Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Xperia S] Hướng dẫn Up Rom Cook cho ICS

nqt9002
19/4/2012 14:44Phản hồi: 2.973
2.973 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cập nhật bản ROM mới ra hôm nay đi bác, tính làm bài mới mà nãy làm gần hoàn thiện tự nhiên bị lỗi chưa kịp Copy, làm biến làm lại ~~
[ROM][Xperia S] ButterflyICS v1.0.5 (6.0.A.3.73) ICS Theme|Tweak|Play [30April]
XDA nhiều người comment cho là ROM này làm việc GOOD... thử nào các bác...
@nickynezry thanks bác đã cập nhật Rom ButterflyICS v1.0.5 ở post 1

cập nhật

- Rom --|Ultimate Sense v1.0|--

Butterfly có vẻ xài good hơn KA, pin khỏe hơn, máy k bị nóng, đẹp... OK để trải nghiệm rồi các bác... Khỏi động logo ICS... (TESTED)
Mấy room này có nghe được file nhạc .flac không các bạn?
@loclocphatphat android có nhạc nào mà ko nghe đc bạn? Nếu như máy ko hỗ trợ thì có phần mềm hỗ trợ 1 trong số trình nghe nhạc đang đc ưa thích nhất trên android là PowerAMP có hỗ trợ định dang flac đó bạn 😃
@nqt9002 Tin vui cho bản ROM mới Butterfly nè bác, máy e để chờ từ 9h sáng tới giờ 7h (10 tiếng) thỉnh thoảng mở máy mà chỉ mất 4%, giờ còn 96%... ROM này pin tốt xài thử đi bác, cái KA02 cũ để sáng giờ chắc cũng 20% hơn ấy chứ :|
@nickynezry chả biết bác sao thứ mình để sáng h cũng 4% à KA02 😃 chắc là do lúc cài bác wipe battery phải ko
@nqt9002 Tôi thử rồi, lúc copy file .flac vào máy nó đã bảo không hỗ trợ và phải conveter sang dạng khác. Cài phần mềm khác cũng không nghe được.
@loclocphatphat flac nhớ hồi trước mình nghe = power amp bthường mà? Về sau thấy tai nghe cùi ko nghe đc hết flac nên lại chơi lại mp3 thôi đỡ tốn dung lượng
p/s: nickynezry xác nhận rom Butterfly pin khá ngon mình để nữa ngày chỉ sms vài tin mà mất co 2%, nhẹ nhàng mượt mà hiện tại tiếp tục xài rom này chờ sspeed v03 coi sao
Dùng phần mềm đổi đuôi đi bạn...
Lam6630
ĐẠI BÀNG
12 năm
đã có [ROM][01/05]KA03 Xperia SSpeed Released
rồi Bác chủ ơi !!!
== KA03 Xperia SSpeed [01/05] ==
- Added more tweaks to build.prop
- Added extra init.d tweaks for speed improvements etc
- Included mount app from DooMLorD to mount in MSC mode
- Improved battery life
- Added 3G tweaks
- Blue battery % theme included as standard theme
- Enabled auto brightness
+ Phải có KA02 rồi mới UP KA03 nha các Bác .
Cãm nhận tyệt vời. đẹp, gọn ,nhẹ ,nhanh ,it hao pin
mpttrung
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có bác nào thử so sánh 2 ron BUtterfly với KA03 chưa các bác, cái nào good hơn ? Em đang phân vân 😁
Có bác nào download cái KA03 chưa ?? Cho em xin link mediafire với, bên XDA server lỗi down ko dc 😔
Lam6630
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mpttrung good lắm Bác ơi : phải UP KA02 trước rồi up KA03(không Wipe)
đang upload 1h mới xong line fshare (do đang Dowl Asia.69 Blu-ray)
http://www.fshare.vn/file/TA0MQPVB0T/
mpttrung
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Lam6630 Bác up qua bên mediafire dc ko bác ?? Cái Fshare em down ko dc nhanh cho lắm 😁
@Lam6630 lúc đầu mình tưởng là phải wipe nhưng sau khi test thì mình thấy ko cần phải wipe thank bác
Lam6630
ĐẠI BÀNG
12 năm
Updat line KA03 : http://www.fshare.vn/file/TA0MQPVB0T/
Đang down asia 69 nặng qua ko up media dc .
Lam6630 & all: cảm ơn a e rất nhiều mình dạo này đang busy quá ko có time theo dõi topic thường xuyên nên rất cần những bạn hỗ trợ mình như thế này. Một lần nữa cảm ơn bạn Lam6630 đã nhiệt tình up link fshare cho a e (chắc bạn xài mạng FPT giống mình 😁). Link sẽ đc cập nhật ở post 1
do sv xda đang tạm thời bị lỗi nên mình up link fshare rom KA 02 cho bạn nào mới cài lần đầu hoặc đang xài rom khác để up 😁

http://www.fshare.vn/file/TG1QJ8X5YT/
2 ROM UPDATE & 1 NEW ROM 01/05/2012 UP lên đi bác chủ thớt, X-S bắt đầu từ từ sẽ đông lên khi có nhiều ROM COOK ra đời ^^
@nickynezry rom XHS hiện tại xda bị lỗi nên down ko đc nên tạm thời chưa up còn addon của buttery thì mình update nên ko biết làm sao để đc thêm 1 post nữa nhĩ có mỗi post 1 khó cập nhật quá
mpttrung
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mấy bác cho em hỏi, em đang ở bản KA02. Sau khi em vào recovery wipe hết những cái cần rồi em chạy bản KA03 nó cứ vào tới màn hình là khởi động lại à. Nó bị làm sao vạy các bác ?
@mpttrung flash lại DoomKernel 03 đi bác
Bác nên làm như bác Harrynghiem lúc trước ở BOX I9100 SII, Mổi phần bác tách riêng ra, mỗi ROM có số thứ tự, Add-on của ROM nào kèm theo ở đó cho dễ theo dõi or làm riêng bên dưới để tựa ADD-ON for ROM to vào và số thứ từ từng ROM và file add-on down load bên dưới. Bài của bác nhìn loạn quá khó nhìn lắm, bác sắp xếp lại đi.
@nickynezry hiện tại mình chưa có time khi nào có mình sẽ sắp xếp lại thanks
@nqt9002 Tui cũng đang có vài việc phải làm, nếu rãnh tui sẽ phụ bác...
lưu ý: Rom Ka 03 với những bạn nào update trực tiếp ko đc factory reset + wipe data
@nqt9002 Bác phải để sau cái ROM KA03 này là (No wipe) nghĩa là Update trực tiếp, như BOX SII, bên dưới mỗi ROM làm cái Code cách cài đặt, bác mượn của bác Harrynghiem cái Code đó bên BOX SII gắn vào, làm như bác ấy khá là OK. Vì BOX XS đông đảo lên nào 😁
mpttrung nếu bác flash doomkernel vẫn ko đc bác thử fix permision xem sao. Nếu vấn ko đc mình có 2 giải pháp cho bác:

1. Cài lại từ đầu 02 -> 03
3. Retore system của 02 (nếu bác có bản backup) sau đó update nên 03

@all: không biết có bác nào để ý không? Khi mình cài rom KA 02 xong thì tất cả các rom cook khác khi cài đặt thì vẫn bị lỗi font của rom KA 02 ko biết vì sao nữa ?
@nqt9002 Đúng rồi bác, Butterfly vẫn bị lỗi font của KA02, phải xài Fontchanger, chỉ có 1 cách là Copy toàn bộ Data, Folder dữ liệu ra máy tính, và Format System (hệ thống) là RESET toàn bộ máy về tình trạng bạn đầu, yên tâm vẫn k mất ROOT, làm 1 lần rồi, nghịch nhầm xóa sạch =))
Để các bác thử nghiệm KA03 xem thế nào thì thử, chứ Butterfly thấy OK quá, tính thử tới bác XHS mà lỗi chưa download dc 🤔
@nickynezry mình ko có cảm tình vs rom ultimate lắm bác test rồi cho a e ý kiến nhé chắc mình vẫn xài KA 03
saikenzu
ĐẠI BÀNG
12 năm
em mới thấy cai này trên xda http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1604415 đọc cmt cũng ok. Mà coi hướng dẫn chả hiểu bắt đầu ra sao. bác náo hướng dẫn em cài với 😕 Mấy em em chỉ mới root thôi,chưa xài cái rom nào vì chờ đợi 😁

[ROM][S][29/04]KA XS revolution rom coming soon!! |Jellybean...

[ROM][S][29/04]KA XS revolution rom coming soon!! |Jellybean fw|light, smooth & fast I present to you KA25 Xperia SSpeed 05/02: KA25 Xperia SSpeed released & changelog updated on 3rd post Please...
xdaforums.com
@saikenzu miễn là máy bạn có basehand 73 là ok chỉ cầm flash doomkernel là đc, nếu đã root rồi thì ko cần root lại
saikenzu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nqt9002 thanks bác,em đã cài đc zồi 😆 cảm giác mượt không còn lag như cũ khi vào app folder trong,pin còn đang theo dõi. Mỗi tội nó mất cái thanh chỉnh ánh sáng giống sau khi root xong 😁
@saikenzu mất thanh chỉnh ánh sáng ???
saikenzu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nqt9002 xUXvB.jpg

Cai này nè bác,thay đổi độ sáng lẹ
Mình hỏi khí không phải là Rom KA02 - 03 có cài đuợc cho máy hàng Docomo bản 32 G không hả các bác. Em cùi bắp nên ko dám động vào Rom riếc j nên bác nào bạo tay bóc tem cái con DOCOMO của em dùm em đuợc ko ạ! em xin hâu tạ cà phê ạ!
@ducphuongprint mình chưa có thông tin về e Domoco này ko biết nó có giống domoco x10 hồi đó ko? Nếu giống thì đều up đc rom cook hết
các bác cho e hỏi. mỗi lần up rom camera của e toàn bị mờ, ở gần thì rõ, như kiểu ở chế độ macro. e để mấy hum nhưg lúc thì nét lúc lại k. có bác nào bị giốg e k???

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019