Xuất hiện một số hình ảnh về chiếc Kindle Touch thế hệ tiếp theo?

Blaze1st
31/8/2012 3:52Phản hồi: 43
Xuất hiện một số hình ảnh về chiếc Kindle Touch thế hệ tiếp theo?
Screen Shot 2012-08-31 at 10.47.54 AM.png

Ngày 6/9 tới đây sẽ là thời điểm Amazon tổ chức buổi họp báo giới thiệu sản phẩm mới, thiết bị nào thì vẫn chưa rõ nhưng nhiều người dự đoán chiếc Kindle Fire thế hệ tiếp theo sẽ được ra mắt. Tuy nhiên, những hình ảnh xuất hiện mới đây trên trang The Verge lại liên quan đến chiếc máy đọc sách Kindle Touch thế hệ mới. Theo đó, phím cứng ở phiên bản trước đã được loại bỏ, như vậy Kindle Touch mới có thể sẽ được điều khiển hoàn toàn bằng các thao tác cảm ứng. Bên cạnh đó, phiên bản mới của chiếc máy đọc sách này có viền màu đen, màn hình dường như có độ phân giải cao hơn, độ tương phản tốt hơn, ánh sáng tích hợp.

Nguồn tin cũng cho biết pin của máy có thể sẽ kéo dài lên đến 8 tuần (mỗi ngày sử dụng nửa tiếng), thậm chí ngay cả khi bật chức năng chiếu sáng nền (backlit). Chiếc Kindle Touch mới này cũng được cho là sẽ sử dụng màn hình Pearl E-ink - loại màn hình Amazon trang bị cho chiếc Kindle 3G phiên bản Special Offers giá rẻ - nhằm nâng cao chất lượng hiển thị. Hiện vẫn không rõ Amazon sẽ đặt tên cho chiếc máy đọc sách mới này là gì, có thể họ sẽ sử dụng lại tên Kindle Touch, hoặc có thể là Kindle Paperwhite - theo như dòng chữ xuất hiện trên màn hình.

Tin từ Reuters mới đây cho biết Amazon rất có thể sẽ tích hợp chức năng định vị vị trí vào chiếc máy tính bảng Kindle Fire thế hệ tiếp theo. Reuters cũng tiết lộ rằng, Amazon đã quyết định chọn Nokia sẽ là nhà cung cấp dữ liệu dịch vụ định vị dành cho thiết bị của hãng, thay vì sử dụng dữ liệu từ Google Maps như những tin đồn trước đó. Tuy nhiên với tính năng này, nhiều người vẫn còn thắc mắc chiếc Kindle Fire mới liệu sẽ được Amazon trang bị chip GPS hay không, hoặc chỉ đơn giản lấy dữ liệu định vị thông qua kết nối WiFi.

43 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

một tin vui cho người thích đọc....
tommykp
TÍCH CỰC
12 năm
thông tin ít quá 😔
Kuang
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có đèn nền thì tuyệt vời đó, sẽ tậu 1 em.
cdx2000
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chờ ra rồi đưa về thay thế cho em K3
Hpti
ĐẠI BÀNG
12 năm
chỉ thấy đc mặt trc
rongV
TÍCH CỰC
12 năm
sắp ra ha sao ????
Có chém gió không vậy?
@Kaiderella Chém là chắc, 8 tuần pin - pin hạt nhân
@Kaiderella Mình confirm là máy kindle rất tiết kiệm pin,
do su dụng cong nghê e-ink nên chỉ khi mình chuyển trang máy mới dùng năng luợng, còn không thì trang sách sẽ hiển thị hoài mà ko hao pin.
Mình dang dùng kindle touch, chả bao giờ đếm là bao nhieu tuần mới sạc 1 lần, nhưng chắc chắn là hơn 1 tháng, mỗi ngày mình doc 5-10 trang.

và ko có ý dịnh nâng cấp, kindle touch là quá đủ cho việc đoc sách, doc báo tren internet 😃
@acxneo Kinh vậy. 😃
hidronak
TÍCH CỰC
12 năm
viền dày nữa rồi
"Pin của máy lên đến 8 tuần"😕
Có là sự thật mất lòng??? Hay chơi nhau ah ad😕

Gửi từ Éo Gì ộp tì mợt 2ích của Ice Man
fanX
ĐẠI BÀNG
12 năm
@manhmanh989 8x7= 56 ngày, mỗi ngày 0,5h thì có 28h pin chứ bao nhiêu. Tốc độ đọc bình thường 1 phút 5 trang đi. thế thì đạt được chứ cần gì chém .
@fanX Ad vừa edit bài viết. Ban đầu làm gì có cái mở ngoặc. Hiểu chưa?😁

Gửi từ Éo Gì ộp tì mợt 2ích của Ice Man
@manhmanh989 chắc bạn ít quan tâm về máy đọc sách nên mới hông có cái mở ngoặc liền bắt bẻ! :D chứ mình thấy máy đọc sách nào hông ghi thời gian pin như vậy! 2 tháng với điều kiện mỗi ngày đọc 30 phút!
hoanbeck
ĐẠI BÀNG
12 năm
Pin 8 tuần nhưng với điều kiện...không bật màn hình lên đọc sách 😆
@hoanbeck Không phải "không bật màn hình" mà là "không bật đèn màn hình".
Nếu ko bật đèn đọc thoải mái, như sách giấy.
Đêm ko có ánh sáng đọc ko được.
Amazone mới bán thêm bao da tích hợp đèn (đọc đê), giá gần bằng cái máy!!!
Thế mới có thế hệ Kindle đọc sách tích hợp "đèn hình nền"...
Cái này N&B đã ra trước, Glowlight gì đó ^^
Mình đã bổ sung mỗi ngày sử dụng nửa tiếng.
Chúng ta có thể hiểu đây là máy đọc sách, nó không có màu và tốn rất ít năng lượng.
Chúc các bạn vui vẻ
Em đếch biết có chém hay ko, nhưng con kindle fire của em theo giới thiệu là dùng được 8 tiếng liên tục và em đã thử cũng được khoảng gần từng đấy. Nói chung là em thấy hãng amazon này dùng hàng cũng ổn đấy. Đang đợi xem phone như thế nào.
@a_b Bạn cần phải phân biệt rõ Kindle Fire và Touch. Fire là máy tính bảng trong khi Touch chỉ đơn thuần là một chiếc máy đọc sách không màu, chỉ đơn giản là đọc 😁.

Các bạn cũng nên nhớ rằng chiếc Kindle Touch phiên bản hiện nay có thể sử dụng pin được 2 tháng nếu mỗi ngày sử dụng 30 phút. Các bạn đừng vội kết luận nhé.
@Blaze1st Ko biết bao giờ bán ra vậy bác. Chắc phải sắm 1 em đọc cho sướng. Đọc trên máy tính chán quá
Em hiểu mà bác. Đây là em đang so sánh về thông số kỹ thuật mà nhà sản xuất giới thiệu và thực tế sử dụng.
Chỉ thử dùng qua Fire chưa từng cầm 1 con touch nào cả, máy đọc sách thì mình không hứng lắm
pnd4189
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chuẩn bị tậu về thay cho K3 thôi😃
nihomobi
ĐẠI BÀNG
12 năm
dành tiền mua mtb trước đã
Hiện tại em đang dùng con Kindle Fire. Nhiều người cứ bảo hàng đểu, thế này thế kia, nhưng thật sự là em đang dùng hàng amazone và thấy rất chuẩn (hàng Mỹ mà). Chính trong tinh tế đã có bài hướng dẫn up lên Jelly Bean nhưng em chưa nghịch vì lười. Em đang dùng gần như nguyên bản của nhà sản xuất, chỉ khác mỗi cái là đã root và thấy rất phù hợp với nhu cầu sử dụng. Ghét nhất các bác chưa trải nghiệm nhưng nghe hơi nồi chõ rồi phán thế này thế kia.
Sợ "khứa lão"này lắm rồi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019