XPERIA™ S - Giao lưu- Trao đổi kinh nghiệm [Từ A-Z]

viettien_milo
19/5/2012 15:57Phản hồi: 27.954
27.954 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

9903
CAO CẤP
11 năm
win XP không có cái đó, mục đó chỉ có trên win7 thôi, XP phải gõ địa chỉ thư mục từ cửa sổ CMD
tinh hinh la ban gai minh moi mua con sl duoc 4 ngay tai Hnam tu dung dem hom qua cam sac tu dem toi sang thi chi duoc tam *7% pin ... hĩ ko day duoc...rat ra cam sac thi no bao den ket noi tot nhung lai tut pin... ai biet hien tuong nay giup minh voi ... minh dau dau qua...
@huythanh22885 Khả năng là do sạc rồi. Bác dùng cái sạc khác thử xem.
minh cam vo may tinh sac thu duoc ko ban nhi... minh thi that ra cung lua ve dt android lam... gau thix qua moi mua h the nay nan qua...ma pin tut gi ma chong mat ... tut pin khiep qua co cach khac phuc ko ban oi
@huythanh22885 Cũng đc bác ah. Nếu sạc vào pin vẫn lên thì ra bảo bọn nó đổi cái khác cho.

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
moi nguoi cho hoi phat nua la pin con sony SL co giong con S ko.. thay pin tut kinh khung ... ndoc tinh te thi thay pin con S sai 1 thoi gian se on dinh ko t ut pin nua... ko biet con SL nay co duoc nhu the ko
@huythanh22885 Nó là một thôi bác ah. SL nó chỉ hơn S cái kéo chip lên 1.7ghz thôi.
an1000
ĐẠI BÀNG
11 năm
OMG, con XPS của mình chạy 6.1A.55 giờ ko biết rôt sao luôn hix
@an1000 unlockbootloader rùi root máy bằng cách flash kernel khác
an1000
ĐẠI BÀNG
11 năm
@PrisonBreak1908 bác chỉ e cụ thể hơn dc ko ạ?
@an1000 Bác unlock như hướng dẫn bên Sonyviet hay Sforum. Còn root+ Cmw thì bác lên xda tải 1 kernel nào đó như ics, Stock+, Sau đó chuyển XS về dạng fastboot, mở cmd gõ lệnh fastboot flash boot (tên kernel tải về) là ok.
buihungkb
TÍCH CỰC
11 năm
unlock bootloader rồi thì thay kernel khác là đc. chưa thì có tool root hay sao ý.

Sent from my LT26i using Tinhte.vn
@buihungkb Tool root thì có nhưng chỉ áp dụng cho fw50 trở xuống thôi.
an1000
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thanks, mình đã flash kernel và okie rồi, tại trc h xài sámung toàn dùng Recovery CWM?
@an1000 Samsung là Odin chứ bác. Em cũng đang tâp tọe dùng Samsung thôi. Nhưng mà nó nhiều cái vọc quá 😔. Đọc mãi mà vẫn chỉ hiểu sơ sơ :(
an1000
ĐẠI BÀNG
11 năm
À mà các bác cho e hỏi xài mod camera nào trên Xperia s thì okie nhất ạ?
Em thấy bên Sony Việt có bác mod Camera XV cho XS ạ?
@an1000 Camera hiện tại có bản Cybershot 5.1 là ngon nhất. Bản này thực ra nó làm từ camera của XV thôi ạ.
buihungkb
TÍCH CỰC
11 năm
mod với stock có gì khác nhau vậy bác?

@Mr.Scofield Dạ i9300 QT bác ah😃
@HieuSilver Bán xs dc bao xiền bác, e bít bác bán e múc cho bạn e 😁

Sent from my LG-F160LV using Tinhte.vn
@Mr.Scofield Em bán 6m5 rùi ạ 😃
votu94
ĐẠI BÀNG
11 năm
@HieuSilver tiếc nhỉ. em đang đinh mua 1 em nhưng mà khoảng 6m thôi
votu94
ĐẠI BÀNG
11 năm
các bác ơi em cần tìm xs màu trắng, k biết có bác nào muốn bán không nhỉ
saikenzu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có bác nào xài laucher 8 không,từ ngày xài cái này em hết ham mấy laucher giao diện android lun. Tại mượt với đẹp quá :3
@saikenzu dùng 2 hôm, chán lại về giao diện của xs
@saikenzu Trước em cũng cài chơi thử. Nhưng mà em thích nhất là dùng laucher mặc định thôi. 😃
saikenzu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Haha thấy nhiều bác thích launcher mặc định quá ha. Hoi xua e cũng khóai chỉ ghét cái vô home ko cho làm folder này nọ,lướt kiếm app muốn đuối 😁:cool:

@saikenzu Launcher 5 của sony cho làm thoải mái luôn. :D
@saikenzu Dùng máy gì thì nên dùng laucher của máy đó cho đúng bản sắc. Còn forler trong menu bác mod laucher của Xperia Z hay T là đc nhé.
Bác bác giúp em với, lỗi ko cài đc ứng dụng từ store

Sent from my Xperia SL™ using Tinhte.vn
@PrisonBreak1908 Em sợ lỗi do rom thôi. Cái này e chịu chết.
Cái kia thì hem có =))
@viettien_milo Em restore lại, chạy đc roài 😁 hnay bác ko đi off hả

Sent from Xperia SL™® using Tinhte.vn
@PrisonBreak1908 Ở Nha Trang mà off iếc gì. :D
@viettien_milo Ặc, em tg bác ở hn :p

Mình dùng SL được khoảng 2 tháng, không hiểu sao 2 ngày nay máy thường xuyên bị đơ, các ứng dụng mở ra hoặc thao tác hay bị Not responding, camera thì hay báo Memory error trong khi mình kiểm tra thì bộ nhớ đt còn trống khoảng 1.25Gb và bộ nhớ trong dư 4.5Gb. Ngay cả các nút nguồn, home... cũng bị tình trạng Not responding miết. :"(
Mình chưa root hay làm gì nó cả, chỉ cài thêm apps xài thôi. _"_
Có ai biết thì chỉ giúp mình xem liệu nó bị làm sao được không? Cảm ơn nhìu!

Sent from my LT26ii using Tinhte.vn
@Snow Drop Cái này lỗi phần mềm thôi. Để nhanh nhất bác nên dùng PCC hay SEUS để repair lại là xong.
@viettien_milo Xin lỗi nhưng pcc với seus là gì hả bạn? ="=

Sent from my LT26ii using Tinhte.vn
@Snow Drop Trang 1 đó bác.
Cho em hỏi: là màn hình SL hơi hơi vàng chút phải ko ạ???
3 dấu chấm của SL màu đen hình như không phát sáng rõ? 3 phím cảm ứng bấm hơi khó?
Em đang có con sony xperia s hỏng phần cứng . Các bác chỉ cho em nơi để sửa phần cứng uy tính và nhanh chóng.Hỏng phần cứng là do em dự đoán thôi vì bjo em ko flash lại pm đc nữa,bật máy lên nó chỉ dừng tại logo thui,thank các bác.ah hoặc bác nào sửa được thì có thể sms cho em qua số 0979593863 em sẽ gọi lại thank!!!!
Vậy chắc ko pải là hỏng phần cứng đâu bác ơi

@9903 em da thhu het oy a ah.ngoai dong nhuug em lai ko bit nho ai.vi the em moi vao foỏrom ma.😔(
9903
CAO CẤP
11 năm
@dvxdxm hình như bạn này được nè @HieuSilver
@9903 Em vừa đi uống rượu, hát hò vs các bác ý về 😁
@dvxdxm Lúc nào bác pm inbox em coi sao. Em mà ko giúp đc em hỏi các bô lão trong hội cho 😁
hay

Sent from my F-01D using Tinhte.vn
@PrisonBreak1908 Trốn 1 buổi đi bác. Nhờ bạn nó điểm danh cho.
@saikenzu ko phai em danh dau thoi'em dang co y dinh mua dt nay'

@PrisonBreak1908 em dang dinh mua con nay,gia ca la 12000 Yen khoang 2,5M cac bao thay dc ko moi leng keng 99%.ten cua no la is12s cua AU japan cai dt nay ve vn co giai ma dc ko cac bac

@uyenlinhdoxa Không hiểu đt gì o_O
Các bác qua đây bình chọn cho XZ thân yêu nè 😁
www.tinhte.vn/threads/hoi-tinh-te-blackberry-z10-va-xperia-z-anh-em-chon-ai.1911214/
ngiang
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hôm bữa ai hỏi ubuntu cho XS, thì nó đây: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2164210

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019