Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Xperia X10 sẽ được nâng cấp lên Gingerbread 2.3

cuhiep
25/3/2011 16:5Phản hồi: 168
168 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

manhkhang18
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bao gio thi moi dc up nhi. Cho dai co.......
cứ đà này nhảy sang HTC wa. chán SE wa
xuanmanh_92
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ai chơi thử gunny trên X10 chưa? Nếu chơi được thì em xúc ngay,còn nếu ko chơi đc thì các bác chỉ cho em con nào chơi đc nhá. Thanks all
thông báo tháng 7 up 2.3, mà ko biết sony nhà ta thông báo 7/2011 hay 2012 nữa! đợi lâu quá!
đầu tháng 8 mới up mà :>
(CafeF1.com) Theo nguồn tin từ website Sony, cuối cùng thì người dùng chiếc điện thoại Xperia X10 của hãng Sony Ericsson cũng bắt đầu nâng cấp hệ điều hành Android 2.3.3 Gingerbread chính thức vào ngày hôm nay.

Tuy nhiên, bạn phải dùng ứng dụng PC Companion 2.0 của hãng để nâng cấp khi kết nối điện thoại với máy tính chứ không có bản nâng cấp tự động qua OTA. Đặc biệt trong bản nâng cấp này, Sony Ericsson đã tích hợp giao diện Facebook Inside mới của mình cho người dùng X10 sự trải nghiệm mới khi kết nối mạng xả hội.
Ngoài ra thì bản nâng cấp Gingerbread còn mang đến nhiều tính năng của hệ điều hành Android Gingerbread, khả năng chia sẽ mạng 3G qua Wi-Fi hotspot, USB tethering, ứng dụng nghe nhạc mới, trang bị thêm widget Photo và menu phân loại ứng dụng mới. Nếu bạn đang sử dụng chiếc điện thoại này thì hãy tải phần mềm PC Companion 2.0 tại đây về và bắt đầu nâng cấp. Lưu ý, bạn phải sao lưu dữ liệu và ứng dụng trước khi nâng cấp vì quá trình này sẽ xóa hết các dữ liệu trong máy.
[h=3]Quan trọng! Đọc phần này trước khi bạn cập nhật.[/h] Cập nhật sẽ thay thế phần mềm trong điện thoại của bạn. Điều này có nghĩa là:

• Dữ liệu người dùng, như danh bạ, tin nhắn và các nội dung khác, được lưu trong bộ nhờ điện thoại sẽ bị ghi đè. Dữ liệu người dùng được lưu trên thẻ nhớ của điện thoại không bị ảnh hưởng.
  • Nội dung DRM sẽ bị ghi đè.
  • Ứng dụng sao lưu và phục hồi sẽ bị ghi đè và không thể được sử dụng để phụ hồi dữ liệu. Kiểm tra Android Market để tìm các ứng dụng thay thế để sao lưu và phục hồi dữ liệu của bạn, như MyBackup.
  • Các ứng dụng Creatouch, Neoreader và Quadrapop sẽ bị gỡ.
  • Mediascape, tùy chỉnh nhà điều hành màn hình chủ và tùy chỉnh nhà điều hành khay ứng dụng sẽ không còn được hỗ trợ.
  • Moxier Exchange sẽ được thay thế bằng Gingerbread Exchange được Android 2.3 hỗ trợ.
  • http://cafef1.com/27-07-2011/xperia-x10-len-android-2-3-chinh-hang/
hic x10 thông báo là thế chứ nếu mình dùng pc Companion up date thì up mãi cũng vậy thôi.nó luôn nói là bản cập nhật mới nhất nhưng là 2.1 thôi,mình mò mãi trên tinhte mới thấy bản room cook 2.3 cho em này,flash máy rồi cài thì thấy ok lắm.bản này chạy mượt,giao diện đẹp nữa.nói chung là rất long lanh
appleshit
ĐẠI BÀNG
13 năm
lên rồi
ace cho hỏi con x10 của em hàng sách tay từ nhật về có lên được android 2.3 ko nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019