinh lý lắm:eek:
Let'sviet
ĐẠI BÀNG
13 năm
Vẫn còn khá nhiều lỗi như nhiều lúc bấm nút nguồn để mở khóa ko được cho dù bấm liên tục mấy lần, cảm ứng ko mượt lắm...
Đã dùng và đã flash lại máy. Hơn nữa dùng màn hình ngang cũng quen rồi.;) Tks!
J_Me
ĐẠI BÀNG
13 năm
Reading the configuration settings gave a FATAL ERROR while loading. Not all settings are available.

Vẫn bị lỗi này. Nhưng sau khi cài 1 thời gian mới bị, h 1 số chương trình cần thiết nó vẫy xoay được, có điều ko phải cho ALL ( Mình đã chỉnh cho ALL trước đó rồi )

H chả biết sao để overcome cái lỗi này khi nhấp vào setting của nó.
Sao mình làm hết bước số 4 rồi, sang bước số 5 (vào menu để tìm đến ứng dụng CSSU Features Configuration>Kích vào các tùy chọn....) thì lại chẳng thấy icon của ứng dụng đó đâu cả.
Bác restart lại máy chưa.....
bạn remo cái cssc cũ đi rồi cài lại là ok mà, mình làm rồi

---------- Post added at 01:19 PM ---------- Previous post was at 01:17 PM ----------

bác vũ thật là nhiệt tình ủng hộ bác vũ
sao minh add them 5desktops ma ko change background cua 5 desktops do dc vay , anh vu chi dum cai.....sorry post bang em no'...
Làm sao xóa cài lại bạn... mình làm đến bước 5 chả thấy icon đâu cả 😔(
seo minh vao trang wer thi khong thay chu tétinh dau zj toan kai j dau ko ah

---------- Post added at 05:07 PM ---------- Previous post was at 05:04 PM ----------

minh co the tai bang may vi tinh ui cai vo dt dc khong ban
Update đi các bạn ơi có bản mới rồi 2.0 có cải tiẽn một tí
Úp lên bản mới rồi,nhưng sao của tôi không tìm thấy nó trong menu để tùy chỉnh nhỉ.Chỉ chỉnh được ở cái khóa bật/tắt bên cạnh cột sóng.
Trong setting thì là mỗi cái logo.
.Khi dùng Media của máy thì không xoay được,vào web bằng IE của máy cũng không xoay nhưng lướt bằng FireFox và nghe nhạc bằng someplayer lại xoay ngon.
Vẫn chưa có cải biến j nhiều,không biết có phải em nó làm chết wallpaper không mà giờ không change background ngoài desktop được.
Của tôi mới xoay được một số chương trình.
Nói chung là khá ổn,xoay rất mượt.Hy vọng các bản fix tới sẽ ngon hơn nữa.^_^
Bạn làm như cách bạn kevinvu_ha rồi vào app down thêm cái CSSU Feature Configuration nữa nhé . Tự khắc sẽ xuất hiện icon trong thanh menu .
tung3tvn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Vua update CSSU Feature Configuration len 2.0 xong. Co them vai tinh nang moi. Voc vanh tim hieu them xem co gi moi 😃
Hiện CSSU đã được up lên 2.0
Không biết các bạn bị lỗi gì chứ máy mình thì vẫn up lên bình thường,,Xoay tất tần tật....
Thay đổi hình background vô tư.Mọi thứ vẫn bình thường.Do mỗi máy đều có lỗi khác nhau.và mình cũng không biết các bạn xài soft gì khác có thể xung đột với pack này nên bị xảy ra lỗi như vậy
nvqa83
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác Vũ đắt hàng quá nhỉ. :hot:. Bán hàng kô kịp 🆒
Theo em thì các bác chỉ cần vào đây:
First Firmware Update for Nokia N900 by the Maemo community

Click vào chữ Install testing >>> máy sẽ tự động tải về và cài đặt cái CSSU.

Sau đó vào App >>> để tải về và cài đặt CSSU Feature Configuration
(Cái này dùng để modify cho CSSU, hiển thị trong Setting). Em cũng có dùng thử cái CSSU tuner rồi nhưng nó kô xoay phần nhắn tin được, nhiều lúc đi xe nhận tin nhắn, muốn trả lời mà phải trượt bàn phím thì thật bất tiện. Tức ói máu @@).

Vả lại em thấy việc xoay màn hình dọc các ứng dụng kô được tiện lắm: vì nó thu hẹp các thanh công cụ lại rất khó bấm cảm ứng lên màn hình bằng tay.

Còn việc xoay màn hình desktop thì em chưa hình dung được khi nó xoay thì sẽ ra sao. Bởi lẽ cái background cho N900 có kích thước ngang lớn hơn kích thước dọc (khi ở chế độ nằm ngang). Còn khi xoay dọc background lại thì sẽ như thế nào, @@ em hình dung chưa ra được (chắc hình sẽ xoay giống màn hình Meego khi xoay dọc nhỉ?).

À, bác Vũ thay chữ ký rồi à? :bounce: Tiếc nhĩ, em chưa kịp xin cái chữ ký cũ của bác (T_T). Dù sao em cũng cám ơn bác nhiều vì bi giờ khi em xem chữ ký của bác em bớt cảm thấy buồn hơn rùi. hihi... :p.
😔:(:( Lâu lâu lên mạng thấy mấy câu hay hay nên để ra.Thế mà vừa ra lò đã bị complaint rồi...
>>>>Thôi thì đành đổi chữ ký vậy
traiyeu9999
ĐẠI BÀNG
13 năm
sau mình vào menu mà không thấy Community CSSU enabler ở đâu hết,ai biết chỉ mình với
J_Me
ĐẠI BÀNG
13 năm
@traiyeu9999 : sau khi cài cái enable đó hình như ko còn. Mình cũng bị vậy, nhưng nó ko quan trong đâu bạn. Chỉ cần cái SSU config là được rồi. Mình chỉ cần enable 1 lần đầu thôi mà.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019