Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Xuất hiện hình ảnh về bản in 3D của HTC One 2: hai loa BoomSound, flash LED kép, màn hình 5"?

Duy Luân
26/12/2013 8:49Phản hồi: 80
Xuất hiện hình ảnh về bản in 3D của HTC One 2: hai loa BoomSound, flash LED kép, màn hình 5"?

Trên trang Weibo của Trung Quốc mới đây đã xuất hiện hình ảnh về bản in 3D của thiết bị được cho là chiếc máy tiếp nối cho HTC One. Nếu các ảnh này là thật thì "HTC One 2" vẫn sẽ có hai loa BoomSound ở mặt trước, mặt sau có camera dạng tròn, khu vực đèn flash LED dường như được làm rộng hơn để chứa hai được hai đèn (One hiện nay chỉ có một bóng LED). So về độ mỏng thì máy có vẻ ngang ngửa với iPhone 5c, tức khoảng 8,9mm. Nhìn tổng quan, One 2 sở hữu các góc được bo tròn mạnh hơn One.

Tin đồn trước đây nói rằng One 2 với tên mã M8 sẽ được trang bị bộ xử lí Qualcomm Snapdragon 800, RAM 2GB hoặc 3GB, màn hình nằm trong khoản từ 5" đến 5,2" (to hơn kích thước 4,7" của One hiện nay) độ phân giải Full-HD, camera UltraPixel 4MP. Máy được cài sẵn Android 4.4 KitKat. Như truyền thống mọi năm, có thể HTC sẽ công bố M8 ở triển lãm MWC 2014 diễn ra vào cuối tháng 2 năm sau, nhưng cũng có thể là ngay tại sự kiện CES 2014 vào hai tuần tới. Cảm biến vân tay của One 2 lộ diện trong loạt ảnh hồi tháng 11 thì không thấy xuất hiện trên bản in 3D hôm nay.

Ảnh kích thước lớn

Nguồn: PunkPanda, SlashGear
80 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đọ với chiếc One thì hợp lý hơn , cho e 5c vào như để Quảng cáo cho IP 5c đang ế nhiều hơn là vào chiếc M8 này 😃
lemanh90
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ksr007 phải đăng nhập để like cho bác
tropical
ĐẠI BÀNG
10 năm
mặt trước nhìn ko cân xứng gì hết nhỉ ? 😃 thấy nó cứ kì kì , hay là do bản demo
Phóng to vừa phải là đẹp rồi chứ như Max mình thấy to quá , thiết kế cứ giữ nguyên nâng tí cấu hình & size màn hình là ok rồi .
Vẫn thèm muốn cái màn hình cỡ note 3 nhét vào cái vỏ của One , lâu lắm rồi mới có cái đt làm mình lại mê mệt cái thiết kế như thế này , giống như cái cảm giác lần đầu cầm trên tay Iphone 4 vậy , hồi đó xài ip4 2 tháng trời rồi lâu lâu vẫn xoay xoay trên tay, ngắm & nghĩ thầm như hâm " mk sao mà nó đẹp quá vậy nè ! " ( my true story ) 😁

nnnghia98
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tropical Bạn mua case đó ở đâu vậy ?
@tropical Uh , hình như cái loa nó bị lệch bác ạ , đúng là one 1 đẹp thật , mỗi khi đem ra dùng mình cũng ngắm nó một lúc , nhân tiện case bác dùng tên là thế ạ
le1707
TÍCH CỰC
10 năm
Mình vẫn thích thiết kế e ONE nhất trong tất cả các đt bayh
Phải nói là hơi thù hân cái cam 4up .còn lại lại đều đều ổn
libragin007
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mong là HTC sẽ ko làm người hâm mộ thất vọng!
iptran68
TÍCH CỰC
10 năm
Chỉ cần phom cũ nhưng viền màn hình mỏng đi thì sẽy ngay!
Sau thời gian dài tiếp xúc và trải nghiệm HTC One, suy đi nghĩ lại mình vẫn không hiểu cặp loa kia để làm gì hay là chỉ có tác dụng kéo cái máy dài ra thêm khoảng 1cm.
@thanh_nhan y kiến cá nhân nhưng nó cũng phải mang tính hợp lý, nếu chúng mang tính cách ngớ ngẩn, nhảm nhí và được phát biểu nơi công cộng thì dĩ nhiên sẽ bị dè bỉu, tấn công. Chẳng hạn bạn thích de đầu trọc, và phát biểu rằng bạn 0 hiểu tại sao người ta lại để tóc mọc để làm gì vô ích, bạn nghĩ bạn sẽ 0 bị người khác có ý kiến gì về bạn hay sao?. Bạn nói nhiều nhưng lan man, mang tính cách nhảm nhí rất nhiều, lần sau có nói gì thì làm ơn suy nghĩ nhiều 1 chút, dù la chung chỉ mang tính cách cá nhân nha 🆒
@trongthuan0311 bác đó như thánh phán ấy,mới sài tý chưa được bao lâu là phán kinh hồn,sài và cảm nhận mới biết,chỉ giá mắc,cam không đẹp lắm,nhưng sài vẫn bá đạo trên từng hạt gạo.
@Titan210 haha,thật sự thì em thấy loa của one vẫn rất chất,xem phim thì thôi rồi,mấy cái đt khác làm gì được âm thanh như thế,nhờ có hai cái loa đấy mà máy đẹp ra thêm ấy chứ
@phamquy2409 thánh ấy hình như ko bao giờ vừa vào mạng ban đêm vừa chat vs bạn vừa nghe nhạc. nên phán thế ấy mà.hihi. mình mua em one 80% vì cái loa hút hồn.
vannhatka
TÍCH CỰC
10 năm
Mod tinhte này toàn ifan hay sao vậy. Cái j kũng đem iphone ra so sánh. Haizz thật, iphone là chuẩn chung của điện thoại ah???
@vannhatka Bệnh j à? Ảnh từ nguồn trang web của tàu. iFan j mà iFan?
@zer0_7 như 1 thói quen, ko đọc bài mà thấy hình có iphone nên nhảy dựng lên 😁
@vannhatka Ảnh từ trang web Trung Quốc mà bạn, có phải mod có bản in 3D đó trên tay đâu
Không biết có gọi là sai lầm khi mà HTC chọn tên cho dòng sản phẩm flagship như này không nhỉ -_-
H các đời tiếp theo lại là One 2 3 4 5 6. Galaxy vs Xperia nghe chất hơn nhiều :v
@thanhxxx89 Nói xa vời thế, ngay HTC vs LG chất lượng quá tốt mà cũng đâu có thực sự có doanh thu vượt trội.
Thị trường smartphone h ko phải là cạnh tranh thương hiệu luôn à khi mà tất cả đt đều same same nhau, chất lượng là 1 chuyện nhưng mà thương hiệu phải để lại ấn tượng mạnh.
Samsung thành công với dòng Galaxy nên h cái đt gì ra mắt cũng phải nhồi thêm chữ galaxy còn gì :-o để lại ấn tượng tốt đấy.
H ngta mua s4 thì ngta chờ s5 s6 s7. Ip cũng thế
Thực sự theo tiến trình đó thì cái tên One 2 3 4 5 rất là kì. trừ khi để tên khác nhưng như thế lại mất đi thương hiệu của One cũ. Bác hiểu ý e chứ ? ._.
@leducloc.0708 bạn nói rất đúng . ng ta biết phải chờ cái gì tiếp theo . như LG giờ cũng đã có optimus G2 rồi đó . vì con G khá thành công . chung quy là phải có một con thành công thì ng ta mới chơi một seri . và anh HTC đang tìm con đó ^^!
@leducloc.0708 mình nghĩ tên mới sẽ là one plus,hoặc one advance,vv..,cái tên one 2 chỉ là do mod tt viết cho de64 hiểu thôi bạn
@chavalier Plus hay advanced thì chả khác gì các bản mở rộng hay thu nhỏ như của galaxy bạn à, thật sự mà đặt tên như thế ngta ko có ấn tượng về 1 chuỗi sản phẩm dòng flagship đâu 😆
Ipad thì quá nổi rồi. đời ipad mới vì cải tiến quá nhiều nên ms đc xứng đáng đặt hẳn cho cái tên mới là ipad Air đấy chứ. 😃)
vinataba331
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mất beats rồi, chắc cũng sắp theo BB rồi😁
kutamitsu
TÍCH CỰC
10 năm
@vinataba331 chỉ mất biểu tượng chứ ko mất hiệu ứng beats bạn nhe.
ruaja92
TÍCH CỰC
10 năm
như thế này thì k ăn ai rồi htc ơi
Đọc HTC One "Two". Nghe cứ thế nào ấy??!!:eek:
vutoanltvp
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nhoxwindypro Có thể là HTC Two 😁
Chả có gì hot
nhìn như điên
Từ khi ký cái bản cam kết gì đó với apple thì phong cách của HTC mang hơi hướng của Apple khá nhiều
đặt tên ngu vãi nhái =)))
@vqt907 TUy bạn nói hơi thô nhưng mà thật. Mình là người tiêu dùng mà mình còn thấy nó ko thể nuốt đc. Cái vc đặt tên Nokia đã làm tốt đầu tiên, rồi qua apple. Ví dụ như iphone 2,3,4.... mỗi lần ra con sau người ta biết mà hóng. dễ kêu.
Sau này ss cũng làm vậy với dòng S và Note. LG đang chuẩn bị với G2, còn Sony thì có z1.
HTC thì ko biết đặt kiểu gì luôn. Chả lẽ là HTC Two à, hay là HTC One Two.Riêng con one cũng lắm chuyện hài, nào là One X+, rồi one x, rồi one max. Ko ra cái gì cả. chán nản.
con one dc cho lúc tốt nghiệp
dùng đúng 2 tuân xong bán
chán òm
ghét nhất cái giao diện, gò bó người dùng
ai thây hay chứ em chẳng thấy cái giao diện đó hay gì cả
kế đến là cái camera chỉ mang tính quảng cáo
đề nghị htc xem xét và bỏ ngay cái camera ultrapixel đi
kutamitsu
TÍCH CỰC
10 năm
@nguyenthanhhieuthanson Camera thì bạn nên xem lại vì "chị em" chỉ tin tưởng mỗi mình chụp ảnh cho họ mà ko dùng máy khác chụp (vì chắc chắn là ảnh để đưa lên fb và zalo) thời này có ai khoe ảnh trên pc hay là album đâu (trừ album cưới) 1 là xem ngay trên dt, 2 là bắn Bluetoot cho nhau để đưa lên fb hoặc lưu trong dt. Còn dùng android mà kêu giao diện gò bó thì bạn ko lên dùng android, bạn có biết ngoài sense của htc có bn launche không và có bao nhiêu giao diện, cách trình bày icon khác nhau không. Với một hdh mở thì cái chuyện launche không phải là chuyện lớn. Mình xài htc từ đời N1 nhưng chưa bao h dùng sense, xài một launche hỗ trợ nhiều lệnh, đơn giản nhẹ nhàng, bố trí hợp lí thì có thể truy cập các ứng dụng cần thiết rất nhanh và đơn giản.
@nguyenthanhhieuthanson Chính xác luôn, ngoài cái thiết kế mình chả thấy gì đẹp.
macabi
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nguyenthanhhieuthanson má này lên thegioididong di du lịch rồi về phán cứ như thật ấy, tiêu chuẩn của má này cao quá chắc chỉ có mấy con khựa mới đáp ứng được
o_Oo_Oo_O vãi cả tên
mình nghĩ thiết kế của HTC one thế là quá ngon rồi. Cái HTC cần làm bây giờ là cải thiện cái phần mềm của hãng chứ để SS vượt mặt ở khoản này quá nhiều rồi. SS bây giờ phần mềm có thể nói là vuợt trội so với phần còn lại của android. Máy chạy ổn định, nhanh, nhiều tiện ích rất đang dùng, Rom gốc đáng dùng nhất keo ý kiến của mình chỉ có SS, mấy thằng khác rom réc chán bỏ mịa, toàn đem con bỏ chợ, 1 còn đt ra đc 1 năm phát là cứ để e nó thế, chả nâng cấp gì cả làm bực vãi ra

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019