XPERIA Arc/Arc S - Hỏi đáp, chia sẻ kinh nghiệm và thủ thuật

cellphone_uk
6/2/2012 22:22Phản hồi: 2.309
2.309 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chucademo
TÍCH CỰC
12 năm
Mình đang unload bootloader tới phần "
  • fastboot.exe -i 0x0fce getvar version vào cửa sổ CMD vừa mở rồi bấm Entenno

nó ok, nhưng tới phần "fastboot.exe -i 0x0fce oem unlock 0xKEY "

thì nó báo fail. ko biết làm cach nào khắc phục. mình đang sử dụng 4.0.2.A.0.62.

MOI NGUOI CHI VOI

---------- Post added at 06:59 PM ---------- Previous post was at 06:59 PM ----------

minh thay vao key roi. nhung ko biet sao ko duoc.
sheva370
TÍCH CỰC
12 năm
Bạn copy key lên đây mình xem nào?
cho e hỏi sao em tháo sim khác lắp vô máy thì máy lại ko vô dc ứng dụng j nữa, e mới mua con này dc 1 ngày thôi.
sheva370
TÍCH CỰC
12 năm
Tất cả ứng dụng à bạn? Bạn thử nhập gmail khác xem có được không?
chucademo
TÍCH CỰC
12 năm
h còn k vô dc cả đăng nhập tài khoản nữa.éo hiểu
sheva370
TÍCH CỰC
12 năm
Vấn đề này mình chưa bị bao giờ. :|

---------- Post added at 07:41 PM ---------- Previous post was at 07:40 PM ----------

Bạn kéo thanh notification xuống xem có thông báo đăng nhâp gmail k?
chucademo
TÍCH CỰC
12 năm
uh mình search nhieu roi mà ko thấy ai bị như mình.
Các bác cho em hỏi 2 thằng đứa nào chạy Android 4.0 tốt hơn vậy? Và Android cần gì để chạy tốt?
tất nhiên là Arc S,vì S mạnh hơn mà,giống như bạn cài window cho máy tình bàn thôi,cấu hình mạnh hơn thì sẽ mượt hơn😃
ez125
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác cho em hỏi tầm này mua Arc có phải thời điểm thích hợp không? Trong vòng 1,2 tháng tới liệu có biến động nào về giá không ạ 😁
sheva370
TÍCH CỰC
12 năm
Nếu thích thì mai ra múc luôn đi bạn, mình nghĩ tầm giá này cũng không xuống hơn được nữa đâu. 😃
cho mình hỏi là sao con arc s là khi thực hiện cuộc gọi thỉnh thoảng màn hình nó đen thui bấm hết cả 4 cái nút nó đều không sáng màn hình, màn hình như bị trơ luôn làm mình không tài nào mở màn hình lên được, mình phải tắt đi bật lại máy
phuctm82
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác cho e hỏi,e check máy thì nó báo là Bootloader unlocked : yes
vậy có nghĩa là máy e đã Unlocked bootloader rồi đúng k ah
hightechn
TÍCH CỰC
12 năm
Đúng thế bạn à. abcxyz (đủ 30 ký tự ^^!)
sheva370
TÍCH CỰC
12 năm
Bạn chạy lại fw xem có bị như vậy không? Nếu vẫn bị thì mang ra nơi mua hỏi xem sao?
Các bác cho em hỏi 1 chút, em vừa mua con Arc S tầm 1 tháng, nói chung về phần mềm Android máy chạy ổn định, các ứng dụng vẫn chạy tốt, nhưng có 1 vấn đề ở đây là sao cứ mỗi khi có người khác gọi phone đến máy mình thì lúc mình vuốt màn hình để nghe phone lúc đc lúc ko. Nhiều lúc vuốt màn hình sang phải nghe dt bình thường, còn nhiều lúc màn hình bị đơ ko thể vuốt được, phải bấm nút nguồn 1 cái rồi bấm lại phím HOME mới có thể vuốt được và nghe. Xin hỏi có ai đã sài Arc S và đã gặp trường hợp như mình chưa?
- Mình ko biết cái này do máy hay là do HĐH của Android bị lỗi. Mong các bác giúp đỡ, em chân thành cám ơn.
gbn11
ĐẠI BÀNG
12 năm
tình hình là em mới 1 con Arc S của 1 anh trong box rao vặt ^^
Máy sài rất good, chơi game alphasl 5 5h liên tục mà cũng ko nóng lắm^^. 5h pin từ 70% còn 10%
badman_87
TÍCH CỰC
12 năm
Thế thì good rồi mà còn ý kiến gì không ?
sheva370
TÍCH CỰC
12 năm
Trước đây thỉnh thoảng mình cũng bị vậy nhưng giờ thì hết rồi, có thể đấy là lỗi của bản fw đó thôi.
hi hi mừng quá các bác ạ.mai là e đc nhập hội Arc S với các bác rồi. Các bác cho e hỏi rước em nó về thì nên làm những gì,cài những ứng dụng nào,gt cho em vài bản Room tốt tốt với ạ
unlock boot ngay và cài anikin 😁
dbt123
CAO CẤP
12 năm
mình đang có ý định chuyển qua dùng Arc S nhưng có 1 thắc mắc là sau cài hệ thống thì rom còn rất ít ~300m. Mình hiện đang xài DS. chỉ cần cài ~10 apps là đã gần tới con số 300m rồi. như vậy thì phải cài apps qua thẻ nhớ hay sao?
Cho mình hỏi thêm là Sony có mở sẵn bootloader cho các sp của mình k?
bạn vào trong mục quản lý apps, chọn move to sd card, move game thôi, vì nó nặng, còn các phần mềm ko nên move.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019