XPERIA™ S - Giao lưu- Trao đổi kinh nghiệm [Từ A-Z]

viettien_milo
19/5/2012 15:57Phản hồi: 27.954
27.954 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Máy em có fw.55 mới rồi mà k dám cập nhật vì sợ có ảnh hưởng j tới root với boot k, chả bít tình trạng máy ra sao mua ii ở CellS ngta cài đặt máy luôn cho, mới dùng nên chẳng biết lối nào mà lần, ai giúp e với
namktsvp
TÍCH CỰC
11 năm
@namktsvp tin này em biết từ hwa rùi bác ơi 😁 sắp có hàng cho ae nghịch rùi :p
Mọi người cho em hỏi là máy em dùng đc 2 tháng, dạo đây lên mạng bằng 3g/ gprs gì cũng rất yếu. Lại thêm là download app trên store cũng k nổi, tầm 2p là tụt 1%. Máy em có vấn đề gì thê ạ? 😔
namktsvp
TÍCH CỰC
11 năm
@phuongnguyen2006 Bật 3G là hao pin...bạn đang dùng FW nào? máy mới tầm 2 tháng thì pin cũng vừa ổn định thôi...nói chung nhiều lý do, bạn nên kiểm tra 1 số app chạy ngầm xem sao, không thì chụp cái màn hình PIN rồi up lên xem thử nào :p
Có bác nào bán XS còn bảo hành, để lên đời pm em nhé. 0917300392 :p
thz
Trứng
11 năm
Sao em XS của mình, khi copy data game khoảng tầm 1,5 Gb trên lên là cứ được khoảng tầm được 70% là báo stop nhỉ 😔(. Buồn quá bao nhiêu game mà không copy được data vào máy :((
9903
CAO CẤP
11 năm
@thz copy những nhiều hoặc file có dung lượng lớn thì nên cài SD Mounter để chuyển sang chế độ kết nối thẻ rời sẽ chép được dễ dàng hơn, do chế độ mặc định của XS hạn chế rất nhiều
Sao máy của em chơi game cứ bị pause hả mấy bác. Trò nhẹ cũng bị pause hoài. Help me!!!
Em đang dùng XSL thì có đc kết nạp vào topic của mình ko các pro 😃
9903
CAO CẤP
11 năm
@mylovestorm2008 http://www.tinhte.vn/threads/arc-arc-s-update-firmware-ice-cream-sandwich-theme-wallpaper-home-screen.854709/page-870#post-27629641
@HieuSilver Ko phải. Ý mình Là mình trả Tiênf mua con SL Rôì, Thì bây H Có đổi phải Đổi SL Chưs,
@conganh0510 Thì đương nhiên mà. Mai bác cứ qua, đổi lấy con SL mới là ok.

Sent from my Xperia SL™ using Tinhte.vn
Báo cáo các bác tình hình là e vừa lấy Con XSL ngày 22/2 này. Dùng đc 6 Ngày rôì ngaỳ đâù khi đang Nt thif nó Bị đơ như cÂy cơ Luôn. Hôm nay đang xem caí clip Halẻrm shake trên youtube thì màn Hình đơ nhưng Nhạc vânx phát, chặp sau đó thì tăts Nguônf và Tuự khoiwr Động lại.
Cho mình hỏi máy có phải Lỗi phần Cứng ko để còn đc đổi máy
@Mr.Scofield Chỉ sợ vỏ thật ruột fake thì bỏ mẹ 😁
namktsvp
TÍCH CỰC
11 năm
@conganh0510 Đổi máy ngay...j chứ mới 6 ngày thì đổi :p.
@Time90 Thỉnh thoàng có hiện not responding, nhưng bấm nút nguồn, hoặc đợi 1 chặp là tự hết. Đằng này đơ như cây cơ luôn. ko bấm được gì,phải bấm nút nguồn + volume up mới tắt máy để khởi động lại được. Sau khi đổi thì còn găp lỗi nữa không bạn? Mình cũng gửi máy ra HN rồi. chổ bác Ngọc đấy. Chắc là phải đổi con khác thôi
@conganh0510 Cái lỗi not responding thì em cũng bị. Nhưng bị cái em up rom khác ngay nên nó hết.

Gửi từ GT-I9300 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
Cái google settings này tự dưng mấy hôm nay thấy có ko biết ở đâu ra,xóa đi lại có lại :mad:

Duong Hoang's Sony Xperia S
@duong_ls_9x cái này là dịch vụ của gg, xóa đi thì bác sẽ ko dùng đc các dịch vụ của gg đâu. Khi xóa đi vào các ứng dụng của gg như là youtube, store thì nó lại bắt cài lại thôi 😁
@PrisonBreak1908 Tự dưng cho cái của nợ này vô làm gì nhỉ,bt ko có cũng làm sao đâu o_O
@duong_ls_9x cái này thì bác phải hỏi ông gg nhé :p cho vào để dễ cài đặt các dịch vụ của ông ý hơn
Mai mốt tui mua con XZ về đái lên rồi quay clip quăng lên tinhte cho đám fan kia ói chơi =))[/quote]
khủng quá. ông milu này sắp dc trao giải phát minh của năm xz của ông tích hợp thêm cả toilet vào cái mic
[/quote]
chắc là vậy rồi. máy bác mua tuần bn thế. của mình là tuần 34 năm 2012
@conganh0510 Tuần 34 thì hơi cũ rồi. Máy em tuần 38 cơ. Trong hội mình có cả máy tuần 47. :rolleyes:
@conganh0510 cũng chẳng để ý lắm, về dùng ngon là ok rùi 😃
sao mãi XS không đc update lên JB thế các bác nhỉ. chán quá

Sent from my LG-G pro using tinhte.vn
@Time90 Phải tháng 4 ms đc lên bác ah.
@Time90 Phải tháng 4 ms đc lên bác ah.
ngoduhero
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có ai dùng rom Turbo 3 cho em xin review với ạ (so với kudo V3 hay KA)
Anh nào ở gần khu vực Cầu Giấy, Hoàng Quốc Việt cứu em với.
E bị đứng mãi ở recovery không cách nào vào được màn hình khác!
Vào 2 chế độ Flashboot và Flashtool chỉ được mấy s xong lại bị chuyển vào recovery
E chân thành cảm ơn!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
ngoduhero
ĐẠI BÀNG
11 năm
cài lại recover rồi up rom không thì về rom gốc
@ngoduhero Mình không cài được ý, cứ thoát ra hoặc reboot là nó lại vào recovery!
Cái bước trước mình là là vào fast boot xong ấn "fastboot flash boot recovery-nozomi.img" x làm bước tiếp theo thì máy tính treo mà điện thoại cứ vào recovery ý!
http://www.tinhte.vn/threads/xperia-s-huong-dan-up-rom-cook-cho-ics.1212194/page-37
Cos bạn nào ở gần giúp mình vớiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
@cunyeumim Bác sang đây nhé
http://sonyviet.vn/diendan/threads/update-rom-root-android-4-0-4-stock-xperia-s-lt26-6-1-a-0-452.2383/
9903
CAO CẤP
11 năm
@cunyeumim không có gì mà gấp, chỉ cần thay cái file recovery-nozomi đó bằng 1 file kernel khác phù hợp với phiên bản android của máy là nó chạy và có root ngay, cái cách đó là dành cho thời điểm XS vừa ra mắt, không còn phù hợp rồi.
Do máy mới mua nên chắc là đã chạy ICS 4.0.4, bạn có thể tải cái QUickIMG này về, giải nén ra. chạy chương trình, tắt hẳn điện thoại bằng cách giữ nguồn và volume+ cho tới khi thấy nó rung 3 lần thì buông ra, kết nối với PC ở chế độ fastboot, lúc này nhìn trên chương trình QuickIMG sẽ thấy có chữ Connected màu xanh dương, chọn file kernel có sẵn trong cửa sổ chương trình, nhấn nút flash, sau 3s thấy có ghi chữ finish vậy là xong, rút cáp, khởi động lại điện thoại
ngoduhero
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cunyeumim Yêu cầu: Máy đã unlock bootloader
@ngoduhero Thưa bác e unlock từ lâu r, cái này e tìm đc lí do r!
anh nào có file kernel.sin up lên cho iem xin với ạ, e cần gấp quá aaaaaaaaaaaaaaaaa
@cunyeumim giải nén fw ra sẽ có kernel.sin
Em làm được rồi thanks a!
ngoduhero
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có bác nào dùng rom Turbo mà cứ tắt wifi thì nó lại bật lên ko vậy?
ngiang
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ngoduhero Vào Y5 disable nó đi
Dangtoan9x
ĐẠI BÀNG
11 năm
BÁc nào đang dùng bản rom nào ngon backup lại chia sẻ cho em với. em nản cái skudo lắm rồi. mà muốn về lại stock thì ko về được( máy nó đơ đơ cứ up bằng flashtool được vài % thì lại ngắt kết nối - em thử cáp khác vẫn thế)
@Dangtoan9x Pin tốt nhất em thấy bảo bản .55 decodexed đã root thui bác ạ. Ngoài ra còn có XTX7.
@Dangtoan9x Up stock .55 decodexed bên xda ấy bác, up rom đấy là dễ vọc phá lắm đo nha 😁

Sent from my Xperia SL™ using Tinhte.vn
@HieuSilver Bác trích cho cái link đi. E tg? Là deodexed chứ @@

Sent from my LT26i using Tinhte.vn
@mylovestorm2008 Trên xda có đó bác. Hehe. Em nhớ mang máng nên viết thừa chữ c 😁

Dangtoan9x
ĐẠI BÀNG
11 năm
@PrisonBreak1908 Bác dẫn em cái link với. À cả cái kernel hợp nữa. Em dùng doomkernel v4 xong cài rom XsX v8.1 thì nó giật nhằng nhằng, up lại v9 thì treo logo kernel ạ
Co ai giao luu lumia 800 voi lt26i ko. Pm. 0987513330

Sent from my LT26i using Tinhte.vn
@minhkien_90tb 800 nên giao lưu với P thì hơn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019