Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

XPERIA Arc/Arc S - Hỏi đáp, chia sẻ kinh nghiệm và thủ thuật

cellphone_uk
6/2/2012 22:22Phản hồi: 2.309
2.309 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hướng dẫn cài Recovery không cần unlock bootloader

Yêu cầu:
- Android 2.3.4
- Máy đã root.

Cách làm:

- Tải phần mềm Xperia CWM Auto-Installer (Free) trên Market.
- Có 3 tùy chọn chính:
  • Install CWM: tự động cài recovery.
  • Reboot Into Recovery: khởi động lại máy sau đó vào recovery.
  • Auto-Magic Nandroid: khởi động lại máy và tự động backup.

Nguồn: XDA
cái này có dùng được cho Arcs không bác ơi
arc s dùng ok bạn ạ, mình cũng đang dùng pm đó đây.
lam81
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cellphone_uk Bạn cho hỏi sao minh chọn cai reboot rồi vao recovery mà sao khi reboot rồi mà khong thấy nó vào chế độ recovery bạn.Mình có nên để chế độ tự động vào recovery không bạn.Cảm ơn bạn nhiều
9903
CAO CẤP
12 năm
@lam81 nó không có tác dụng khi cài trực tiếp từ app đâu bạn 😃, nút đó chỉ có tác dụng khi bạn cài bằng lệnh từ PC thôi.
Hoặc bạn kiếm cái Xperia reboot về cài sẽ có mục boot trực tiếp vào recovery, dùng được cho hấu hết các rom, nhưng nó là app có phí 😁
Arc S của e đang dùng diệt virut NetQin 5.0....e thấy nó đa năng, nhưng mà khi cài vào máy thì hao pin quá....buổi tối để máy ko làm gì hết...5 tiếng nó tuột 10% pin....anh chị bjk phần mêm diệt virut nào tốt mà ít hao pin ko...chỉ cho e với!
longgay1990
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hic.tren máy tính mình còn ko dùng huống chi điện thoại😔
sheva370
TÍCH CỰC
12 năm
Dùng Kasperaky đi bạn. 😁 :D:D
:D:D bạn có ko...cho mình xin đi.hjhj
sheva370
TÍCH CỰC
12 năm
Bạn vào Market down ý, căn bản cái này cần key cơ :p
còn mình thì ko đủ can đảm như bạn đâu:cold:....keke

---------- Post added at 03:12 PM ---------- Previous post was at 03:11 PM ----------

ko có key thì cũng pó chiếu lun.....hihi:wub:
arc có hổ trợ android 4.0 hay chỉ có arc s mới hổ trợ các bác
sheva370
TÍCH CỰC
12 năm
Arc có được hỗ trợ up lên ICS bạn à, chỉ là được update sau Arc S 1 chút thôi.
Arc cũng đc lên 4.0 mà mình nghe là cuối tháng 4 hả gì á....
sheva370
TÍCH CỰC
12 năm
Đúng rồi đó bạn. Bây giờ chờ tới tháng 4 thôi.
chờ thôi, muốn dùng chrome quá, opera vào fb dc mà luot web k nhanh 😔
chrome còn là beta mà...đợi tới khi lên 4.0 ùi có bản chính thức của chrome cho bạn xài thui!...😁
cukhoai_63
ĐẠI BÀNG
12 năm
cậu em mới lấy con LT15i , mua bên Hàn, cậu ấy nhờ mình đặt chế độ khóa bằng mẫu hình , mình đã làm mà ko thể tìm đc chỗ nào tắt cái mở khóa màn hình kiểu trượt (như ip) mặc định của máy , bây giờ mở máy phải gạt kiểu khóa mặc định rồi vẽ mẫu hình ,2 lần rất bất tiện, làm ơn chỉ giúp cách bỏ kiểu khóa mặc định của em này với, thank!
sheva370
TÍCH CỰC
12 năm
Bạn vào Settings >> Locations & security >> Set up screen lock >> Chọn None
các bác có biết các nào để vào mạnh bằng wifi cho đỡ nóng không?
em cứ dùng wifi coi youtube dc >15m là máy rất nóng...huhuhu
có phần mền nào tăng thời gian sử dụng pin không a.?
cảm ơn các bác giúp đỡ.
sheva370
TÍCH CỰC
12 năm
Bạn xem trang đầu topic này đã tổng hợp lại 1 số câu hỏi thường gặp nhé, trong đó có thắc mắc của bạn đấy :p
Bạn sheva vui lòng cho mình hỏi, ko biết làm sao máy mình tự nhiên ko vào được 3g, mới bị chiều này thôi. Mình cũng đã tìm tòi chán rồi mà ko được. máy mình vẫn sd rom stoke.
haminhminh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình mới unlock bootloader xong. Anh em cho mình hỏi nên cài bản rom nào chạy mượt và nhẹ đỡ hao pin nhỉ.
sheva370
TÍCH CỰC
12 năm
Bạn cài xperia mod v5 + doom kernel nhé
hightechn
TÍCH CỰC
12 năm
DoomKernel + baseband -36 + Xperia Mod :rolleyes:
haminhminh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cảm ơn bạn, Baseband -36 là gì hả bạn?
hightechn
TÍCH CỰC
12 năm
Baseband là driver quản lý phần bắt sóng của điện thoại, sóng điện thoại có ổn định hay ko là do baseband. Mã số của baseband nằm phía trên mã Kernel trong phần about phone, chú ý 2 số cuối (-58, -64, -36...), theo XDA thì baseband -36 là bắt sóng ổn định nhất nên tiết kiệm pin nhất.
tony189
ĐẠI BÀNG
12 năm
A Văn ơi...e đag muốn nâng cấp cái thẻ nhớ lên class 10 mah ở xa quá ah..hic
mah e unlock bootloader thì bị mất bảo hàh ko a?:-s
con Arc này tốn pin quá trời lun a...:banghead:
mah wifi chả hỉu kỉu jì mah e ngồi ngay cạnh cái modem mah cứ rớt sóg hoài àh..😔
Mình gắn sim Dcom vào Arc và lướt web bình thường nhưng dùng ứng dụng facebook có sẵn thì bị nhà mạng chặn. Mình dùng Opera mini thì vào face được nhưng không up hình được. Có cách nào khắc phục để up hình không?
sheva370
TÍCH CỰC
12 năm
Vào FB bằng máy tính + dùng proxy là up được ảnh ngay.

- Thẻ class 10 bạn có thể đặt hàng ở trên mạng để họ ship về nơi bạn ở.
- Hàng chính hãng Unlock bootloader thì sẽ mất bảo hành, còn bạn mua hàng xách tay thì nếu còn bảo hành cứ mang ra nơi mình mua mà nhờ họ giúp.
- Vấn đề pin đã có nói ở #2 đầu topic.
- Vấn đề Wifi có thể do cấu hình router của bạn. Nếu các điện thoại Android khác vào bình thường thì Arc cũng vào bình thường 😃
aquy81
ĐẠI BÀNG
12 năm
E mới mua ARC S màu đen tại Cellphones HCM, 465 Võ Văn Tần, sau 2 ngày sử dụng mọi thứ đều ok. Chỉ không hài lòng là máy rung yếu quá bị cuộc gọi nhỡ hoài, bác nào biết trên Market có phần mềm nào làm cho máy rung mạnh hơn không. Bác nào biết chỗ bán case cho em này kg (ở HCM), loại tốt 1 tí, e nó mỏng quá, cầm hơi ọp ẹp. ah e thấy trang web của Cellphones bán 8,9 triệu mà sao lúc em mua lại lấy giá 9 triệu vậy bác Văn?
sheva370
TÍCH CỰC
12 năm
Giá lúc lên lúc xuống chứ bạn :p
Máy e cũng rung yếu lắm...bỏ túi quần nhìu khi có cuộc gọi mà ko bjk lun!
minhduc261
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bro nào cho e hỏi máy e cài kernel và room nay đã tốt nhất chưa ạ. Sao máy e arc s cài setcpu max được có 1000 là sao ạ.

Gửi từ LT18i của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế
ttlinhha
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tình hình là em đang có chú arc đang bị tràn bộ nhớ ram mà ko có cách nào khắc phục được. Em đã vào app tắt ứng dụng chạy nhiều rồi khởi động lại (tháo cả pin) mà nó vẫn báo đầy. Em định cài Active App nhưng nó báo bộ nhớ không đủ nên vẫn đang bó tay. Các bác có bị lỗi này ko giúp em với. Em thanks trước ah
hightechn
TÍCH CỰC
12 năm
Mình nghĩ bạn đang nhầm lẫn, có thể máy bạn bị đầy bộ nhớ trong chứ ko phải bộ nhớ ram. Để free bộ nhớ trong bạn có thể move app qua SD card, vào application > manage application sau đó chọn từng app đã cài, app có hỗ trợ cài trên thẻ thì sẽ có mục move to SD card. Hoặc có thể dùng app APP2SD để move.
sheva370
TÍCH CỰC
12 năm
Sắm thêm cái tai nghe bluetooth nữa là ok ngay. 😁
ai có link rom miui vs se-tweaked arc S cho e với 😔 sang XDA chả biết down cái nào cả :(
sheva370
TÍCH CỰC
12 năm
Rom SE-TWEAK thì mình thấy có ghi là chỉ dành cho Arc, Neo và Play thôi
chucademo
TÍCH CỰC
12 năm
Mình đang unload bootloader tới phần "
  • fastboot.exe -i 0x0fce getvar version vào cửa sổ CMD vừa mở rồi bấm Entenno

nó ok, nhưng tới phần "fastboot.exe -i 0x0fce oem unlock 0xKEY "

thì nó báo fail. ko biết làm cach nào khắc phục. mình đang sử dụng 4.0.2.A.0.62.

MOI NGUOI CHI VOI
Câu lệnh này thì bạn thay cái phần Key phía sau bằng key unlockbootloader là được.
hightechn
TÍCH CỰC
12 năm
Lỗi này mình đã từng bị, có thể do bạn lấy code sai, lấy lại code xem sao.
chucademo
TÍCH CỰC
12 năm

mình lấy lại mấy lần rồi mà vẫn đúng 1 số thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019