Xử lý lỗi iPhone 3GS tự động khởi động lại (auto reboot)

stonecold3
25/6/2012 9:36Phản hồi: 1
Hôm nay là lần thứ 2 mình bị lỗi này nên muốn ghi lại vào đây, chia sẻ cho những ai có thể gặp lỗi này để sau này xử lý nhé.

1. Súng ống: iPhone 3GS cũ, bản quốc tế, đã được mình JB, hiện chạy iÓS5.1.1

2. Bệnh: sau khi cài rất nhiều games và các soft khác nhau từ Cydia, AppStoreVn, Installous thì thầy giá trị iPhone 3GS tăng lên rất nhiều. Có thể tắt nguồn để tiết kiệm pin thoải mái 😃 Hôm nay chuyển máy sang chế độ "Flight mode" để xem mấy file video xong, đến cơ quan tiện tay shut off (tắt nguồn máy) và bỏ trên bàn. Đến chiều về bật lên thì ôi thôi, nó lại bị cái bệnh "tự động khởi động lại máy".

Khó chịu cái là nó khởi động lại nhanh đến nỗi khi mình có tắt hẳn nguồn bằng ấn-giữ nút power cũng không được, vừa gạt được cái nút màu đỏ sang phải là máy lại đã bật lại lên rồi.

3. Cách xử lý: vì đây là lần thứ 2 nên lẽ ra mình phải xử lý được rất nhanh. Nhưng vì lần trước làm xong không ghi chép lại nên cũng quên tiệt mất. Sau một lúc loay hoay thì mình mới nhớ ra cách làm là:
- cắm iPhone vào máy tính
- bật iTunes lên
- bấm đồng thời nút power và nút Home, sau 10s thì nhả nút power và vẫn giữ nút Home, đến khi nó hiện ra một dòng chữ tiếng Anh dài dài là được. Hình như là dòng ""iTunes has detected an iPhone in recovery mode"

Voila! vậy thôi, thế là máy hết tự động khởi động lại 😃)

4. Thông tin tham khảo: là mình tìm loạn trên internet, cuối cùng tìm được cái này, nhưng cách thực hiện hơi khác (mình có bật itunes và bấm 2 nút; nó lại làm khác)

Link đây https://discussions.apple.com/thread/3525102?start=0&tstart=0

Vài dòng chia sẻ, ai ném đá tôi ném đá lại 😃)
1 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái này là đưa về DFU nha bạn. Mong bạn up bài chuẩn xíu nhé @@

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019