Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Xperia S] Hướng dẫn Up Rom Cook cho ICS

nqt9002
19/4/2012 14:44Phản hồi: 2.973
2.973 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Các bro cho hỏi cái tủy chỉnh set CPU có nớ như thế nào vậy.
Cái mà set interactive, on demand .... công dụng của nó sao vậy
longlee1988
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho mình hỏi có cần up lại room stock trước khi up room cock này ko ?
set CPU trên android market có nhiều ứng dụng lắm bạn search là ra nhưng mình không khuyển khích dùng vì có thể máy của bạn sẽ trở thành cục gạch

bạn đang xài rom cook ? Nếu đã xài rom cook rồi thì chỉ cần bạn có recovery làm đầy đủ các bước wipe là cài ok thôi
MObilego rétore lâu vãi ngồi chờ méo miệng mới 30% mà có cài chi nhiều đâu :|
@dmh1 mình retore 101 app khoảng 15 - 20 phút à bạn. Đọc tin tức xong là có máy xài
tanlap
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình vừa mới up kernel V3a, rom ss KA 02, nói chung là mượt, pin cũng tương đối, nhưng máy lại nóng hơn so với rom gốc. Các bác thấy sao?

Sent from my GT-I9100 using Tapatalk
KA02 + Kernel V03 thì nói chung là OK, mượt, nhưng 1 số Apps bị Forcloes. Nóng hơn. Dùng vài ngày rồi cũng tạm OK, nhưng chưa hài lòng.
Tui để máy pin chờ 24 tiếng mà cũng chỉ mất hơn 20%~30% mà bác qua đêm mất 40% @@.
Nếu máy bác đang xài Task Killer thì khuyên bác tháo cấp tốc xuống vì nó rất hao pin, ứng dụng chạy ngầm dù bác có Kill vẫn chạy lại, bác xài trình quét VIRUS NETQIN có tích hợp Kill ứng dụng tốt hơn, có đo tốc độ Wifi nên bật Wifi là hiện thanh tốc độ. Còn ứng dụng 1 số cái bác cảm thấy k cần thiết, k dùng khi k có mạng or k rãnh rỗi (Game, Yahoo, FB,...) Force Close trong Setting->Ứng Dụng -> Tất cả đi là nó sẽ k khởi động lại, Kill bình thường vẫn khởi động như thường.
Màn hình sáng để AUTO, 3G/2G chuyển sang 2G (k dùng thì tắt lun), Wifi k dùng thì tắt, ForceClose (bắt buộc đóng) ứng dụng thẳng là pin cải thiện tốt.
@nickynezry 20 % - 30 % là nhiều đó mình để ko ít xài chỉ nghe gọi nt thì khoảng 3 ngày ko có tụt tới mức đó đâu 😁
@nqt9002 Là s bác, nt nghe gọi bt ít củng chả hao bao nhiêu, lên KA02 là hơi bị hao pin hơn ROM cũ rồi, ROM củ chỉ mất có 15% pin 1 ngày, để tới khuya vẫn còn 85%~84%, tui cũng nghe gọi ít nt vài 3 cái chứ k có để chờ hết.
Theo như em thấy thì up ROM KA02 và Kernel v3 này lên thì nó đã có set tốc độ CPU max lên hình như 1.7-1.8 chứ không còn là 1.5 như bình thường nữa nên có lẽ nóng và tốn pin hơn nếu chơi game đó. Em cài cái SetCpu về chỉ để tầm 1.4-1.5 thôi.
P/s: Font Arial chuẩn nhưng cá nhân ko thấy đẹp bằng Roboto. Cái này down trên mạng rồi vứt vào folder chạy cho Font Changer rồi chạy như hướng dẫn là xong.
1 vấn đề nữa là dấu * trong dial pad vẫn lỗi :-s
@nqt9002 theo tình hình cho thấy là sáng nay chỉ vài tiếng mà pin chờ tuột 10% và đến giờ chỉ mới 5 tiếng đã tuột 18% là em thấy k vui rồi đó pác :|, sáng giờ chỉ loay hoay chỉnh xíu.
@nickynezry mình từ hwa tới h mà pin 50 % hơn nè bạn coi cái hình mình mới chụp bàn phím swype là biết à tùy cách use pin của mỗi người thôi 😃
@nqt9002 Đó giờ chưa bao giờ bị pin chạy như vậy, mình có cảm giác k ổn ở bản này, để tìm hiểu lại xem, bác chụp cái Use Battery cho e xem...
@nickynezry
@nqt9002 Bấm tay có vẻ lẹ hơn lướt bằng Swype, xài cái GoTiengViet của bác KyNam dễ dùng hơn.
Mà gõ tiếng việt chỉ dùng lên Yahoo, FB, hay ect......, còn nt mà thêm dấu nó tăng hộp thư lên, VD: 1 hộp thư dc 180 kí tự, chu-> chú cái nó giảm (lẽ ra 177 -> mà nó nhảy còn 60 ký tự :|)
@nickynezry bạn xài ko wen nó thế xài wen đảm bảo swype nhanh hơn bạn gõ tay + gõ phím laptop luôn còn cái vụ bạn nói mình ko thấy đang xài GO SMS ko xài sms mặc định (xóa luôn rùi 😁)
@nqt9002 Lúc trước tui xài GO SMS đó, thấy nó nhảy vậy đó, còn cái mặc định lại k nhảy, hồi xài SII 8 tháng bên nó là tui dùng trọn bộ GO k dùng cái khác ngoài GO lun đấy....
@nickynezry Go ver cũ cùi lắm mình ko xài toàn xài handcent sms từ lúc bản ver mới ra mình xài ver mới luôn ko xài handcent nữa 😃
keunhuvac
TÍCH CỰC
12 năm
@nqt9002 Xin hoi go tiếng Viet bằng Swype ntn vay?

Gửi từ LT26i của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
Bác nào có cái SET CPU.apk quăng cho xin phát... lâu rùi k để ý tới cái SET CPU
@nickynezry xài CPU Master đi bạn free nhưng mà ok có cả ứng dụng benchmark nữa đó 😁
@nqt9002 có cái Antutu Benchmark với Quadrant rùi, mà bác có thì quăng cho e xin cái apk để thử xem sự lợi hại của e nó nào :D
@nickynezry mình xài cái CPU Master ko có xài Set CPU
cập nhật set CPU cho bác đây 😁

http://www.mediafire.com/?8iojonwbfhl6dsw
nickynezry chuyển sang dùng Go Launcher Ex đi bác nó quản lý hệ thống tốt hơn launcher mặc định đó có lẽ là do mình dùng cái này nên nó thế, bác dùng thử coi sao máy mình ko hề kill ứng dụng có sao để vậy chỉ có máy ứng dụng ko xài thì dùng startup manager ko cho nó khởi động khi bật máy thôi 😃
@nqt9002 Tại hồi đó xài GO Luncher mãi nên giờ thấy chán sao ấy, cài vô rồi lại tháo ra, đúng là quản lý tốt hơn cái mặc định, cái mặc định chơi chúi xíu... nếu dc sẵn bác xuất cái Go ra apk cho e dc k, thank bác nhiều. Có cái Theme nào đẹp k bác, nhà xài máy bàn mạng cáp, k có Wifi nên k lên dc...
@nickynezry của bác đây chọn bộ go launcher + go wiget + go themes + go locker😁

http://www.mediafire.com/?8u74i79n16dy51a
1 Thì mình nói là có thể máy nóng hơn vì cpu cao quá thôi.
2 la ý kiến cho ae cái font roboto đẹp thôi.
3. Cai dấu * vẫn lỗi, xda cũng công nhận. Ko fai do font mà
@ptrung87 lỗi như thể nào nhỉ mình ko thấy ?
bạn vào phần gọi điện để bấm số (dial pad) ý. Cái nút * bị tụt xuống dưới
ptrung87 máy mình ko bị mà bạn mình nghĩ do font mình xài time new roman ko thấy bị

Mình cũng chỉ nói thế thôi chứ ko quan trọng j đâu. Đằng nào cũng cài Go Contacts rồi. Mình xem trên xda nói bản KA03 sẽ sửa lỗi đó và có đổi màu biểu tượng sóng v.v... có vẻ đẹp đây 😃

Sent from my LT26i using Tinhte.vn
longlee1988
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình thấy cài cái beat vô nghe nhạc cũng vậy
beats cài vô có thay đổi chút xíu à âm thanh đều hơn thôi chắc phải tai nghe tốt mới nhận ra đc sự khác biệt rõ ràng mình đang chờ con sony smart head set pro về mà lâu quá ><

:d đẹp hay ko là do mình mấy cái đó muốn edit ko khó mấy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019