Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Xuất hiện ảnh so sánh giữa Lumia 830 với 930, 830 dài hơn

Duy Luân
25/8/2014 10:6Phản hồi: 103
Xuất hiện ảnh so sánh giữa Lumia 830 với 930, 830 dài hơn
Trên trang web Baidu của Trung Quốc mới đây xuất hiện tấm ảnh render của Lumia 830 đặt cạnh một chiếc Lumia 930. Theo đó, hai mẫu máy này có kiểu thiết kế tương tự như nhau với cạnh bên vuông vức, tuy nhiên 830 to hơn một chút và góc bo tròn so với người anh em của mình. Trước đây chúng ta biết rằng Lumia 830 có số đo dài x rộng là 139,4 mm x 70,7 mm, còn 930 là 137 mm x 71 mm. Một điểm thú vị khác đó là ảnh chụp màn hình của 830 đang hiển thị giờ 8:30. Trước đây Nokia đã từng áp dụng điều này cho các dòng máy Lumia khác của hãng. Tin đồn còn nói rằng Lumia 830 sẽ dùng màn hình IPS 5" 720p, camera PureView 13 hoặc 20 megapixel, nắp lưng có thể tháo rời. Nhiều khả năng máy sẽ được ra mắt tại triển lãm IFA 2014 diễn ra vào đầu tháng sau.

Nguồn: Nokia Power User
103 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Khoái 930 quá, mà ra cửa hàng cầm thử sao nóng quá vậy. 1520 thì to quá 😔
@huyduong_1988 Cái vụ cuộc gọi tới có đổ chuông + rung thì sao rồi bác ?
@B.U.H|Kiss bên MS thiết kế cố định rồi, để rung trước mình biết tắt cuộc gọi, có chuông để mình ở xa biết, còn cả rung cả chuông thì những lúc mình quên tắt chuông hơi nhọ 😁 nhưng nếu tốt nhất rung trước, rồi sau cả rung cả chuông, ko biết sau update có fix tiếp ko
@"New Hero" Phân vân 930, z1 và g2 bác ạ, mà ghét mỗi cái Androi. @@!
@B.U.H|Kiss vậy cứ 930 mà quất thôi, bỏ qua khoản nhu cầu mỗi người wp chỉ thua mỗi android cái app, mà 930 thì chất hơn z1 nhiều 😁 No nó gia công bao giờ chả tốt, phân vân 930 với Z1 thì chỉ là khoái hđh nào thôi
đẹp vãi đạn :eek: đã đẹp lại tháo đc lắp lưng nữa. đã tháo đc lắp lưng còn có khe cắm thẻ nhớ😕 nói chung có bị vợ nhéo tai cũg pải mua e này 😔
@haigt11392 Mua về coi chừng bị vợ tịch thu. 😁

Màn hình 5" to quá. Mình thấy điện thoại 4" là ổn rồi. To hơn thì dùng tablet.
lom-com
TÍCH CỰC
10 năm
@haigt11392 bác bị véo tai cũng còn đỡ.em thì khi nghe tin đổi đt mới là gấu nhà em cứ ra rả mưa suốt 3 ngày liền kg dứt,nghe xong từ bỏ ý định đổi đt lun.hic :(
@lom-com Rơi vỡ và mất điện thoại là lý do thuyết phục nhất.
vecon93
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vnstockguru Đề nghị gài bẫy cho gấu quẳng điện thoại mình vào tường
pphuctv
TÍCH CỰC
10 năm
Nhìn đồng hồ số 2 bên là phân biệt được 9:30 và 8:30. Bên Nokia thì lộ model còn bác Google thì lộ phiên bản. 😁 Cơ mà mặt trước 2 em giống nhau quá.
S777
TÍCH CỰC
10 năm
Màn hình bằng nhau nhưng so kích thước thì 930 gọn hơn
cuongvta
ĐẠI BÀNG
10 năm
Lumia ngày càng đẹp 😁, cơ mà 1520 vẫn là smartphone chạy wp đáng dùng nhất. :rolleyes:

Riêng 930 bạn có tắt hẳn máy để mát lạnh đi chăng nữa, dùng độ 5 phút là nóng phần nhôm cạnh dưới phía bên phải rồi nha :D
thấy trên wpv lâu rồi mà. nhìn hình có vẻ giả . mặt trước 830 nhìn như bê y nguyên 930 vào nhỉ
nếu em này tầm 8 triệu trở lên thì xúc 1520 cho lành. cái nết đánh chết cái đẹp 😁
Con này tầm giá trung thì ok
đẹp quá
7tr thì quá ngon !
Kevin Power
ĐẠI BÀNG
10 năm
con này mà rẻ thì nó đè chết hết mấy con khác... nhưng chắc là cũng tầm 9-10tr đó
đẹp quá.....tầm 7tr...có mà cháy hàng mất:mad:
hanshooting
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nhìn thời gian trên 2 cái phone hay ghê, 930 dừng ở 9:30, 830 thì 8:30
830 mà 8tr....bán 925 là vừa😃
@Đăng Nhiều Chính xác bác, dòng Lu màn IPS vẫn sướng hơn màn Amoled của 925. Với lại 2 dòng 920 925 pin hẻo quá.
hoangphucc7
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Hungdunghcmc Lumia thì dùng Amoled tốt hơn chứ bạn, vì nền giao diện WP màu đen chủ đạo, mà màu đen của Amoled nó cực kỳ đen và sâu...Amoled thì màu hơi bị ám vàng, nhưng trên 930 đã khắc phục được, màu sắc rực rỡ, sâu...WP lại cho mình tinh chỉnh màu nữa..😁..

830 này đẹp ghê...dự là sẽ bán tốt :D..
Giá con này mà 7tr thì em bỏ ý định mua xperia z về vọc androido_O
@cat.prince Xperia Z hết hàng thì phải😕
@Đăng Nhiều ai bảo bác hết hàng?
em dạo qua cellphones,didongthongminh...vẫn có mà. Giá tầm 6,7tr.
cơ mà hàng like nem,xách tay...giá loạn lắm.
@cat.prince Sao mình tìm hoài mà ko co:mad:
Hôm
Hôm bữa vào viênthôngA câ
Hôm bữa vào viễnthôngA cầm 930 đẹp thật....cầm xong không muốn buông ra😁
@Đăng Nhiều máy trung bày nhìn nát vl
@Đăng Nhiều quá đẹp bác ak. Nhất là màu xanh chuối vs cam;)
con này ko biết ra như vậy có giống như 930 giá rẻ ko nữa, ai thích xì tai 930 mà ko đủ lúa thì quất con này ngon chán, 5" 720p nhìn vẫn toẹt vời, cộng với cấu hình cùi đi chăng nữa mà chạy WP thì khỏi lo.
Nhưng vẫn thích 1520 hơn
winlun123
ĐẠI BÀNG
10 năm
sao thấy to quá nhỏ giống 925 ak hay là 4.5 in dc dk

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119