Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

XPERIA Arc/Arc S - Hỏi đáp, chia sẻ kinh nghiệm và thủ thuật

cellphone_uk
6/2/2012 22:22Phản hồi: 2.309
2.309 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

longgay1990
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hic.dùng ngoài trời thì phải tăng độ sáng lên nhưng như thế đồng nghĩa nhanh hết pin😔
Chấp nhận thôi bạn à,ko hiểu sao Sony lại bỏ cảm biến này trên Arc đi nhỉ ?

Sent from my iPhone using Tinh tế
haibinh8888
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác chỉ cho em biết cách kiểm tra điện thoại với như kiểm tra điểm chết, kiểm tra màn hình, chụp ảnh, loa,.... như máy samsung kiểm tra màn hình nhấn *#0*# vậy đó vậy Arc S có mã nào để kiểm tra không, mình dự định mua sony erisson arc S chủ nhật tuần này, vừa mới đổi S2 xong vì bị lỗi màn hình, mình thích điện thoại chụp ảnh đẹp, loa thoại trong và rõ, nghe nhạc hay, wifi tốt, pin khỏe còn game thì ít quan tâm hơn, các bác chỉ em gấp với để em còn biết cách kiểm tra, quyết định mua nhanh và không bị "dụ dỗ" bởi mấy cô bán hàng, Cảm ơn rất nhiều
supperheo
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn vào phone ấn *#*#7378423#*#* --> service tests
test gì cũng có cả ... arc s đúng nhu cầu bạn - 1 vấn đề như bao máy androi khác . Pin không khỏe đâu nhé tàm tạm thôi .
Mr_Prince
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có cách nào cop danh bạ từ Arc S sang con Nokia 7210 supernova cùi không hả anh em 😔 ?
Mình export danh bạ từ Arc S được file .vcf,cop vào thẻ nhớ Nokia thì nó không đọc được :(...
Anh em vào giúp mình cái nhé 😁
sheva370
TÍCH CỰC
12 năm
Bạn ấn *#*#7378423#*#* để kiểm tra nhé!

---------- Post added at 10:48 PM ---------- Previous post was at 10:46 PM ----------

Bạn nhầm rồi, pin Arc hơi bị khỏe đấy :yellowcarded:
Tình hình là em lâu giờ xài galaxy s với HTC DHD , mà giờ ông anh cho con arc khổ cái nó bị lỗi % pin ạ , lúc nào cũng 85% suốt , xài đến hết pin là sập nguồn luôn chẳng biết lúc nào hết mà sạc nữa. Em tìm hết chỗ rồi mà chưa thấy ai bị cái lỗi này:banghead: , em chưa xài sony lần nào nên gà lắm các bác chỉ giáo với ạ , Theo em thấy thì đang xài doom kernel , bản 2.3.4 , đã root mà không biết đã mở bootloader chưa nữa , Giúp em với cám ơn các bác nhiều nhiều
sheva370
TÍCH CỰC
12 năm
Lỗi pin 0% là do trước đây hạ FW để root, hiện tại bây giờ vẫn chưa có hướng giải quyết triệt để đâu, đành phải sống chung với lũ thôi. 😔
Mr_Prince
ĐẠI BÀNG
12 năm
Pin Arc thì được nhưng Arc S thì lại hơi đuối,hix,chắc tại cùng pin mà chip 1,4 Hz cùng công nghệ,khác gì ép xung 😔...
Thằng em dùng Arc 2,5 ngày,mình dùng Arc S thì 1,5 ngày :(
sheva370
TÍCH CỰC
12 năm
2 bạn dùng cùng FW, Rom, kernel chứ? Sao lại khác biệt lớn thế nhỉ? :eek:
badman_87
TÍCH CỰC
12 năm
Có bản vá lỗi v1.6.0 trên xda rồi đó hiển thị khá tốt tuy vẫn chưa chính xác lắm.mai mình đưa link cho đang online bằng đt.
Em thấy có người bảo xda có rom 4.0 fix dược rồi mà không biết thật sự thế nào có bác nào xung phong chuột bạch cho ý kiến đi ạ

---------- Post added at 12:14 AM ---------- Previous post was at 12:12 AM ----------

THANK CÁI ĐÃ , Em thấy có người bảo xda có rom 4.0 fix được rồi , ko biết ra sao nữa http://forum.xda-developers.com/showthread.php?p=20672610
badman_87
TÍCH CỰC
12 năm
Chưa có đâu có thì tui thử rồi giờ còn sợ gì nữa thử hết thế mà cũng chưa die máy.
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?p=20672610 có bác bảo làm được rồi
badman_87
TÍCH CỰC
12 năm
Copy link đưa mình xem nào chứ đưa link kia ko vào được.
À được rồi nhưng cũng vẫn là bản vá bình thường cho room cook thôi bạn ạ.
Thế là vẫn không trị được hay là có hiển thị % ạ
Mr_Prince
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cả 2 anh em đều dùng Rom Blend MIUI v09,Kernel thì cũng Blend,đi kèm trong bản Rom luôn,khác là 1 cái cho LT15i,1 cái LT18i thôi..
Vậy mà nó là thế đấy,nhu cầu dùng thì không khác nhau cho lắm đâu 😔
sheva370
TÍCH CỰC
12 năm
Chuyển sang dùng doom kernel + baseband 36 + xperia mod v5 xem pin có khá hơn k bạn.
Mình dang cài giống vậy nếu không.dùng.wifi va 3G thi yren 2 ngay, con su dụng wife hoac 3G thi tụt pin nhanh lam tam 16h thọi
sheva370
TÍCH CỰC
12 năm
Dùng 3G nhiều đương nhiên là tụt pin nhanh rồi, còn Wifi thì không tốn pin lắm đâu, mình dùng vẫn lướt web, đọc báo bình thường, pin tầm được 2 ngày.
longgay1990
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hic.mình thì dùng 4-5 tiếng là hết pin 😃.bạn biet tren tinhte chỗ nào bán pin + sạc rời cho arc k ?
mambocmui
TÍCH CỰC
12 năm
may' ban. chang? bu` cho minh`. hic. em Arc nha` minh` chi? dung` dc khoang? 7h la` can. pin roi`. dung` cunG~ ko nhieu` lam' ma` sut. nhanh that. hic. Moi' mua tuan` dau` ko biet' sang tuan` sau co' on? dinh. hon khong. haiz
Tất nhiên nó sẽ cải thiện. nhưng đa phần là do những thiết lập của người sử dụng máy thôi.
haminhminh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hôm nay để ý mới thấy cảm biến ánh sáng trên arc s đã hoạt động. Không rõ nguyên nhân gì. Lúc máy mình mua về thì thấy nó không có tác dụng. Mình nghĩ có 2 nguyên nhân: 1 là do sau khi up lên build .62. Hai là root máy nên cảm biến này mới hoạt động. Có bạn nào đang chạy build .62 mà chưa root máy thì kiểm tra xem cảm biến ánh sáng có hoạt động không nhé?
kg hiểu sao mình vào application tắt các ứng dụng kg cần thiết nhưng chỉ được một chút lại đầy ra,bạn nào biết chĩ mình với nhé.cảm ơn nhiều.:smoke:
hightechn
TÍCH CỰC
12 năm
Nó luôn luôn hoạt động nha bạn, chỉ có điều phạm vi điều chỉnh khá nhỏ nên hơi khó nhận biết.

---------- Post added at 04:40 PM ---------- Previous post was at 04:36 PM ----------

Ko tắt được đâu bạn, cứ kệ nó đi, khi thiếu ram thì android mới tự động close những ứng dụng ít dùng để free ram. Nếu bạn muốn free nhiều ram hơn thì có thể cài rom cook.
haminhminh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Rõ ràng lúc mới mua máy về chưa úp .62 thì cảm biến ánh sáng trên máy mình không hoạt động. Nhiều bạn cũng băn khoăn chuyện sony nó hỗ trợ cảm biến ánh sáng cho arc nhưng không hoạt động mà.
hightechn
TÍCH CỰC
12 năm
Mình đã ghi rõ rồi nha bạn "phạm vi điều chỉnh khá nhỏ nên hơi khó nhận biết". Trên máy mình là như thế đấy, rom nào cũng vậy cả.
haminhminh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình cũng không hiểu máy mình thế nào nưa. Ngày trước mình thử dùng cả đèn pin chiếu vào cảm biến nó cũng chẳng thay đổi gì (cũng có thể là thay đổi ít như bạn nói). Nhưng bây giờ chỉ cần cường độ ánh sáng thay đổi chút ít thôi là có thể thấy rõ sự điều chỉnh độ sáng của màn hình rồi.
sheva370
TÍCH CỰC
12 năm
Dạo này anh bận à? Sao mất tích lâu vậy? :mstickle:
Bạn xem ở post #2 có đề cập đến việc dùng Task Killer để tắt các app chạy ngầm nhé, nó không tốt cho pin lắm đâu. Tốt nhất nên để Android tự quản lý các app của mình.
Hi mọi người. CHo mình hỏi với . Mình có mua 2 máy Arc S . nhưng 1 máy mình dùng thì khi viết tin nhắn lại là bàn phím điện thoại còn 1 máy kia hiện bàn phim qwerty . Mình muốn hỏi muốn chính bàn phím thường và bán phim qwerty ở đâu ? . Máy mình dùng viết tin nhắn lại hiện bảng chữ chỉ có chọn tiếng anh và tiếng trung mình muốn bỏ cái gõ tiếng trung thì chỉnh ở phần nảo?.

Các A E giúp mình với nhé.
sheva370
TÍCH CỰC
12 năm
Bạn vào Settings >> Language & Keyboard >> Select language >> Tiếng Việt hoặc English.
Hoặc bạn có thể cài phần mềm Gõ Tiếng Việt hoặc Vietnamese IME free trên Market.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019