Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Xuất hiện thông tin về NEX-5R và NEX-6, tích hợp sẵn Wifi, ra mắt tháng 9

Duy Luân
3/8/2012 9:40Phản hồi: 108
108 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình thích dòng mirrorless này, giá phù hợp, nhỏ mà có võ 😁 tiếc là nex ko có ống ngắm nên hơi mất chất, nhìn qua tưởng compact 😆
Mai Ken
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mà công nhận camera của sony đỉnh thật, mơ ước có một cái nè
Có wifi úp hình lên mạng xã hội dễ dàng hơn... Trước sau gì các máy ảnh chuyên nghiệp sẽ đi theo hướng WIFI + 3/4G + màn hình cảm ứng, khả nămg lướt web và up hình/video lên youtube, facebook...
Nhìn hai Chu này đơn Giản quá. Không đẹp bằng nex5 hihihi Nhung có wifi thì quá đã.
Mình chỉ mong Nex 5R có flash gắng trong, để còn có chỗ mua thêm cái Kính ngắm điện tử gắng vào, cái 5N hiện tại không thể gắng 2 con cùng lúc. Đối với người yêu máy ảnh thì hơi thất vọng nếu không có nâng cấp nào liên quan đến chất lượng ảnh. Còn như các nâng cấp khác không liên quan đến máy ảnh thì cũng không quan trọng lắm, khả năng chia sẻ mình có thể dùng theo các phương thức hiện tại cũng được (nếu không có wifi), có wifi thì lại thêm tốn pin, mà cục pin thì có nâng cấp không? vậy giá lại cao hơn một chút?.
Lăng tăng 1 chút ở chỗ cái EVF, giá bằng 1/2 cái máy rồi, như vậy thêm một ít là mua được luôn con Nex 7.
Cá nhân mình không thích cách Sony bán máy ảnh mà không có cục sạc vì sạc bằng USB mất thời gian, rốt cục cũng phải mua cục sạc, chẳng biết các máy thế hệ tiếp theo Sony có làm như vậy không?

Xin bình luận thêm một chút về tính năng wifi, nếu thông tin trên là chính xác, như vậy, hắn SONY sẽ phải có thêm tùy chọn làm giảm dung lượng ảnh để upload, bởi lẽ các tấm ảnh gốc khi chụp ra có thể có dung lượng lớn, việc này sẽ làm mất thời gian và càng làm hao pin .
wan
TÍCH CỰC
12 năm
nhìn con này ko khoái = nex f3 mới ra trông đơn giản quá
Nex 7 đẹp hơn. Công nhận chụp bằng em Nex7 sướng thật.
Ôi chờ 1 bé có evf mà ko phải nex 7 đã lâu. Nex 6 mà duới 20 củ thì hờ hờ........
theo tác giả bài viết thì :

Người ta đang nói kit lens của Nex và Canon , bạn suy ngay ra toàn hệ thống lens mình cũng bái phục .
khi nào được sở hữu 1 em như thế này taz
nhìn ống kính chất nhỉ!
^ mấy cái ống trên toàn tele chụp sao chụp trăng gắn vào ff chứ đưa vào máy con máy này là gì phí của giời.

ps: bác nào cầm dslr mà chụp thua mấy con này thì nên cảm thấy nhục :gach:
@kkzbanana DSLR vẫn thua nhưa thường. Bạn cầm vài 1 cơ số con DSLR sẽ vẫn cảm thấy như bạn nói thôi!

Sent from Android using tinhte.vn
Namir1611
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kkzbanana VN có mấy đứa như vậy nên phát triển không nổi. cầm bất cứ con DSLR nào dưới 15tr đem ra chụp thử với con nex cùi nhất là nex 3 (máy cũ chỉ tầm 7tr) thử xem. dùng kit 18-55, chụp mọi kiểu coi con nào đẹp hơn

nghe là biết chưa xài nex. đó mới là nhục !
shot bằng lảo già D200 (hình chom bên vnphoto)

ảnh từ Nex 7 nhìn vẩn thiếu thốn 1 cái gì đó.
ôi mẹ ơi nex 5r 😆 180* sao quay xuống 45* nữa trời @@
Máy thế này mà thiết kế kiểu DSLR thì hay nhỉ. Trông có phong cách hơn hẳn. Hôm trước định mua 1 em ko gương lật có 15tr cả lens, nhưng cầm trên tay thấy nhẹ nhẹ, trông đúng kiểu máy ảnh kỹ thuật số ống kính khủng. Chẳng hào hứng mua nữa.
@nguyenducviet Xu hướng phát triển của công nghệ là mỏng hơn nhẹ hơn nhưng vẫn đảm bảo được chất lượng, nếu bạn thích "to và nặng" thì mua DSLR cho pro hẳn.
Có wifi mà ko có 3g thì cũng = thừa !!!
@hs7989 Đã xong! Phong cách tranh luận của cậu tôi ko nói tiếp nữa. Chả có ai ngu dốt ở đây cả. Cái kiểu ăn nói như troll, gây war trong bao nhiêu topic ở tinhte này. Thật là ẫu trĩ khi ko biết dùng từ mà tranh luận.
@Zanr Zij Tôi comment thế nào là việc của tôi,a ko phải theo dõi và bình phẩm. Còn người gây war trước chính là a đó, mời a xem lại đi nhé!!! Theo a, như nào có biết dùng từ để tranh luận????
@hs7989 tích hợp 3G giá sản phẩm bị đẩy lên, kha khá -> cạnh tranh o có hiệu quả, tính năng đó cũng o cần thiết, có wifi chủ yếu để share dữu liệu với nhau cho để dàng, nhanh gọn (nó giống bluetooth nhưng tiện hơn bạn o cần lúc nào cũng phải xác nhận và tốc độ nhanh hơn nhiều), o dùng lướt wed nhé, vì nó là 1 máy ảnh.
ps: nên tìm hiểu kỹ công dụng trước khi chém "trẻ trau"
@kkzbanana Wifi ở đây có up ảnh lên web hay ko mình ko biết nhưng nếu như con HX30 cso wifi để bắn hình qua điện thoại rất sướng!
Ước j em nó có thể gắn sim vô nhỉ, cài game , v vv và biến thành Phone camera...cạnh tranh với các em smart phone 😆 ( Nói phét thôi, đừng chém vì sự thiếu hiểu biết )
macpro87
TÍCH CỰC
12 năm
mòn mỏi chờ lens fix khẩu lớn
baden009
TÍCH CỰC
12 năm
hic con 5N của mình mới mua cách đây 3 tháng.... nhưng vẫn thích kiểu dáng 5N hơn, có vẻ hầm hố và nam tính
Mình chỉ có vài ý kiến sau:
1. Hình đó chỉ là minh họa, nó đã được sử dụng khi giới thiệu NEX đầu tiên trên thế giới
2. Wifi trên NEX có thể On/Off, nhà sx đưa vào có lý do của nó. Bác nào ko sử dụng thì Off nó đi. Bàn cãi chi ta?
3. Chất lượng ảnh NEX với DSLR như thế nào thì đã có câu trả lời từ những người nổi tiếng. Ko nên phán bừa khi chưa cầm chụp 2 con đó trên tay cùng 1 lúc ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019