Xperia X10 sẽ được nâng cấp lên Gingerbread 2.3

cuhiep
25/3/2011 16:5Phản hồi: 168
168 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Unlock rồi xài vô tư bác ui....

Sent from my X10i using Tinhte.vn
He He!dạo này SE cũng khôn ra đôi chút rồi nhỉ?chắc tại vì nó thấy mình bỏ X10 sang chơi với HTC đây😁
máy lướt còn long lanh tính tiền việt gần 5 trai !

Sent from my iPhone using Tinhte.vn

---------- Post added at 02:44 AM ---------- Previous post was at 02:43 AM ----------

bạn cho xin cái link hướng dẫn unlock máy này được ko ? mình chưa biết nhiều về hệ điều hành này lắm giờ bắt đầu chơi !

Hi hi, anh em nhà mình mà unlock đc thì hốt bạc cả đám ! ^^ Nghe nói phải mua code unlock mới mở mạng đc bạn ơi.
bantayden
TÍCH CỰC
13 năm
Chúc mừng các bác X10... Luôn ủng hộ SE các máy đời cao, không tính các em chạy WM X1, X2, Aspen, hehe!
uhm mình cũng ko rõ về máy này lắm nên muốn hỏi a e cho rõ zồi mới ôm e ý về ! thanks u bạn !

Unlock hàng Docomo đắt hơn hàng At&T hay của các nhà mạng khác bạn ạ, hình như là 900k thì phải. Link unlock thì bạn hỏi Google là ra cả đám.
tamakura
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hiện giờ ở TpHCM mua X10 ở đâu uy tính vậy các bác.
Đợi lâu lắm rồi. Mới nghe nó Update là mún quất liền
meocon22
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn qua Uyenmobile.com hoặc Hnammobile.com mua, mình từng mua ở 2 chỗ này khá ok. Uyenmobile giá cao hơn hnam tí nhưg bảo hành 2 năm tuần đầu máy trục trặc đổi lại cái mới.
nếu thế này thì Arc chắc cũng được sài 3 hệ điều hành như X10i đã từng được sài 😆
như 2.3 2.4 và 2.5 chẳng hạn :">

ko biết sau này có con sờ meo phôn nào được sài 3.0 ko 😃)
prettypoy92
ĐẠI BÀNG
13 năm
úi giời tin nóng hổi 😆)) sướng quá ............!
0915550390
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nói chung các bác thích kiểu dáng và cảm thấy nó đáp ứdduwwowcj nhu cầu của mình thì mua thôi.
Như em đây này mua X10 đúng sau hôm nó thông báo ko up rom mới,và cg nghe anh em nói nhiều về khuyết điểm của X10 rồi vậy mà vẫn quyết tâm lấy X10.Kết quả là đến h không có điểm gì chê cả.ở đây em chỉ iệt kê 1 số nhược điểm mà các bác hay chê ra đây nhé.

Về ram: Hồi đầu cg thấy nó chậm chậm làm sao ý nhưng h thấy bt máy chạy ổn định dù nhiều lúc em vừa ngeh nhạc vừa xem khoảng chục trang web ram lúc nào cg chỉ loanh quanh 100mb. Vẫn chiến game HD rầm rầm.Cài cả laucher của ARC vẫn mượt mà.rốt cuộc là hồi đầu cứ nghe mọi ng nói n về việc ram yếu nên ám ảnh chứ h chạy thấy nó chả lác gì cả.

Về PIN: vừa chơi game vừa nghe gọi vẫn đảm bảo hơn 1 ngày vô tư.có đượt em đi chơi quên sạc ở nhà mà từ tối htrc còn 25% đến chiều hôm sau là 17%.lậy là ngon rồi các bác nhỉ

Về cảm ứng: hồi đầu công nhận em hay bị dính vụ bấm nhầm thật,nhg bây h thì tuyệt nhiên ko bị phát nào mà cảm ứng lướt lại thấy mượt là đằng khác.Cái này thì em cg chả biết vì sau nữa cứ cho là mình dùng cảm ứng nặng lâu dần thành quen đi.hihi

Về Loa: em cg thấy nó bt vừa đi đường vừa nghe đt tốt cảm nhận thấy âm lượng bằng mấy em nokia cùi bắt đấy chứ.loa ngoài thì em vẫn để nhạc chuông gốc của sony máy đặt tầng 2 em chạy xuống tầng 1 ăn cầm vẫn nghe thấy chuông đt là ok rồi đúng ko ạ.Còn nghe nhạc với xem phim thì chả bao h em nghe loa ngoài.nghe loa ngoài thấy nó cứ kì kì làm sao ý.hihi

Nói chung với em thĩ X10 là máy rất rất đáng mua nếu trong tầm giá này.khi mà giá N1 và Desire lúc nào cg cao hơn X10 khoảng 500k (cá nhân em thấy chỉ hơn X10 đúng cái ram còn lại thấy cg bt ).điều em thích X10 nhất ngoài kiểu dáng ra thì chính là sóng cực khoẻ vào mấy chỗ khuất nẻo cg chả thấy mất sóng bao h vẫn nghe gọi ổn định

Đây là các ý kiến cá nhân của em với các bác có thể đúng có thể sai.cũng có lẽ em thiên vị 1 chút vì em rất thích SE từ ngày xưa đến h (h vẫn 2 tay hay súng X10 và W995) nhg cũng không thể phủ nhận X10 là 1 chiếc máy tốt.
tamakura
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nghe bạn nói vậy, giờ mình có quyết tâm nhiều hơn. Thanks
Mà bạn xài Rom gốc hay Rom cook vậy.
0975330633
ĐẠI BÀNG
13 năm
Trong các máy AD hiện nay thì theo mình X10 vẫn đáng đồng tiền bát gạo ! Bác nào có ý định thì quất ngay đi :
- Hàng xtay giá ko cao nếu ko nói khá rẻ so với Nexus , mấy em HTC , milestore
- Các bác cứ than ram yếu này nọ , nhưng đã khi nào xài hết chưa ....
- AD 2.1 khá ổn rổi , còn mấy tháng nữa là update thì trải nghiệm sau - tới lúc x10 update thì chắc còn cả mớ " lòng bong " vẫn còn đang theo sau nên khỏi lo lỗi thời
- kiểu dáng x10 thì có mấy em đẹp bằng ........
- muti trên x10 chắc vẫn hàng đỉnh trong đám ad hiệy nay ....?
- X10 sóng và pin rất tốt , đúng chất SE nên ae khỏi lăn tăn .

Mình đã từng mua X10 rùi bán để chuyển qua hd2 , nhưng mới bán hd2 để chuẩn bị quay về với X10 .
hlcm151
TÍCH CỰC
13 năm
1.cho mình hỏi loa thoại x10loa ngoài em naỳ ra sao vậy
sao mình nghe a e phàn nàn nó rất là tệ ?

2.còn cả cảm ứng nữa ? cảm ứng có được như thằng galaxy S ko nhỉ ....
Loa thoại, loa ngoài thì nhỏ! Nếu kề ngay loa cũng tạm và "nghe được"
Cảm ứng thì khỏi bàn đi bạn
hlcm151
TÍCH CỰC
13 năm
uhm , cho mình hoi thêm cái nhe hattori

Cảm ứng khỏi bàn là sao ta ? tức là nó ok đáp ứng nhạy phải ko

cái nữa nó hình như e nó ko có đèn flash phải ko ?
Nhạy khỏi bàn đó. Nhưng chỉ có dual touch tức là 2 điểm cùng lúc thôi. Flash có nhưng ko auto.
tamakura
ĐẠI BÀNG
13 năm
X10i và X10a là sao vậy ta? phân biệt Bản châu Âu và châu Á phải không? Mua ở VN là X10i hay X10a?
i hay a là nó phân biệt thị trường, khu vực phân phối
Ở VN, chính hãng là i....còn xách tay thì hỏi người xách tay...😁
tamakura
ĐẠI BÀNG
13 năm
Vậy a hay i cũng vậy đúng ko? Kiểm tra ở đâu mới bít i hay a?
Hy vọng là đúng tháng 7 chứ đừng tới cuối năm hay là năm sau là được chịu khó đợi vậy kể cả không lên 2.3 vẫn trung thành với X10
Các bác cho em hỏi một câu con X10 này màn hình là 16 triệu màu hay 65k màu vậy? Trước nghe thì bảo do android 1.6 chỉ hỗ trợ 65k màu còn màn hình là 16tr màu? Có lẽ sẽ quất em này thôi 😁:D:D
justar1989
ĐẠI BÀNG
13 năm
Không nhầm thì khi lên 2.1 là màn 16tr màu. Lên 2.3 thì ngon rồi, hy vọng là SE sẽ giữ lời hứa.
Mình lần đầu tiên vào 4Rum...nhưng thấy 4rum này rất hay,mọi người trao đổi,góp ý rất nhiệt tình...thẳng thắng!...
Mình cũng định mua e X10 này đây,nhưng k biết nó có hỗ trợ cập nhật t.việt,nhắn tin = t.việt vậy k các bạn (vì mình mua máy ở Nga nên chắc chắn k có t.việt ban đầu)
Câu hỏi thứ 2,muốn hỏi các bạn : bạn mình bên này nó cũng xài X10,nhìn nó nt rất hay,chỉ cần "vẽ" chữ lên màn hình...thì máy sẽ nhận đc kí tự (ví dụ : muốn nt "nho em nhieu",mình chỉ cần "vẽ" chữ n,chữ h...cho đến hết tn),nhưng k hiểu sao,k thấy mọi người nói đến trong này nhỉ?!...
Thanks bạn nha!...đây cũng là 1phần mềm rất hay,rất tiện cho ai thik nt!...nhưng mình muốn hỏi 1phần mềm khác đó bạn.mình chỉ cần "vẽ" chữ thôi...chứ k bấm phím ảo!...mình đang ở Nga,và tình cờ thấy 1người dùng như thế,nhưng k hỏi đc,vì đi xe buýt đông quá!hjc...
Nếu mà vẽ, thì nó liên quan đế từ khoá "Gesture"
Bạn chịu khó lên Market hay Applanet tìm từ khoá đó xem
mình sẽ cố gắng tìm...thanks bạn
mà bạn có vẻ PRO về con X10 này thế,mình có thể trao đổi với nhau đc k vậy bạn?!
Xài riết quen thôi chứ pro gì...
Bạn tham khảo Box X10 sẽ biết được nhiều điều hơn đấy.....(Dưới chữ ký mình nhé)
vietngoc212
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thời điểm bây jo mua x10 đc ko các bác, em x1 của mình hỏng mất rùi. mình đang lăn tăn x10, Nexus S, HTC Desire HD, nhưng vẫn thiên về X10, các bạn tư vấn gúp mình nhé, tiện thể ở HN thì mua ở đâu đc.
Đúng là 1 tin vui cho các bà con của X10
2.3 hinh như đã có rùi phải ko bạn? mà cho tớ hỏi 2.3 có cải thiện đc camera của 2.2.1 ko? tớ đang dùng 2.2.1 ,ko co đèn led, chụp buổi tối rất xấu, quay phim thì ko đc mượt,chán lắm 😔 mà up lên 2.3 rồi sẽ ko về đc nguyên bản gốc 2.1 nữa đúng ko? và cũng ko thể up lên room khác nữa đc đúng ko? điểm yếu của 2.3 là gì nhỉ?
matmeo007
ĐẠI BÀNG
13 năm
đã là đầu tháng 7 rồi... hồi hộp wá,con X10 sẽ được lên đời rồi...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019