[Xperia S] Hướng dẫn Up Rom Cook cho ICS

nqt9002
19/4/2012 14:44Phản hồi: 2.973
[Xperia S] Hướng dẫn Up Rom Cook cho ICS

Rom Ultimate Future ICS ROM Xperia Phone[HD]

1>Chuẩn bị:

-Download MooDeD ICS 90.6 [FULL][AXP][Thun-DerBolt][xTreme][BR1]

2>Cài đặt:

1. Chép MooDeD ICS 90.5 [FULL][AXP][Thun-DerBolt][xTreme][BR1] vào bộ nhớ máy
  2. Khởi động lại máy vào recovery
  3. Backup toàn bộ rom cũ để retore khi bị lỗi
  4. Tiến hành flash rom mới (install custom zip) không cần wipe
  5. Reset và tận hưởng
Lưu Ý:

- Rom này có thể update trực tiếp nên Stock ICS nên các bạn không cần wipe để tránh mất dữ liệu
- Mặc định không có % pin các bạn vui lòng xem hướng dẫn ở đây để mod % pin cho Xperia S

- Bạn nào xài wiget photo & video mặc định của Sony thì nên backup lại để xài vì sau khi flash sẽ bị mất

Quảng cáo

Một vài thông tin từ tác giả:

[ROM] MIUI 2.7.6 - Android 4.0.4 for Locked AND unlocked Bootloaders !

Download

Cài qua recovery

Add-On:

Quảng cáo

Market

Hướng dẫn Up Rom CM9

Have Fun 😁
2.973 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Launcher ROM như 4.0... Cảm nhận của bác thế nào khi lên ROM nào, cho anh em vài cái cảm nhận (Mượt, tiện ích.........) hơn Stock k!!! và có lỗi????????
@nickynezry do đc cook từ rom gốc nên ko bị lỗi toàn bộ đều xài ổn định có cảm giác nhanh và mượt hơn, ram free nhiều hơn, về khoản pin do mình mới cài nên chưa biết đc như thế nào cần thời gian để test nhưng có lẽ là tốt hơn rom gốc
Đẹp, thú vị đấy, để rãnh thử xem, lâu rồi k vọc vạch...
up rom KA Xperia SSpeed đảm bảo cảm nhận đc sự thay đổi rõ rệt về tốc độ đúng với cái tên rom luôn 😁
cập nhật addon hỗ trợ beats & SRS audio 😁
thanks bác, đang đợi 1 bản hướng dẫn chi tiết bằng tiếng việt, đọc bên XDA chỉ hiểu được chút chút nên ko dám up, chuẩn bị chiến đấu và cảm nhận thôi
@vicenzow800i định viết thêm mấy cái tut nữa mà thấy topic vắng vẻ quá buồn chả muốn viết 😔
@nqt9002 Bác giúp e cách để up con arc s cái, e mới kết nạp thêm nó. Lâu nay dùng wp nên muốn đổi gió.
Quá trình UP Bác chụp lại quá trình, đăng hình ảnh lên sẽ có tác dụng hơn, trang bác k dc đính đầu nên tuột là ít ai bít, XS chưa có lợi thế cạnh tranh mấy topic SII......... ROM mới ra chưa ai có hình ảnh thử nghiệp các bác ấy k yên tâm
@nickynezry cảm ơn bác góp ý mình đã bổ xung hình ảnh chụp từ đt của mình vào topic 😁
ROM trên với dưới cái nào ngon hơn ta???
@nickynezry theo cảm nhận của e thì rom dưới ngon hơn bác nhanh và mượt hơn 😁
OK sẽ thử ROM dưới
2 Part của ROM này có cần giải nén, nối file k nhĩ
@nickynezry down về giải nén là ok
@nqt9002 download về ra 2 file 001 va 002, bác kêu giải nén là ok là ntn ? nó đâu có giải nén được ?
@vicenzow800i Bác phải Join bằng FFSJ 2 cái file đó lại rồi giải nén nó ra xong chép cái xxx 221mb vào máy....
có cách nào root mà k can ub k các bác
@tuantung7c7 hiện tại thì ko bác ơi
bác pro wá.
Đêm qua mình đã up rom KA Xperia SSpeed. Cảm nhân thì thế này.
1. Ở chế độ chờ, tắt wifi, 3G,... chỉ để sóng điện thoại bt thôi, từ lúc ngủ đến lúc ngủ dậy không sút % nào.
2. Nhanh, mượt, ko lag.
3. Có 1 vấn đề nhỏ là font chữ ở đây không thật chuẩn. Ví dụ tên Trọng thì dấu nặng lại nhẩy lên đầu (trong contacts).
saikenzu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ptrung87 down cái font changer về mà cài qua font Arial đó bác,hết lỗi liền 😁
Tối qua cũng UP lên KA Xperia SSpeed rồi, cũng khá OK, nhưng vấn đề dấu phông chữ k chuẩn, dấu nhảy tè le.
@nickynezry Mình cũng bị thế, hình như bản KA02 ra sẽ sửa được đó
@ptrung87 các bác nên android market search font changer -> copy font vào bộ nhớ máy rồi thay đổi là ok giờ mình đang bận tối mình rảnh mình viết tut cho have fun 😁
cái này là down 2 files đó về, dùng FSJ nối lại ra 1 file .7z, rồi giải nén tiếp mới ra đc file .zip 😁
thank bác, hnay nghịch cái fonts installer nhưng không hiểu sửa làm sao bị đơ, phải cài lại. Chờ tut vậy
@ptrung87 đã cập nhật cách thay đổi font cảm phiền bác xem lại ở post 1 nhé. Phải chi mình đc thêm một post 2 nữa thì việc update các cập nhật dễ hơn là up trong 1 post rối rắm quá hix 😔
đã xử xong cái rom KA rồi bác, nhìn chung giao diện cũng ko thay đổi gì nhiều so với rom gốc
@vicenzow800i chủ yếu là cải thiện hiệu năg làm việc thôi bác còn muốn đổi giao diện thì xài máy cái launcher khác
cập nhật Build.prop phần mở rộng cho các tweaks ở post 1 các bạn download về test thử xem sao nhé 😁
Bác nào còn giữ 2 cái Google Maps + Google Earth thì cho em xin... lên ROM KA.... k có, mất tiu, mò Google Play mãi k ra 😔????
@nickynezry của bác đây 😁
http://www.mediafire.com/?c9e93e31exqqb76
@nqt9002 thk bác, bác có cái Google Earth luôn k...
@nickynezry của bác đây 😃
http://www.mediafire.com/?6881lu98lgm1ada
Lam6630
ĐẠI BÀNG
12 năm
KA01_Xperia_SSpeed quá đỉnh luôn .
- Build.prop phần mở rộng cho các tweaks ---> quay phim bị out bác ơi !
@Lam6630 đúng là bị lỗi thật bạn retore lại cái Build.prop cũ nhé, còn 1 số lỗi nữa như hồi sáng nay khi mình đang chơi games tự dựng bị đứng máy phải hard reset mình không biết do games hay do cai Build.prop có gì mình sẽ thông báo sau

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019