Xuất hiện điện thoại mới với viền siêu mỏng của Oppo

Didu
24/3/2015 9:36Phản hồi: 175
Xuất hiện điện thoại mới với viền siêu mỏng của Oppo
Hai tấm hình vừa được đăng tải lên dịch vụ mạng xã hội của Trung Quốc cho thấy một chiếc điện thoại chạy Android với hai phần viên trái/phải siêu mỏng. Căn cứ vào giao diện mà chiếc máy này đang chạy có thể thấy nó chính là ColorOS của Oppo, ba nút cơ bản cũng là đặc trưng của nhà sản xuất này. Chiếc điện thoại trong hình có hai viền rất mỏng, có thể coi như không viền, khá giống với chiếc Sharp Aquos Crystalmình trên tay trước đây. Khác biệt giữa hai chiếc máy này là Aquos Crystal có cả phần viền trên siêu mỏng còn điện thoại của Oppo thì không. Hiện tại chưa có thông tin gì thêm cũng như ngày ra mắt, giá bán của chiếc máy viền siêu mỏng này.

Nguồn: Engadget
175 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

VanThang90
TÍCH CỰC
9 năm
đẹp qua
BACkJ5
ĐẠI BÀNG
9 năm
nhìn sock thật đấy
Tad Upin
ĐẠI BÀNG
9 năm
nhìn không thấy thích lắm
@Tad Upin nói sai thì xin lỗi bạn nhé: bạn chắc chỉ mỗi hang của táo là đep? ghét tàu thật nhưng phải công nhận nhiều mẫu họ thiết kế cực chất
Tad Upin
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tanvietbt83 mình là fan sony bạn à :p
vietnamtea
TÍCH CỰC
9 năm
viền trên dưới dày quá, không cân đối so với hai viên bên cạnh. nhìn cứ như dùng pts kéo cái màn hình rộng ra vậy.
Rij
TÍCH CỰC
9 năm
@vietnamtea phải có viền trên dưới để chứa linh kiện và cầm nắm đc chứ bác, ko có là hơi bị mệt đấy!
thegiang889
ĐẠI BÀNG
9 năm
siêu mỏng cánh, nhưng công nhận em này đẹp nhất trong dòng ốp bồ 😁
iptran68
TÍCH CỰC
9 năm
Có video thực tế rồi đây.
TuDien1
TÍCH CỰC
9 năm
@linhsonnguyen http://v.youku.com/v_show/id_XOTE4NzY1MDc2.html
@iptran68 Đại diện fan chống TQ mình xin nói: ko tin, cho dù là video, cho dù Obama có đứng ra thề. Hollywood còn dàn cảnh du hành thời gian, nửa ng nửa máy được mà! 😁
haiaune
TÍCH CỰC
9 năm
Đẹp nhưng oppo bán lúc nào giá cũng cao, mình đang xài 01 em Mi Note 64Gb cũng xuất xứ từ Trung Quốc, nói chung hàng chất lượng cao của TQ xài rất ngon
tretoday85
ĐẠI BÀNG
9 năm
đẹp...hàng ngon chỉ tiếc là mang danh khựa..
ngqnamanh
TÍCH CỰC
9 năm
@tretoday85 bản chất hầu như các hãng trung quốc đều như các hãng công nghệ của các nước khác, nhưng để tôn tại được họ phải chấp nhận chính sách của bọn d-cs trung quốc, nó bảo gì là phải nghe đấy, đên microsoft còn phải móc nối với đa.ng? nếu muốn kiếm ăn được trung quốc.
@tretoday85 Khửa thì sau, nhiều người chưởi nó nồi quay đầu đi mua đồ của nó thì sau, người Việt mình kô có đồng lòng.
Nhìn kỳ kỳ, mỏng thì top & bottom mỏng luôn mới đẹp o_O
cuong642
TÍCH CỰC
9 năm
@EX Prototype mỏng quá bác tỳ tay vào đâu. vào màn hình chăng ???
@EX Prototype Thế loa và camera vứt đâu?
@kira6866 ko camera trước, loa va mic nằm dưới đít
@hieupy89 Kiểu gì thì kiểu vẫn phải có camera trước,loa thoại,cảm biến và logo tên hãng đt
datneuro
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình thích viền mỏng như vậy, ai như a HTC, chán.....
kin9games
ĐẠI BÀNG
9 năm
Viền thì rõ mỏng mà phần trên dưới vẫn dày cộp. Nhìn thô ko thể tả được.
@kin9games Nếu logo đằng sau nó là quả táo cắn dở thì chắc vô số người ko nói như thế, sẽ là tuyệt đẹp, sáng tạo...v...v
@kin9games Nó mà ko dày thì cầm chơi game sao đc
điện thoại Tàu
mình thich ko viền luôn cơ nhưng thế này cũng được rồi mong sao sony với apple ra mắt 1 em chứ thấy bao nhiêu năm nay cái viền dày kịch😔
@hoangphithanh Thấy z3 cũng mỏng mà bạn
Thằng khựa cái gì cũng làm dc, nó mà mỏng như r5 thì @@
Thangvu1
ĐẠI BÀNG
9 năm
@fromoon123 Dù đẹp vẫn ko mua, ko làm giàu cho TQ
@fromoon123 Thật ra cái này phụ thuộc nhiều vào nhà sản xuất màn hình như JDI hoặc Sharp, họ chào bán cho các hãng sx đt thôi. Mấy ngày trước có thấy lộ ảnh của một thiết bị Xiaomi có viền cũng mỏng vậy đó.
Nhưng nói chung, cũng phải nể mấy hãng TQ năng động trong ứng dụng công nghệ mới.
NhưVăn01
TÍCH CỰC
9 năm
mỏng quá chưa chắc đã hay đâu
chẳng thấy đẹp tý gì, trông không cân đối, năm nay s6 và s6edge là đẹp nhất rồi.
Ginerbread
TÍCH CỰC
9 năm
Video đây nhé mọi người http://v.youku.com/v_show/id_XOTE4NzY1MDc2.html

gsmarena_002.jpg c3df46b0-d1d0-11e4-8450-c73a7c1d2b9d.png
Viền mỏng thì cũng thích đấy, như G2 chằng hạn.. nhưng đây siêu mỏng cánh kiểu này cứ có cảm giác mong manh thế nào ấy 😁 Kô yên tâm khi sử dụng.
cuong642
TÍCH CỰC
9 năm
@tuansiro dày cũng chê, mỏng cũng chê, thế tóm lại là bác muốn gì :D
@cuong642 Thế thấy k vừa ý à cứ fải khen ah? G2 viền như vậy OK nhất.
@tuansiro vkl cái G2 =)), bạn nghĩ gì vậy =))
@kekedaine clgt , G2 thi lam sao?
@cuong642 Gấp khúc :D
6 Edge đẹp hơn , 6 Edge đẹp hơn ...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019